• An Giang
  • Bình Dương
  • Bình Phước
  • Bình Thuận
  • Bình Định
  • Bạc Liêu
  • Bắc Giang
  • Bắc Kạn
  • Bắc Ninh
  • Bến Tre
  • Cao Bằng
  • Cà Mau
  • Cần Thơ
  • Điện Biên
  • Đà Nẵng
  • Đà Lạt
  • Đắk Lắk
  • Đắk Nông
  • Đồng Nai
  • Đồng Tháp
  • Gia Lai
  • Hà Nội
  • Hồ Chí Minh
  • Hà Giang
  • Hà Nam
  • Hà Tây
  • Hà Tĩnh
  • Hòa Bình
  • Hưng Yên
  • Hải Dương
  • Hải Phòng
  • Hậu Giang
  • Khánh Hòa
  • Kiên Giang
  • Kon Tum
  • Lai Châu
  • Long An
  • Lào Cai
  • Lâm Đồng
  • Lạng Sơn
  • Nam Định
  • Nghệ An
  • Ninh Bình
  • Ninh Thuận
  • Phú Thọ
  • Phú Yên
  • Quảng Bình
  • Quảng Nam
  • Quảng Ngãi
  • Quảng Ninh
  • Quảng Trị
  • Sóc Trăng
  • Sơn La
  • Thanh Hóa
  • Thái Bình
  • Thái Nguyên
  • Thừa Thiên Huế
  • Tiền Giang
  • Trà Vinh
  • Tuyên Quang
  • Tây Ninh
  • Vĩnh Long
  • Vĩnh Phúc
  • Vũng Tàu
  • Yên Bái

Tags: công chức xã

Công chức xã có được điều chỉnh lương sau khi học thạc sĩ?

Công chức xã có được điều chỉnh lương sau khi học thạc sĩ?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 30/04/2020 08:02

(Chinhphu.vn) - Năm 2019, bà Nguyễn Kim Thoa (Hà Nội) trúng tuyển công chức cấp xã, chuyên ngành Địa chính xây dựng, trình độ đại học khoa Quản lý đất đai, được hưởng 85% lương bậc 1 hệ số 2,34. Tháng 1/2020, bà Thoa tốt nghiệp thạc sĩ chuyên ngành Quản lý đất đai. Bà Thoa hỏi, bà có được điều chỉnh lương theo Nghị định 34/2019/NĐ-CP và Thông tư số <a href="http://v

Xếp lương công chức cấp xã khi được tuyển dụng thế nào?

Xếp lương công chức cấp xã khi được tuyển dụng thế nào?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 15/09/2017 07:02

(Chinhphu.vn) - Từ năm 2014 ông Hồ Ngọc Hoài được UBND xã hợp đồng chức danh Chỉ huy trưởng quân sự xã. Nay ông được Chủ tịch UBND huyện ra Quyết định tuyển dụng công chức Chỉ huy trưởng quân sự xã. Thời gian từ năm 2014 đến nay ông có đóng BHXH tự nguyện. Vậy, trường hợp của ông Hoài xếp lương như nào?

Tỉnh Long An trả lời kiến nghị về thi tuyển công chức

Tỉnh Long An trả lời kiến nghị về thi tuyển công chức

Trả lời công dân - doanh nghiệp 25/02/2017 11:02

(Chinhphu.vn) - Theo phản ánh của ông Huỳnh Văn Quí, ngày 29/10/2016, ông có tham gia phỏng vấn xét tuyển công chức xấp xã tại thị xã Kiến Tường, tỉnh Long An. Do Ban kiểm tra sát hạch công chức xã không chấp nhận đáp án của ông Quí nên ông được chấm 3 điểm. Ông Quí đề nghị cơ quan có thẩm quyền xem xét lại kết quả bài thi của ông.

Công chức xã đã có thời gian đóng BHXH xếp lương thế nào?

Công chức xã đã có thời gian đóng BHXH xếp lương thế nào?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 10/05/2016 14:02

(Chinhphu.vn) - Ông Trương Văn Xuyên công tác tại Tổng công ty Xây dựng Thăng Long từ tháng 5/2003, đóng BHXH bắt buộc được 11 năm 4 tháng, trong đó, từ tháng 5/2003 đến tháng 12/2008, đóng BHXH theo mức lương công nhân; từ tháng 1/2009 đến tháng 8/2014, đóng BHXH theo lương kỹ sư cầu bậc 1/8, hệ số 2,34.

Chuyển xếp lương khi trúng tuyển công chức cấp xã

Chuyển xếp lương khi trúng tuyển công chức cấp xã

Trả lời công dân - doanh nghiệp 26/08/2015 17:02

(Chinhphu.vn) – Ông Nông Huy Khoa (huykhoa051980@...) làm việc tại một công ty Nhà nước từ năm 2002. Tháng 8/2015, ông trúng tuyển kỳ thi công chức vào vị trí tài chính – kế toán của UBND xã. Ông đề nghị giải đáp về quy định chuyển xếp lương khi ông chuyển công tác.

Cách tính thời gian nâng lương với công chức cấp xã

Cách tính thời gian nâng lương với công chức cấp xã

Trả lời công dân - doanh nghiệp 20/05/2015 07:02

(Chinhphu.vn) - Theo hướng dẫn của Bộ Nội vụ, việc tính thời gian được nâng bậc lương và kéo dài thời gian xét nâng bậc lương đối với cán bộ, công chức cấp xã được thực hiện theo hướng dẫn tại Điều 2 Thông tư số 08/2013/TT-BNV.

Quy định về việc tuyển dụng và tập sự đối với công chức xã

Quy định về việc tuyển dụng và tập sự đối với công chức xã

Trả lời công dân - doanh nghiệp 23/03/2015 08:02

(Chinhphu.vn) - Ông Nguyễn Văn Tấn có thời gian làm công tác Lao động - Thương binh và Xã hội liên tục tại UBND xã Hiệp Thạnh, huyện Gò Dầu, tỉnh Tây Ninh từ tháng 9/1984, tham gia BHXH bắt buộc. Tháng 2/2012, ông được tuyển dụng vào vị trí công chức Văn hoá - Xã hội, hưởng lương tập sự trong thời gian 6 tháng.

Về chức danh công chức Tài chính – Kế toán phường, xã

Về chức danh công chức Tài chính – Kế toán phường, xã

Trả lời công dân - doanh nghiệp 02/03/2015 11:02

(Chinhphu.vn) - Theo phản ánh của bà Lê Thị Kim Hân (Đà Nẵng), căn cứ Thông tư 60/2003/TT-BTC ngày 23/6/2003 của Bộ Tài chính thì cấp xã có Ban Tài chính xã và chỉ có 1 chức danh công chức Tài chính-Kế toán. Nếu Phó Chủ tịch UBND xã kiêm Trưởng Ban Tài chính xã thì nhiệm vụ của Ban Tài chính xã có áp dụng theo Thông tư này không và nhiệm vụ của Trưởng Ban Tài chính như thế nào?

Xếp lương khi luân chuyển công tác

Xếp lương khi luân chuyển công tác

Trả lời công dân - doanh nghiệp 04/04/2014 09:02

(Chinhphu.vn) - Bà Trần Thị Hương đang giữ chức danh địa chính-môi trường xã, hưởng lương hệ số 2,66, nay được điều động giữ chức vụ Bí thư Chi bộ ấp do yêu cầu nhiệm vụ của địa phương. Bà Hương muốn được biết bà có được giữ nguyên mức lương và các chế độ đang hưởng không?

}