Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Chế độ trợ cấp lần đầu chỉ thực hiện một lần

10:02, 19/08/2021

Bà Hoàng Thị Liên (Bắc Kạn) được tuyển dụng năm 2007, trước khi Nghị định số 116/2010/NĐ-CP về chính sách đối với cán bộ, công chức, viên chức và người hưởng lương trong lực lượng vũ trang công...

Cư trú vùng đặc biệt khó khăn có được trợ cấp lần đầu khi tuyển dụng?

10:02, 05/07/2021

Ông Triệu Minh Tuyền (Lạng Sơn) được tuyển dụng làm cán bộ tại xã đặc biệt khó khăn từ ngày 1/6/2019. Ông là người cư trú tại địa phương tuyển dụng. Ông Tuyền hỏi, ông có được trợ...

Có được hưởng đồng thời phụ cấp thu hút và phụ cấp lâu năm?

08:02, 08/07/2021

Cán bộ, công chức, viên chức công tác ở vùng có điều kiện kinh tế-xã hội đặc biệt khó khăn đúng đối tượng thì được hưởng đồng thời 2 loại phụ cấp quy định tại Điều 4 và...

Chính sách mới tại vùng đặc biệt khó khăn thực hiện từ 1/12/2019

10:02, 25/06/2021

Kể từ ngày 1/12/2019, chính sách đối với cán bộ, công chức, viên chức và người hưởng lương trong lực lượng vũ trang công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó...

Chế độ với công chức, viên chức làm việc tại xã khu vực II

07:02, 12/06/2021

Xã khu vực II thuộc vùng dân tộc thiểu số và miền núi theo Quyết định của Thủ tướng Chính phủ không thuộc phạm vi áp dụng Nghị định số 76/2019/NĐ-CP về chính sách đối với cán bộ,...

Thời điểm tính hưởng trợ cấp lần đầu

07:02, 02/04/2021

Ông Đỗ Tính (Bạc Liêu) công tác tại một trường thuộc xã nghèo từ tháng 9/2015 cho đến nay, đã hưởng phụ cấp ưu đãi, phụ cấp thu hút theo Nghị định số 116/2010/NĐ-CP nhưng chưa hưởng trợ...

Căn cứ tính hưởng trợ cấp chuyển vùng

17:02, 29/03/2021

Bà Tạ Thị Lộc đến công tác tại huyện Tây Giang, tỉnh Quảng Nam vào năm 2008. Tháng 3/2008, bà ký hợp đồng theo diện trong chỉ tiêu biên chế, không xác định thời hạn. Tháng 9/2010, bà...

Dừng hưởng phụ cấp khi xã ra khỏi danh sách đặc biệt khó khăn

08:02, 01/02/2021

Trường hợp nghỉ hưu, phục viên, xuất ngũ, thôi việc hoặc chuyển công tác ra khỏi vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn (hoặc nơi công tác được cấp có thẩm quyền...

Công tác bao nhiêu năm thì được hưởng trợ cấp chuyển vùng?

08:02, 09/09/2020

Trường hợp đang công tác và có thời gian thực tế làm việc ở vùng có điều kiện KTXH đặc biệt khó khăn mà chưa đủ 10 năm, nếu chuyển công tác ra khỏi vùng có điều kiện...

Điều kiện hưởng trợ cấp lần đầu theo Nghị định 76/2019/NĐ-CP

07:45, 01/09/2020

Ông Là Văn Ngọc được tuyển dụng công chức Tư pháp-Hộ tịch của một xã đặc biệt khó khăn thuộc huyện Quỳnh Nhai, tỉnh Sơn La từ ngày 1/4/2016.