Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Có được đề xuất nhân sự giống nhau trong 2 hồ sơ dự thầu?

12:02, 07/05/2021

Trường hợp nhà thầu tham dự nhiều gói thầu trong cùng một thời điểm và nhân sự mà nhà thầu đề xuất cho các gói thầu này là trùng nhau thì hồ sơ dự thầu của nhà thầu...

Có được kê khai nhân sự giống nhau cho nhiều gói thầu?

14:20, 29/03/2021

Trường hợp nhà thầu tham dự nhiều gói thầu trong cùng một thời điểm và nhân sự mà nhà thầu đề xuất cho các gói thầu này là trùng nhau thì hồ sơ dự thầu của nhà thầu...

Bảo đảm dự thầu không được hoàn trả trong trường hợp nào?

08:02, 23/02/2021

Ông Trần Nguyên (Hà Nam) hỏi, trường hợp thương thảo hợp đồng không thành công thì có bị tịch thu bảo đảm dự thầu không?

Khi nào nhà thầu được thay đổi nhân sự?

17:45, 22/01/2021

Trường hợp nhân sự do nhà thầu đề xuất trong HSDT không thể tham gia thực hiện hợp đồng vì lý do bất khả kháng thì nhà thầu có thể thay đổi nhân sự khác nhưng phải bảo...

Có bắt buộc công chứng tài liệu trước thời điểm đóng thầu?

07:02, 21/01/2021

Pháp luật về đấu thầu không có quy định bắt buộc các tài liệu chứng minh năng lực, kinh nghiệm (bằng cấp, hợp đồng tương tự) phải được công chứng trước thời điểm đóng thầu.

Chỉ định thầu rút gọn có phải lập hồ sơ yêu cầu không?

14:02, 02/01/2021

Thủ tục chỉ định thầu đối với gói thầu quy định tại Điểm a Khoản 1 Điều 22 Luật Đấu thầu (trừ gói thầu cần thực hiện để bảo đảm bí mật Nhà nước) được thực hiện theo...

Nhà thầu kê khai trên webform có phải nộp tài liệu chứng minh?

10:02, 06/01/2021

Đối với nội dung kinh nghiệm thực hiện hợp đồng tương tự, nhà thầu kê khai trên webform để hệ thống đánh giá tự động. Trường hợp được mời vào thương thảo hợp đồng thì phải nộp các...

Hủy kết quả chọn nhà thầu trong trường hợp nào?

07:02, 25/12/2020

Việc hủy thầu được thực hiện khi thuộc các trường hợp quy định tại Điều 17 Luật Đấu thầu. Việc hủy, đình chỉ, không công nhận kết quả lựa chọn nhà thầu được thực hiện theo quy định...

Chỉ định thầu rút gọn có phải công khai kết quả chọn nhà thầu?

11:02, 17/12/2020

Kết quả chỉ định thầu theo quy trình rút gọn phải được đăng tải công khai trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia, Báo Đấu thầu.

Có thể thương thảo khi nhà thầu đưa giá cao hơn dự toán?

09:02, 01/12/2020

Đối với gói thầu tư vấn, trong quá trình thương thảo hợp đồng, bên mời thầu và nhà thầu có thể thương thảo về các chi phí liên quan đến dịch vụ tư vấn trên cơ sở phù...