Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Hủy kết quả chọn nhà thầu trong trường hợp nào?

07:02, 25/12/2020

Việc hủy thầu được thực hiện khi thuộc các trường hợp quy định tại Điều 17 Luật Đấu thầu. Việc hủy, đình chỉ, không công nhận kết quả lựa chọn nhà thầu được thực hiện theo quy định...

Giám sát thi công có cần ký vào nhật ký an toàn lao động?

11:02, 18/12/2020

Chủ đầu tư và nhà thầu thi công xây dựng công trình có trách nhiệm phân công, thông báo nhiệm vụ, quyền hạn của những người quản lý an toàn lao động và quy định thành phần, người...

Chỉ định thầu rút gọn có phải công khai kết quả chọn nhà thầu?

11:02, 17/12/2020

Kết quả chỉ định thầu theo quy trình rút gọn phải được đăng tải công khai trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia, Báo Đấu thầu.

Quy trình chọn nhà thầu gói thầu thuê đường truyền

08:02, 15/12/2020

Trường hợp gói thầu thuê đường truyền thuộc trường hợp quy định tại Khoản 20 Điều 3 Quyết định số 17/2019/QĐ-TTg thì được áp dụng quy trình lựa chọn nhà thầu quy định tại Khoản 8 Điều 4...

Đấu thầu qua mạng, nhà thầu có phải nộp hàng mẫu?

08:02, 10/12/2020

Việc yêu cầu nhà thầu phải cung cấp hàng mẫu đối với hàng hóa thông dụng, sẵn có trên thị trường khi áp dụng đấu thầu qua mạng có thể làm hạn chế sự tham gia của nhà...

Điều kiện dự thầu đối với nhà thầu là tổ chức

07:02, 03/12/2020

Nhà thầu là tổ chức có tư cách hợp lệ khi đáp ứng đủ các điều kiện quy định tại Khoản 1 Điều 5 Luật Đấu thầu.

Có thể thương thảo khi nhà thầu đưa giá cao hơn dự toán?

09:02, 01/12/2020

Đối với gói thầu tư vấn, trong quá trình thương thảo hợp đồng, bên mời thầu và nhà thầu có thể thương thảo về các chi phí liên quan đến dịch vụ tư vấn trên cơ sở phù...

Được yêu cầu nhà thầu cung cấp bản chính để đối chiếu

07:02, 02/12/2020

Trường hợp bên mời thầu, tổ chuyên gia có nghi ngờ về tính trung thực của các tài liệu đính kèm trong E-HSDT thì cần yêu cầu nhà thầu làm rõ theo quy định.

Nhà thầu tách từ công ty mẹ, đánh giá năng lực thế nào?

14:02, 20/11/2020

Trường hợp nhà thầu tham dự thầu được tách ra từ công ty mẹ thì nhà thầu này được kế thừa một phần năng lực, kinh nghiệm của công ty mẹ trong phạm vi đóng góp của mình.

Điều kiện sử dụng nhà thầu phụ

11:45, 18/11/2020

Nhà thầu chính không được sử dụng nhà thầu phụ cho công việc khác ngoài công việc đã kê khai sử dụng nhà thầu phụ nêu trong hồ sơ dự thầu; việc thay thế, bổ sung nhà thầu...