• An Giang
  • Bình Dương
  • Bình Phước
  • Bình Thuận
  • Bình Định
  • Bạc Liêu
  • Bắc Giang
  • Bắc Kạn
  • Bắc Ninh
  • Bến Tre
  • Cao Bằng
  • Cà Mau
  • Cần Thơ
  • Điện Biên
  • Đà Nẵng
  • Đà Lạt
  • Đắk Lắk
  • Đắk Nông
  • Đồng Nai
  • Đồng Tháp
  • Gia Lai
  • Hà Nội
  • Hồ Chí Minh
  • Hà Giang
  • Hà Nam
  • Hà Tây
  • Hà Tĩnh
  • Hòa Bình
  • Hưng Yên
  • Hải Dương
  • Hải Phòng
  • Hậu Giang
  • Khánh Hòa
  • Kiên Giang
  • Kon Tum
  • Lai Châu
  • Long An
  • Lào Cai
  • Lâm Đồng
  • Lạng Sơn
  • Nam Định
  • Nghệ An
  • Ninh Bình
  • Ninh Thuận
  • Phú Thọ
  • Phú Yên
  • Quảng Bình
  • Quảng Nam
  • Quảng Ngãi
  • Quảng Ninh
  • Quảng Trị
  • Sóc Trăng
  • Sơn La
  • Thanh Hóa
  • Thái Bình
  • Thái Nguyên
  • Thừa Thiên Huế
  • Tiền Giang
  • Trà Vinh
  • Tuyên Quang
  • Tây Ninh
  • Vĩnh Long
  • Vĩnh Phúc
  • Vũng Tàu
  • Yên Bái

Tags: Hội nghị nhà chung cư

Không quy định hình thức tổ chức hội nghị nhà chung cư

Không quy định hình thức tổ chức hội nghị nhà chung cư

Trả lời công dân - doanh nghiệp 07/12/2021 09:02

(Chinhphu.vn) - Ông Chu Thế Hùng (Hà Nội) hỏi, trong giai đoạn tình hình dịch bệnh COVID-19 diễn biến phức tạp như hiện nay việc tổ chức hội nghị bất thường nhà chung cư có thể thực hiện biểu quyết bằng cách bỏ phiếu kín vào thùng phiếu được không?

Quy định xử lý vi phạm của Ban quản trị chung cư

Quy định xử lý vi phạm của Ban quản trị chung cư

Trả lời công dân - doanh nghiệp 06/11/2019 10:02

(Chinhphu.vn) – Các quyết định của Ban quản trị nhà chung cư nếu vượt quá quyền hạn quy định tại Điều 41 của Quy chế quản lý, sử dụng nhà chung cư thì không có giá trị pháp lý.

Tỷ lệ bỏ phiếu tán thành tính trên số người tham gia Hội nghị

Tỷ lệ bỏ phiếu tán thành tính trên số người tham gia Hội nghị

Trả lời công dân - doanh nghiệp 13/12/2018 08:02

(Chinhphu.vn) - Chung cư Him Lam Chợ Lớn hoạt động theo mô hình hội đồng quản trị của công ty cổ phần. Qua Hệ thống Tiếp nhận, trả lời kiến nghị của doanh nghiệp, ông Trần Kim Dũng, đại diện Ban Quản trị Chung cư hỏi, tỷ lệ 51% phải đạt khi lấy ý kiến cư dân bằng văn bản để thông qua nghị quyết căn cứ vào số phiếu phát ra hay số phiếu thu vào?

Chủ sở hữu diện tích thương mại được tham gia quản trị nhà chung cư?

Chủ sở hữu diện tích thương mại được tham gia quản trị nhà chung cư?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 06/06/2018 08:02

(Chinhphu.vn) – Ông Nguyễn Quang Đạo (TPHCM) hỏi: Chủ sở hữu phần diện tích thương mại, văn phòng trong tòa nhà chung cư có mục đích sử dụng hỗn hợp có quyền tham dự hội nghị nhà chung cư không? Có thể được bầu làm thành viên ban quản trị không?

}