Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Sửa chữa hạ tầng khu công nghiệp có cần lập báo cáo kinh tế-kỹ thuật?

07:02, 05/09/2021

Cơ quan ông Ngô Tấn Quốc (Cần Thơ) thực hiện quản lý, duy tu, sửa chữa hạ tầng trong khu công nghiệp. Nguồn vốn để thực hiện là từ nguồn thu giá dịch vụ hạ tầng trong khu...

Ban hành Thông tư về thẩm định, phê duyệt thiết kế xây dựng triển khai sau thiết kế cơ sở phục vụ quốc phòng

11:19, 16/08/2021

Bộ Quốc phòng đã ban hành Thông tư số 106/2021/TT-BQP quy định về thẩm định, phê duyệt thiết kế xây dựng triển khai sau thiết kế cơ sở trong Bộ Quốc phòng.

Đơn vị thẩm định phải độc lập với tư vấn thẩm tra?

07:02, 17/08/2021

Công ty ông Nguyễn Việt Hà (Hà Nội) đang đầu tư 1 dự án xây dựng bằng nguồn vốn tự có của công ty (vốn tư nhân). Sau khi thiết kế bản vẽ thi công, công ty đã...

Sẽ có thông tư hướng dẫn xác định chi phí khảo sát

11:02, 30/07/2021

Bộ Xây dựng đang hoàn thiện dự thảo Thông tư hướng dẫn một số nội dung xác định và quản lý chi phí đầu tư xây dựng (hướng dẫn thực hiện Nghị định số 10/2021/NĐ-CP); trong đó, quy...

Đề xuất sửa đổi quy định xử lý vi phạm trong hoạt động đầu tư xây dựng

15:57, 13/07/2021

Bộ Xây dựng đang dự thảo Nghị định quy định xử phạt vi phạm hành chính trong các lĩnh vực quản lý Nhà nước ngành xây dựng. Trong đó, Bộ đề xuất sửa đổi, bổ sung quy định...

Phân loại dự án có theo tổng mức đầu tư?

08:02, 19/07/2021

Các trường hợp dự án đầu tư xây dựng công trình chỉ cần yêu cầu lập báo cáo kinh tế - kỹ thuật đầu tư xây dựng được quy định tại Điểm c Khoản 3 Điều 5 Nghị...

Dự án của tỉnh có thể giao UBND huyện làm chủ đầu tư?

09:02, 06/07/2021

Trong một số trường hợp cụ thể, người quyết định đầu tư có thể giao cơ quan, tổ chức khác làm chủ đầu tư mà không giao cho ban quản lý dự án đầu tư xây dựng chuyên...

Quy định thế nào về chuyển tiếp chủ đầu tư công trình?

11:02, 22/06/2021

Ông Trần Văn Đức (Hà Nội) hỏi, pháp luật về xây dựng có quy định cụ thể việc chuyển tiếp chủ đầu tư đối với các công trình sửa chữa định kỳ nói riêng và các công trình...

Công trình ảnh hưởng lớn đến cộng đồng có được thuê thẩm tra?

09:20, 17/06/2021

Công trình xây dựng ảnh hưởng lớn đến an toàn, lợi ích cộng đồng phải được thẩm tra làm cơ sở cho việc thẩm định theo quy định tại Khoản 6 Điều 82 Luật Xây dựng năm 2014...

Có phải trình Sở Xây dựng thẩm định báo cáo kinh tế-kỹ thuật?

07:02, 13/05/2021

Công ty ông Nguyễn Minh Dương hoạt động trong lĩnh vực khai thác khoáng sản. Công ty đã lập báo cáo kinh tế - kỹ thuật công trình khai thác khoáng sản.