Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Có phải lập biên bản mở thầu khi chỉ định thầu?

09:02, 26/01/2021

Bà Kiều Thị Thu Hoài (Đà Nẵng) làm việc tại Ban quản lý trực thuộc Sở Thông tin và Truyền thông. Bà thực hiện chỉ định thầu đơn vị tư vấn lập báo cáo nghiên cứu khả thi.

Chỉ định thầu rút gọn có phải lập hồ sơ yêu cầu không?

14:02, 02/01/2021

Thủ tục chỉ định thầu đối với gói thầu quy định tại Điểm a Khoản 1 Điều 22 Luật Đấu thầu (trừ gói thầu cần thực hiện để bảo đảm bí mật Nhà nước) được thực hiện theo...

Chỉ định thầu rút gọn có phải công khai kết quả chọn nhà thầu?

11:02, 17/12/2020

Kết quả chỉ định thầu theo quy trình rút gọn phải được đăng tải công khai trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia, Báo Đấu thầu.

Phần còn lại của gói thầu có được chỉ định thầu rút gọn?

08:02, 09/12/2020

Quy trình chỉ định thầu rút gọn được áp dụng cho các trường hợp quy định tại Điều 56 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP của Chính phủ.

Gói thầu nào được chỉ định thầu rút gọn?

10:02, 30/09/2020

Đơn vị ông Nguyễn Tiến Việt (Bắc Giang) được giao dự toán 150 triệu đồng để thuê tư vấn xây dựng phương án chuyển loại rừng từ rừng sản xuất sang rừng phòng hộ, đã được UBND tỉnh...

Yêu cầu về hồ sơ đối với chỉ định thầu rút gọn qua mạng

08:02, 30/06/2020

Khi đăng tải kế hoạch lên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia, Hệ thống mặc định đối với chỉ định thầu rút gọn là phương thức một giai đoạn một túi hồ sơ.

Đặt hàng dịch vụ sự nghiệp công được thực hiện thế nào?

07:02, 26/06/2020

Nếu đơn vị có nhu cầu đặt hàng dịch vụ sự nghiệp công sử dụng ngân sách Nhà nước thì phải thông báo trên các phương tiện thông tin đại chúng về việc tổ chức đặt hàng để...

Dự án mua sắm trang thiết bị y tế thuộc loại dự án nào?

10:20, 23/03/2020

Theo Luật Đầu tư công, dự án đầu tư công được phân loại gồm dự án có cấu phần xây dựng và dự án không có cấu phần xây dựng.

Khi nào được chỉ định thầu rút gọn?

07:02, 30/09/2019

Đơn vị của ông Nguyễn Mạnh Hà (Hà Nội) có một số gói thầu phục vụ sửa chữa, nâng cấp thiết bị kỹ thuật (dạng xây lắp hỗn hợp), dự toán dưới 200 triệu đồng. Theo Nghị định...

Nhà thầu có được vừa quản lý dự án vừa giám sát?

08:02, 28/08/2019

Việc lựa chọn nhà thầu vừa tư vấn quản lý dự án, vừa tư vấn giám sát phải tuân thủ quy định về bảo đảm cạnh tranh tại Điều 6 Luật Đấu thầu và Điều 2 Nghị định...