• An Giang
  • Bình Dương
  • Bình Phước
  • Bình Thuận
  • Bình Định
  • Bạc Liêu
  • Bắc Giang
  • Bắc Kạn
  • Bắc Ninh
  • Bến Tre
  • Cao Bằng
  • Cà Mau
  • Cần Thơ
  • Điện Biên
  • Đà Nẵng
  • Đà Lạt
  • Đắk Lắk
  • Đắk Nông
  • Đồng Nai
  • Đồng Tháp
  • Gia Lai
  • Hà Nội
  • Hồ Chí Minh
  • Hà Giang
  • Hà Nam
  • Hà Tây
  • Hà Tĩnh
  • Hòa Bình
  • Hưng Yên
  • Hải Dương
  • Hải Phòng
  • Hậu Giang
  • Khánh Hòa
  • Kiên Giang
  • Kon Tum
  • Lai Châu
  • Long An
  • Lào Cai
  • Lâm Đồng
  • Lạng Sơn
  • Nam Định
  • Nghệ An
  • Ninh Bình
  • Ninh Thuận
  • Phú Thọ
  • Phú Yên
  • Quảng Bình
  • Quảng Nam
  • Quảng Ngãi
  • Quảng Ninh
  • Quảng Trị
  • Sóc Trăng
  • Sơn La
  • Thanh Hóa
  • Thái Bình
  • Thái Nguyên
  • Thừa Thiên Huế
  • Tiền Giang
  • Trà Vinh
  • Tuyên Quang
  • Tây Ninh
  • Vĩnh Long
  • Vĩnh Phúc
  • Vũng Tàu
  • Yên Bái

Tags: dự án hoàn thành

Quyết toán dự án vốn Nhà nước ngoài đầu tư công theo quy định nào?

Quyết toán dự án vốn Nhà nước ngoài đầu tư công theo quy định nào?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 07/04/2022 14:02

(Chinhphu.vn) - Việc quyết toán vốn đầu tư dự án hoàn thành của các dự án sử dụng vốn Nhà nước ngoài đầu tư công thực hiện theo quy định tại Nghị định số 10/2021/NĐ-CP ngày 9/2/2021 của Chính phủ về quản lý chi phí đầu tư xây dựng.

Trường hợp nào phải điều chỉnh giá trị quyết toán đã duyệt?

Trường hợp nào phải điều chỉnh giá trị quyết toán đã duyệt?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 14/12/2021 08:02

(Chinhphu.vn) – Bà Nguyễn Thị Diệu Thùy (Quảng Ninh) hỏi, dự án hoàn thành đã được phê duyệt quyết toán theo quy định tại Thông tư số 10/2020/TT-BTC nhưng sau đó các cơ quan thanh tra, kiểm tra, kiểm toán Nhà nước có kiến nghị giảm trừ giá trị so với giá trị quyết toán đã được phê duyệt thì chủ đầu tư có phải trình cơ quan có thẩm quyền điều chỉnh, cập nhật giá trị quyết toán đã được phê duyệt trước đó hay không?

Tính chi phí kiểm toán áp dụng theo Thông tư nào?

Tính chi phí kiểm toán áp dụng theo Thông tư nào?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 11/03/2021 08:02

(Chinhphu.vn) – Từ ngày 10/4/2020 đến nay, việc thuê kiểm toán báo cáo quyết toán dự án hoàn thành (trong đó có xác định chi phí kiểm toán độc lập) thực hiện theo quy định tại Thông tư số 10/2020/TT-BTC ngày 20/2/2020 của Bộ Tài chính.

Cơ quan chủ trì thẩm tra được dùng chi phí thẩm tra thế nào?

Cơ quan chủ trì thẩm tra được dùng chi phí thẩm tra thế nào?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 22/04/2019 07:02

(Chinhphu.vn) – Ông Trần Hoàng (Hà Nội) hỏi, cơ quan chủ trì thẩm tra quyết toán được sử dụng kinh phí thẩm tra, quyết toán quy định tại Khoản 2, Điều 21, Thông tư số 09/2016/TT-BTC, khi thực hiện các nội dung chi tiêu tại điều này có phải lập dự toán chi tiết trình cấp có thẩm quyền phê duyệt hay không?

Điều kiện kinh doanh dịch vụ thẩm tra quyết toán dự án

Điều kiện kinh doanh dịch vụ thẩm tra quyết toán dự án

Trả lời công dân - doanh nghiệp 29/08/2018 07:02

(Chinhphu.vn) - Trường hợp tổ chức thực hiện các công việc về quản lý chi phí đầu tư xây dựng như: Xác định, thẩm tra tổng mức đầu tư xây dựng; lập, thẩm tra hồ sơ thanh toán, quyết toán vốn đầu tư xây dựng;... thì phải có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng.

Chủ đầu tư có được lựa chọn nhà thầu kiểm toán?

Chủ đầu tư có được lựa chọn nhà thầu kiểm toán?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 14/09/2017 10:02

(Chinhphu.vn) - Qua Hệ thống tiếp nhận, trả lời kiến nghị của doanh nghiệp, ông Nguyễn Như Duẩn đề nghị được giải đáp về việc lựa chọn nhà thầu kiểm toán quyết toán dự án hoàn thành trong trường hợp kế hoạch lựa chọn nhà thầu của toàn dự án đã được người quyết định đầu tư phê duyệt, đã có gói thầu kiểm toán.

}