• An Giang
  • Bình Dương
  • Bình Phước
  • Bình Thuận
  • Bình Định
  • Bạc Liêu
  • Bắc Giang
  • Bắc Kạn
  • Bắc Ninh
  • Bến Tre
  • Cao Bằng
  • Cà Mau
  • Cần Thơ
  • Điện Biên
  • Đà Nẵng
  • Đà Lạt
  • Đắk Lắk
  • Đắk Nông
  • Đồng Nai
  • Đồng Tháp
  • Gia Lai
  • Hà Nội
  • Hồ Chí Minh
  • Hà Giang
  • Hà Nam
  • Hà Tây
  • Hà Tĩnh
  • Hòa Bình
  • Hưng Yên
  • Hải Dương
  • Hải Phòng
  • Hậu Giang
  • Khánh Hòa
  • Kiên Giang
  • Kon Tum
  • Lai Châu
  • Long An
  • Lào Cai
  • Lâm Đồng
  • Lạng Sơn
  • Nam Định
  • Nghệ An
  • Ninh Bình
  • Ninh Thuận
  • Phú Thọ
  • Phú Yên
  • Quảng Bình
  • Quảng Nam
  • Quảng Ngãi
  • Quảng Ninh
  • Quảng Trị
  • Sóc Trăng
  • Sơn La
  • Thanh Hóa
  • Thái Bình
  • Thái Nguyên
  • Thừa Thiên Huế
  • Tiền Giang
  • Trà Vinh
  • Tuyên Quang
  • Tây Ninh
  • Vĩnh Long
  • Vĩnh Phúc
  • Vũng Tàu
  • Yên Bái

Tags: hồ sơ đề xuất

Lỗi sai sót không nghiêm trọng trong đấu thầu có được chấp nhận?

Lỗi sai sót không nghiêm trọng trong đấu thầu có được chấp nhận?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 06/08/2019 07:02

(Chinhphu.vn) – Vừa qua công ty ông Nguyễn Thành Hưng (Long An) tham gia gói thầu mua sắm hàng hóa có hình thức lựa chọn nhà thầu là chào hàng cạnh tranh trong nước, một giai đoạn một túi hồ sơ.

Loại ngay nhà thầu nộp hồ sơ thiếu bản cam kết?

Loại ngay nhà thầu nộp hồ sơ thiếu bản cam kết?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 19/04/2019 10:02

(Chinhphu.vn) – Nhà thầu phải nộp bản cam kết về việc xây dựng công trình theo đúng bản vẽ thiết kế thi công nêu trong hồ sơ yêu cầu, đồng thời huy động nhân sự, thiết bị thi công phù hợp với quy định của pháp luật về xây dựng và pháp luật có liên quan.

Không phải là lỗi cơ bản, có được loại bỏ nhà thầu?

Không phải là lỗi cơ bản, có được loại bỏ nhà thầu?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 20/12/2018 09:02

(Chinhphu.vn) – Nếu bên ngoài túi đựng hồ sơ đề xuất nhà thầu ghi nhầm thành "Bản gốc hồ sơ chào hàng cạnh tranh xây lắp" thì đây không phải là lý do để loại bỏ nhà thầu, không phải là lỗi cơ bản và hồ sơ đề xuất của nhà thầu vẫn được xem xét, đánh giá.

Xét tư cách hợp lệ của nhà thầu theo quy định nào?

Xét tư cách hợp lệ của nhà thầu theo quy định nào?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 15/11/2018 14:02

(Chinhphu.vn) – Ban Quản lý bảo trì công trình đường bộ mời thầu gói thầu xây lắp, giá gói thầu 1,282 tỷ đồng. Hình thức lựa chọn nhà thầu là chào hàng cạnh tranh. Gói thầu dành cho doanh nghiệp cấp nhỏ hoặc siêu nhỏ theo quy định của pháp luật về đấu thầu.

Lộ thông tin đánh giá hồ sơ đề xuất có vi phạm pháp luật?

Lộ thông tin đánh giá hồ sơ đề xuất có vi phạm pháp luật?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 04/10/2018 08:02

(Chinhphu.vn) - Việc tiết lộ kết quả đánh giá hồ sơ đề xuất trước khi thông báo quyết định phê duyệt kết quả lựa chọn nhà thầu là vi phạm hành vi bị cấm nêu trong Luật Đấu thầu. Tổ chức, cá nhân vi phạm bị xử lý theo Khoản 3, Điều 122 Nghị định 63/2014/NĐ-CP.

Bộ KHĐT trả lời tình huống đấu thầu

Bộ KHĐT trả lời tình huống đấu thầu

Trả lời công dân - doanh nghiệp 10/05/2017 07:02

(Chinhphu.vn) - Theo quy định, nhà thầu chỉ được kê khai những thiết bị thi công chủ yếu đáp ứng yêu cầu của hồ sơ mời thầu mà có thể sẵn sàng huy động cho gói thầu; không được kê khai những thiết bị đã huy động cho gói thầu khác có thời gian huy động trùng với thời gian thực hiện gói thầu này.

Gói thầu dịch vụ tư vấn, đánh giá nhà thầu thế nào?

Gói thầu dịch vụ tư vấn, đánh giá nhà thầu thế nào?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 25/01/2017 08:02

(Chinhphu.vn) - Ông Võ Chí Cường (Bình Định) thắc mắc: Gói thầu dịch vụ tư vấn có 3 nhà thầu nộp hồ sơ, khi mở thầu, 1 nhà thầu không có đơn dự thầu trong đề xuất kỹ thuật, vậy nhà thầu này có bị loại không hay được phép bổ sung tài liệu? Nếu bị loại thì chỉ còn 2 nhà thầu, trường hợp này được phép đánh giá tiếp hay phải đấu thầu lại?

Có được thay đổi mặt hàng đã chào thầu?

Có được thay đổi mặt hàng đã chào thầu?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 03/12/2016 09:02

(Chinhphu.vn) - Đơn vị của ông Trần Toan (Yên Bái) đang đánh giá hồ sơ chào hàng cạnh tranh một gói thầu thiết bị. Công ty A có chào mặt hàng B với các thông số kỹ thuật đáp ứng hồ sơ yêu cầu, tuy nhiên Tổ chuyên gia kiểm tra thấy mặt hàng này không có thông số kỹ thuật đáp ứng yêu cầu của hồ sơ đề xuất.

Thời gian đánh giá hồ sơ đề xuất tối đa là bao nhiêu ngày?

Thời gian đánh giá hồ sơ đề xuất tối đa là bao nhiêu ngày?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 21/11/2016 09:02

(Chinhphu.vn) - Ông Phạm Minh Chánh (TPHCM) hỏi: Căn cứ Luật Đấu thầu và Nghị định 63/2014/NĐ-CP thì trường hợp nào hồ sơ đề xuất được đánh giá trong 30 ngày, trường hợp nào được đánh giá trong 20 ngày?

Quy định về gia hạn hiệu lực hồ sơ dự thầu

Quy định về gia hạn hiệu lực hồ sơ dự thầu

Trả lời công dân - doanh nghiệp 16/02/2016 11:02

(Chinhphu.vn) - Trường hợp gói thầu quy mô lớn, phức tạp, gói thầu đấu thầu theo phương thức hai giai đoạn, thời gian có hiệu lực của hồ sơ dự thầu tối đa là 210 ngày, kể từ ngày có thời điểm đóng thầu.

}