• An Giang
  • Bình Dương
  • Bình Phước
  • Bình Thuận
  • Bình Định
  • Bạc Liêu
  • Bắc Giang
  • Bắc Kạn
  • Bắc Ninh
  • Bến Tre
  • Cao Bằng
  • Cà Mau
  • Cần Thơ
  • Điện Biên
  • Đà Nẵng
  • Đà Lạt
  • Đắk Lắk
  • Đắk Nông
  • Đồng Nai
  • Đồng Tháp
  • Gia Lai
  • Hà Nội
  • Hồ Chí Minh
  • Hà Giang
  • Hà Nam
  • Hà Tây
  • Hà Tĩnh
  • Hòa Bình
  • Hưng Yên
  • Hải Dương
  • Hải Phòng
  • Hậu Giang
  • Khánh Hòa
  • Kiên Giang
  • Kon Tum
  • Lai Châu
  • Long An
  • Lào Cai
  • Lâm Đồng
  • Lạng Sơn
  • Nam Định
  • Nghệ An
  • Ninh Bình
  • Ninh Thuận
  • Phú Thọ
  • Phú Yên
  • Quảng Bình
  • Quảng Nam
  • Quảng Ngãi
  • Quảng Ninh
  • Quảng Trị
  • Sóc Trăng
  • Sơn La
  • Thanh Hóa
  • Thái Bình
  • Thái Nguyên
  • Thừa Thiên Huế
  • Tiền Giang
  • Trà Vinh
  • Tuyên Quang
  • Tây Ninh
  • Vĩnh Long
  • Vĩnh Phúc
  • Vũng Tàu
  • Yên Bái

Quản lý giáo dục

Cán bộ quản lý giáo dục có được phụ cấp ưu đãi?

Cán bộ quản lý giáo dục có được phụ cấp ưu đãi?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 02/02/2024 10:02

(Chinhphu.vn) - Ông Bùi Thanh Hùng (Phú Thọ) là cán bộ quản lý giáo dục của cơ sở giáo dục quy định tại Điều 1 và Điều 2 Nghị định 61/2006/NĐ-CP, nhưng không phải là giáo viên (mã ngạch viên chức của ông là 01.002). Theo quy định Nghị định 61/2006/NĐ-CP, ông thuộc đối tượng được hưởng phụ cấp ưu đãi.

Bằng quản lý giáo dục không thay thế cho bằng đào tạo giáo viên

Bằng quản lý giáo dục không thay thế cho bằng đào tạo giáo viên

Trả lời công dân - doanh nghiệp 30/11/2021 08:02

(Chinhphu.vn) - Bà Thu Thủy (Bình Thuận) được bổ nhiệm ngạch giáo viên tiểu học chính, mã số 15a.204 từ ngày 1/8/2010. Bà học thêm đại học quản lý giáo dục, tốt nghiệp năm 2014 và cũng đã hoàn thành chương trình Bồi dưỡng theo tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp giáo viên tiểu học hạng II ngày 15/7/2018.

Không trực tiếp giảng dạy không được hưởng phụ cấp thâm niên

Không trực tiếp giảng dạy không được hưởng phụ cấp thâm niên

Trả lời công dân - doanh nghiệp 07/11/2017 08:02

(Chinhphu.vn) - Bà Phạm Thị Hồng Liên (An Giang) là giảng viên trường Đại học An Giang được 31 năm, ngạch giảng viên (15.111). Mấy năm gần đây bà chuyển sang làm công tác quản lý nhưng vẫn hưởng phụ cấp thâm niên nhà giáo đến tháng 7/2017.

Trường hợp không được bảo lưu phụ cấp đứng lớp

Trường hợp không được bảo lưu phụ cấp đứng lớp

Trả lời công dân - doanh nghiệp 24/07/2015 11:02

(Chinhphu.vn) – Ông Trần Anh Tuấn (TP. Hà Nội) có quyết định điều động đến công tác tại Phòng Giáo dục và Đào tạo huyện Phúc Thọ từ ngày 1/6/2015. Ông hỏi, ông có thuộc đối tượng được bảo lưu phụ cấp đứng lớp theo Quyết định số <a href="https://mail.chinhphu.vn/owa/redir.aspx?C=DoZ8gpSsDkmGJNqF5oIx6OlUBcxEmdIINDL3d7HPr8crNQxT2t_9PMuJ7LHNtzpdId08JMu-Eb8.&URL=http%3a%2f%2fvanban.chinhphu.vn%2fportal%2fpage%2fportal%2fchinhphu%2fhethongvanban%3fclass_id%3d1%26mode%3ddetail%26document_id%3d102131" t

Vị trí công tác của cử nhân Quản lý giáo dục

Vị trí công tác của cử nhân Quản lý giáo dục

Công dân phản ánh - Cơ quan trả lời 19/09/2012 18:17

(Chinhphu.vn) - Sinh viên Hoàng Văn Sơn, Học viện Quản lý giáo dục (hoangson91hvq@...) hỏi: Cử nhân Quản lý giáo dục ra trường có thể đảm nhiệm những vị trí công tác nào?

}