• An Giang
  • Bình Dương
  • Bình Phước
  • Bình Thuận
  • Bình Định
  • Bạc Liêu
  • Bắc Giang
  • Bắc Kạn
  • Bắc Ninh
  • Bến Tre
  • Cao Bằng
  • Cà Mau
  • Cần Thơ
  • Điện Biên
  • Đà Nẵng
  • Đà Lạt
  • Đắk Lắk
  • Đắk Nông
  • Đồng Nai
  • Đồng Tháp
  • Gia Lai
  • Hà Nội
  • Hồ Chí Minh
  • Hà Giang
  • Hà Nam
  • Hà Tây
  • Hà Tĩnh
  • Hòa Bình
  • Hưng Yên
  • Hải Dương
  • Hải Phòng
  • Hậu Giang
  • Khánh Hòa
  • Kiên Giang
  • Kon Tum
  • Lai Châu
  • Long An
  • Lào Cai
  • Lâm Đồng
  • Lạng Sơn
  • Nam Định
  • Nghệ An
  • Ninh Bình
  • Ninh Thuận
  • Phú Thọ
  • Phú Yên
  • Quảng Bình
  • Quảng Nam
  • Quảng Ngãi
  • Quảng Ninh
  • Quảng Trị
  • Sóc Trăng
  • Sơn La
  • Thanh Hóa
  • Thái Bình
  • Thái Nguyên
  • Thừa Thiên Huế
  • Tiền Giang
  • Trà Vinh
  • Tuyên Quang
  • Tây Ninh
  • Vĩnh Long
  • Vĩnh Phúc
  • Vũng Tàu
  • Yên Bái

Tags: Bảo hiểm công trình

Công trình kéo dài thời gian xây dựng, mua bảo hiểm thế nào?

Công trình kéo dài thời gian xây dựng, mua bảo hiểm thế nào?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 16/02/2022 09:02

(Chinhphu.vn) - Thời hạn bảo hiểm công trình trong thời gian xây dựng tính từ ngày bắt đầu đến ngày kết thúc thời gian xây dựng căn cứ vào văn bản của cấp có thẩm quyền quyết định đầu tư (bao gồm cả điều chỉnh, bổ sung nếu có) và được ghi trong hợp đồng bảo hiểm.

Có được đàm phán mức phí bảo hiểm công trình?

Có được đàm phán mức phí bảo hiểm công trình?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 24/05/2021 08:02

(Chinhphu.vn) – Căn cứ quy định pháp luật, chủ đầu tư và nhà thầu phải tuân thủ quy định pháp luật về phí bảo hiểm bắt buộc trong hoạt động đầu tư xây dựng theo quy định tại Thông tư số 329/2016/TT-BTC của Bộ Tài chính.

Chủ đầu tư hay nhà thầu phải mua bảo hiểm công trình?

Chủ đầu tư hay nhà thầu phải mua bảo hiểm công trình?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 01/05/2021 07:02

(Chinhphu.vn) - Công trình thuộc đối tượng bắt buộc phải mua bảo hiểm thì việc mua bảo hiểm công trình trong thời gian xây dựng do chủ đầu tư thực hiện, trường hợp phí bảo hiểm được tính trong giá hợp đồng thì việc mua bảo hiểm công trình do nhà thầu thực hiện.

Phải tính chi phí bảo hiểm trong tổng mức đầu tư với mọi công trình?

Phải tính chi phí bảo hiểm trong tổng mức đầu tư với mọi công trình?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 02/12/2020 09:02

(Chinhphu.vn) - Chi phí bảo hiểm công trình (bắt buộc) trong thời gian xây dựng thuộc chi phí khác trong tổng mức đầu tư là chi phí bắt buộc đối với những công trình thuộc đối tượng phải mua bảo hiểm bắt buộc quy định tại Khoản 1 Điều 4 Nghị định số 119/2015/NĐ-CP.

Có được chia gói thầu bảo hiểm công trình theo giai đoạn?

Có được chia gói thầu bảo hiểm công trình theo giai đoạn?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 18/11/2018 08:02

(Chinhphu.vn) – Dự án được phê duyệt có gói thầu bảo hiểm 1,3 tỷ đồng, hình thức đấu thầu rộng rãi. Tuy nhiên, khi dự án chia 3 giai đoạn, giá trị bảo hiểm công trình trong từng giai đoạn là dưới 500 triệu đồng và chủ đầu tư chọn hình thức chỉ định thầu, như vậy là đúng hay sai?

Công trình nào phải mua bảo hiểm?

Công trình nào phải mua bảo hiểm?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 30/08/2018 09:02

(Chinhphu.vn) – Theo phản ánh của bà Ngô Thị Thu Hiền (Đà Nẵng), Nghị định 119/2015/NĐ-CP quy định, công trình bắt buộc phải lập báo cáo đánh giá tác động môi trường theo nội dung tại Phụ lục II, III Nghị định 18/2015/NĐ-CP thì thuộc dự

Căn cứ tính phí bảo hiểm công trình xây dựng

Căn cứ tính phí bảo hiểm công trình xây dựng

Trả lời công dân - doanh nghiệp 15/06/2017 09:02

(Chinhphu.vn) – Ông Hoàng Đình Tuấn (Nam Định) hỏi: Theo Thông tư 329/2016/TT-BTC, công trình đê điều, kè bờ sông, bờ biển có chiều dài từ 1.000m trở lên thì phí bảo hiểm 10% giá trị công trình, vậy công trình kè có chiều dài dưới 1.000m thì phí bảo hiểm tính như thế nào?

Nhà thầu tư vấn có phải mua bảo hiểm hoạt động xây dựng?

Nhà thầu tư vấn có phải mua bảo hiểm hoạt động xây dựng?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 08/03/2017 07:02

(Chinhphu.vn) - Văn phòng điều hành TVGS DINVAI Trường Sơn Đông (TP. Đà Nẵng) hỏi: Nhà thầu tư vấn giám sát có phải mua bảo hiểm bắt buộc đối với công việc tư vấn giám sát không?

}