Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Cách xác định chi phí thiết kế dự án nhiều công trình

07:02, 27/12/2020

Ông Hoàng Minh Khanh (Ninh Thuận) hỏi, căn cứ Thông tư số 16/2019/TT-BXD, nếu dự án gồm nhiều công trình (giao thông, hạ tầng kỹ thuật, thủy lợi,..) thì định mức tỷ lệ % chi phí tư vấn...

Có phải trình thẩm định khi điều chỉnh thiết kế?

14:02, 28/12/2020

Ông Nguyễn Khánh Sử (Hà Nội) hỏi, khi chủ đầu tư thay đổi thiết kế mối nối cống tròn bê tông cốt thép từ gioăng cao su sang bao tải tẩm nhựa đường thì có phải trình Sở...

Thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ

09:11, 23/09/2020

Thông cáo báo chí của VPCP về thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ.

Thẩm định điều chỉnh thiết kế xây dựng triển khai sau thiết kế cơ sở

17:18, 22/09/2020

Chính phủ vừa ban hành Nghị định 113/2020/NĐ-CP quy định chi tiết Điểm đ Khoản 3 Điều 3 Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật Xây dựng về công tác thẩm định thiết kế xây...

Tiếp tục gỡ vướng, tăng tốc giải ngân vốn đầu tư công đến cuối năm

15:37, 31/08/2020

Ngày 31/8, Bộ Tài chính tổ chức Hội nghị trực với các địa phương về giải ngân vốn đầu tư công nguồn vay nước ngoài của Chính phủ 8 tháng đầu năm 2020 để trực tiếp tháo gỡ...

Điều chỉnh dự toán xây dựng áp dụng Nghị định nào?

08:02, 16/08/2020

Cơ quan ông Dương Văn Định (Hải Dương) là chủ đầu tư một công trình, do điều chỉnh thiết kế, nên dự toán cũng phải điều chỉnh. Dự toán trước đây được lập theo Nghị định số 32/2015/NĐ-CP...

Bộ GTVT triển khai hàng loạt giải pháp thúc đẩy giải ngân đầu tư công

17:17, 05/08/2020

Trong các tháng cuối năm 2020, Bộ GTVT cho biết, cơ quan này sẽ tập trung thực hiện nhiều giải pháp, bảo đảm giải ngân 100% kế hoạch năm 2020.

Thẩm quyền thẩm định điều chỉnh thiết kế và tổng mức đầu tư

09:02, 23/07/2020

Việc điều chỉnh dự án, thiết kế và dự toán xây dựng công trình của các dự án nếu được thực hiện sau ngày Nghị định số 42/2017/NĐ-CP có hiệu lực thi hành thì phải thực hiện đầy...

Thay đổi thiết kế nhà phải điều chỉnh giấy phép xây dựng?

09:02, 20/07/2020

Ông Bùi Đức Dương (Thái Bình) đã được cấp giấy phép xây dựng nhà ở riêng lẻ đô thị. Khi xây dựng, ông giữ nguyên vị trí, quy mô xây dựng, số tầng, chiều cao và diện tích...

Thay đổi thiết kế trong nhà có phải thẩm định lại?

14:02, 14/07/2020

Công ty ông Lê Văn Dũng (TPHCM) đang thi công dự án nhà thấp tầng gồm 300 căn. Trong quá trình thi công, công ty muốn đề xuất sử dụng cầu thang/mái nhà bê tông cốt thép lắp...