Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ

11:00, 02/08/2021

Thông cáo báo chí của VPCP về thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ.

Từ 1/8, áp dụng quy định mới về chế độ phụ cấp thâm niên nhà giáo

19:00, 01/08/2021

Chính phủ vừa ban hành Nghị định 77/2021/NĐ-CP ngày 1/8/2021 quy định chế độ phụ cấp thâm niên nhà giáo.

Thời gian nghỉ sinh con có hưởng phụ cấp ưu đãi nghề?

08:02, 13/07/2021

Ông Thành Nam (Đồng Tháp) hỏi, công chức là thủ kho dự trữ quốc gia thuộc Tổng cục Dự trữ Nhà nước trong thời gian nghỉ thai sản có được hưởng phụ cấp ưu đãi nghề dự trữ...

Chuyển sang chuyên trách bảo vệ rừng được bảo lưu phụ cấp

07:02, 11/07/2021

Việc bảo lưu phụ cấp viên chức đã được xếp ngạch kiểm lâm được quy định cụ thể tại Điều 20 Nghị định số 01/2019/NĐ-CP ngày 1/1/2019 của Chính phủ về kiểm lâm và lực lượng chuyên trách...

Viên chức y tế trường học có được phụ cấp ưu đãi nghề?

15:02, 01/07/2021

Ông Hồ Đắc Thành (Bình Định) là viên chức y tế trường học tại vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn. Ông Thành hỏi, theo quy định, ông có được hưởng phụ...

Cách tính thời gian nâng lương tiếp theo khi nâng ngạch

07:02, 28/04/2021

Ông Đặng Thanh Tùng (Hà Nội) là công chức, được nâng lương lên bậc 6/9 (hệ số 3,99) từ ngày 1/4/2016. Ông Tùng xin nghỉ không lương 6 tháng (từ ngày 1/11/2017 đến ngày 30/4/2018). Ngày 2/5/2018, ông...

Kiểm lâm chuyển làm bảo vệ rừng có được bảo lưu phụ cấp?

07:02, 05/04/2021

Việc bảo lưu phụ cấp viên chức đã được xếp ngạch kiểm lâm được quy định cụ thể tại Điều 20 Nghị định số 01/2019/NĐ-CP ngày 1/1/2019 của Chính phủ về kiểm lâm và lực lượng chuyên trách...

Căn cứ tính hưởng trợ cấp chuyển vùng

17:02, 29/03/2021

Bà Tạ Thị Lộc đến công tác tại huyện Tây Giang, tỉnh Quảng Nam vào năm 2008. Tháng 3/2008, bà ký hợp đồng theo diện trong chỉ tiêu biên chế, không xác định thời hạn. Tháng 9/2010, bà...

Cách tính trợ cấp thôi việc đối với công chức

07:02, 16/03/2021

Thời gian làm việc được tính trợ cấp thôi việc là tổng thời gian tính theo năm có đóng BHXH (nếu đứt quãng thì được cộng dồn) chưa nhận trợ cấp thôi việc hoặc trợ cấp phục viên.

Thời gian nâng lương đối với giáo viên được tuyển dụng đặc cách

07:02, 17/03/2021

Bà Ngô Thị Thúy Vy (Bình Thuận) là giáo viên hợp đồng môn tiếng Anh tại trường THCS, đóng BHXH từ ngày 1/9/2012 đến tháng 7/2018, lương bậc 1/9, hệ số 2,34. Tháng 8/2018, bà chấm dứt hợp...