• An Giang
  • Bình Dương
  • Bình Phước
  • Bình Thuận
  • Bình Định
  • Bạc Liêu
  • Bắc Giang
  • Bắc Kạn
  • Bắc Ninh
  • Bến Tre
  • Cao Bằng
  • Cà Mau
  • Cần Thơ
  • Điện Biên
  • Đà Nẵng
  • Đà Lạt
  • Đắk Lắk
  • Đắk Nông
  • Đồng Nai
  • Đồng Tháp
  • Gia Lai
  • Hà Nội
  • Hồ Chí Minh
  • Hà Giang
  • Hà Nam
  • Hà Tây
  • Hà Tĩnh
  • Hòa Bình
  • Hưng Yên
  • Hải Dương
  • Hải Phòng
  • Hậu Giang
  • Khánh Hòa
  • Kiên Giang
  • Kon Tum
  • Lai Châu
  • Long An
  • Lào Cai
  • Lâm Đồng
  • Lạng Sơn
  • Nam Định
  • Nghệ An
  • Ninh Bình
  • Ninh Thuận
  • Phú Thọ
  • Phú Yên
  • Quảng Bình
  • Quảng Nam
  • Quảng Ngãi
  • Quảng Ninh
  • Quảng Trị
  • Sóc Trăng
  • Sơn La
  • Thanh Hóa
  • Thái Bình
  • Thái Nguyên
  • Thừa Thiên Huế
  • Tiền Giang
  • Trà Vinh
  • Tuyên Quang
  • Tây Ninh
  • Vĩnh Long
  • Vĩnh Phúc
  • Vũng Tàu
  • Yên Bái

Tags: chi tiêu nội bộ

Đơn vị chưa có quy chế chi tiêu nội bộ sử dụng kinh phí thế nào?

Đơn vị chưa có quy chế chi tiêu nội bộ sử dụng kinh phí thế nào?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 19/12/2020 08:02

(Chinhphu.vn) – Trường hợp đơn vị chưa thực hiện chế độ tự chủ, tự chịu trách nhiệm về quản lý kinh phí thì phải thực hiện theo đúng tiêu chuẩn, định mức, chế độ do cơ quan nhà nước có thẩm quyền ban hành.

Quy định khoán chi tại đơn vị sự nghiệp chưa tự chủ tài chính

Quy định khoán chi tại đơn vị sự nghiệp chưa tự chủ tài chính

Trả lời công dân - doanh nghiệp 16/11/2018 09:02

(Chinhphu.vn) – Bà Đỗ Thảo là kế toán trường tiểu học vùng đặc biệt khó khăn thuộc thị xã Ayun Pa, tỉnh Gia Lai. Năm 2015, trường của bà chưa được giao tự chủ theo Nghị định 43/2006/NĐ-CP.

Cơ chế tự chủ của đơn vị sự nghiệp công lập

Cơ chế tự chủ của đơn vị sự nghiệp công lập

Trả lời công dân - doanh nghiệp 06/11/2018 10:02

(Chinhphu.vn) – Điều 5, Điều 8 Thông tư số 145/2017/TT-BTC đã hướng dẫn cụ thể nguồn tài chính chi thường xuyên và nội dung chi thường xuyên trong các đơn vị sự nghiệp công lập trong lĩnh vực sự nghiệp kinh tế và sự nghiệp khác.

Có mở rộng đối tượng được chi tiền điện thoại hàng tháng?

Có mở rộng đối tượng được chi tiền điện thoại hàng tháng?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 11/10/2018 11:02

(Chinhphu.vn) – Ông Nguyễn Bảo Nam, công tác tại Trung tâm xây dựng hạ tầng khu công nghiệp Thốt Nốt, đề nghị cơ quan chức năng hướng dẫn việc khoán tiền cước sử dụng điện thoại hàng tháng cho cán bộ công nhân tại đơn vị sự nghiệp tự đảm bảo chi hoạt động thường xuyên.

Quỹ phúc lợi có được dùng để chi tiền cước điện thoại?

Quỹ phúc lợi có được dùng để chi tiền cước điện thoại?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 08/10/2018 14:20

(Chinhphu.vn) – Trường THCS của bà Phạm Thị Hà (Đà Nẵng) được Nhà nước bảo đảm 100% kinh phí. Khi xây dựng quy chế chi tiêu nội bộ, trường sử dụng Quỹ phúc lợi để chi tiền điện thoại cho hiệu trưởng, hiệu phó, kế toán với mức 200.000 đồng/người/tháng; chi hỗ trợ kế toán 500.000 đồng/tháng. Bà Hà hỏi, như vậy có đúng không?

Viên chức đi học trung cấp chính trị có được thanh toán chi phí?

Viên chức đi học trung cấp chính trị có được thanh toán chi phí?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 16/06/2018 07:02

(Chinhphu.vn) – Bà Kim Thị Lê (Kon Tum) đang công tác tại một trường học. Tháng 3/2018, bà được cử đi học lớp trung cấp chính trị theo quyết định của Huyện ủy. Bà Lê hỏi, bà có được đơn vị nơi đang công tác chi trả toàn bộ khoản chi phí trong quá trình học không?

Đơn vị nào phải lập quy chế chi tiêu nội bộ?

Đơn vị nào phải lập quy chế chi tiêu nội bộ?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 27/02/2018 17:20

(Chinhphu.vn) - Ông Nguyễn Văn Nam (Vĩnh Phúc) hỏi, những đơn vị nào phải lập quy chế chi tiêu nội bộ hay chỉ những đơn vị được giao quyền tự chủ mới cần lập quy chế chi tiêu nội bộ?

}