Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Đang xin cấp chứng chỉ năng lực, có được ký hợp đồng thi công?

07:02, 02/10/2020

Tổ chức phải có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng khi tham gia thi công xây dựng công trình theo quy định tại Khoản 20 Điều 1 Nghị định số 100/2018/NĐ-CP ngày 16/7/2018 của Chính phủ.

Trường hợp không yêu cầu chứng chỉ hoạt động xây dựng

07:02, 23/03/2020

Công ty của ông Trần Văn Minh (TP. Hồ Chí Minh) đang thi công gói thầu “cung cấp và lắp đặt cửa nhựa lõi thép” cho các tòa cao tầng cấp I thì tư vấn giám sát và...

Nhà thầu thay đổi xuất xứ hàng hóa, xử lý thế nào?

08:02, 27/02/2019

Cơ quan ông Lê Vũ Chân (Quảng Nam) có công trình dân dụng A do nhà thầu X trúng thầu thông qua đấu thầu rộng rãi. Khi dự thầu nhà thầu có cam kết cửa nhựa lõi thép...