• An Giang
  • Bình Dương
  • Bình Phước
  • Bình Thuận
  • Bình Định
  • Bạc Liêu
  • Bắc Giang
  • Bắc Kạn
  • Bắc Ninh
  • Bến Tre
  • Cao Bằng
  • Cà Mau
  • Cần Thơ
  • Điện Biên
  • Đà Nẵng
  • Đà Lạt
  • Đắk Lắk
  • Đắk Nông
  • Đồng Nai
  • Đồng Tháp
  • Gia Lai
  • Hà Nội
  • Hồ Chí Minh
  • Hà Giang
  • Hà Nam
  • Hà Tây
  • Hà Tĩnh
  • Hòa Bình
  • Hưng Yên
  • Hải Dương
  • Hải Phòng
  • Hậu Giang
  • Khánh Hòa
  • Kiên Giang
  • Kon Tum
  • Lai Châu
  • Long An
  • Lào Cai
  • Lâm Đồng
  • Lạng Sơn
  • Nam Định
  • Nghệ An
  • Ninh Bình
  • Ninh Thuận
  • Phú Thọ
  • Phú Yên
  • Quảng Bình
  • Quảng Nam
  • Quảng Ngãi
  • Quảng Ninh
  • Quảng Trị
  • Sóc Trăng
  • Sơn La
  • Thanh Hóa
  • Thái Bình
  • Thái Nguyên
  • Thừa Thiên Huế
  • Tiền Giang
  • Trà Vinh
  • Tuyên Quang
  • Tây Ninh
  • Vĩnh Long
  • Vĩnh Phúc
  • Vũng Tàu
  • Yên Bái

Tags: tự thực hiện

Quy định tự thực hiện áp dụng với gói thầu nào?

Quy định tự thực hiện áp dụng với gói thầu nào?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 04/12/2020 07:02

(Chinhphu.vn) – Quy định tự thực hiện được áp dụng đối với gói thầu thuộc dự án, dự toán mua sắm trong trường hợp tổ chức trực tiếp quản lý, sử dụng gói thầu có năng lực kỹ thuật, tài chính và kinh nghiệm đáp ứng yêu cầu của gói thầu.

Có được thuê lao động thời vụ cho gói thầu tự thực hiện?

Có được thuê lao động thời vụ cho gói thầu tự thực hiện?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 21/02/2020 07:02

(Chinhphu.vn) – Trường hợp gói thầu được áp dụng hình thức tự thực hiện thì đơn vị được giao thực hiện gói thầu chịu trách nhiệm tổ chức thi công gói thầu theo đúng phương án và hợp đồng đã ký kết với chủ đầu tư mà không được thuê các đơn vị, tổ chức để thực hiện một phần hoặc toàn bộ công việc của gói thầu theo quy định.

Có được ký hợp đồng thời vụ để tự thực hiện gói thầu?

Có được ký hợp đồng thời vụ để tự thực hiện gói thầu?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 25/10/2019 14:20

(Chinhphu.vn) – Việc áp dụng hình thức tự thực hiện phải tuân thủ theo quy định tại Điều 25 Luật Đấu thầu, Điều 61 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP. Đơn vị được giao thực hiện gói thầu phải chứng minh được khả năng huy động nhân sự, thiết bị đáp ứng yêu cầu để thực hiện gói thầu.

Chủ đầu tư có thể tự lập và thẩm định hồ sơ mời thầu?

Chủ đầu tư có thể tự lập và thẩm định hồ sơ mời thầu?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 05/07/2019 07:02

(Chinhphu.vn) – Trường hợp chủ đầu tư, bên mời thầu là đơn vị có năng lực, kinh nghiệm trong công tác lựa chọn nhà thầu thì có thể tự thực hiện các công việc như lập hồ sơ mời thầu, đánh giá hồ sơ dự thầu, thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu.

Điều kiện áp dụng hình thức tự thực hiện gói thầu

Điều kiện áp dụng hình thức tự thực hiện gói thầu

Trả lời công dân - doanh nghiệp 06/05/2019 14:02

(Chinhphu.vn) – Trường hợp gói thầu do đơn vị hạch toán phụ thuộc thực hiện thì trong phương án thực hiện phải bao gồm dự thảo hợp đồng. Trường hợp tổ chức trực tiếp quản lý, sử dụng gói thầu không có đơn vị hạch toán phụ thuộc thì trong phương án thực hiện phải bao gồm dự thảo về thỏa thuận giao việc cho một đơn vị thuộc mình thực hiện.

Gói thầu tự thực hiện có được giao khoán nhân công?

Gói thầu tự thực hiện có được giao khoán nhân công?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 02/04/2019 11:11

(Chinhphu.vn) – Một trong các điều kiện để áp dụng hình thức tự thực hiện là đơn vị được giao thực hiện gói thầu không được chuyển nhượng khối lượng công việc với tổng số tiền từ 10% giá gói thầu trở lên hoặc dưới 10% giá gói thầu nhưng trên 50 tỷ đồng.

Ban QLDA chuyên ngành có được tự thực hiện gói thầu?

Ban QLDA chuyên ngành có được tự thực hiện gói thầu?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 29/07/2018 08:02

(Chinhphu.vn) – Ông Lê Đức Phương (Phú Thọ) làm việc tại Ban quản lý dự án (QLDA) chuyên ngành do UBND tỉnh thành lập. Đơn vị của ông đã được Sở Xây dựng cấp chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng giám sát thi công xây dựng công trình giao thông, hạng II.

Áp dụng hình thức tự thực hiện đối với đơn vị phụ thuộc

Áp dụng hình thức tự thực hiện đối với đơn vị phụ thuộc

Trả lời công dân - doanh nghiệp 22/10/2017 09:02

(Chinhphu.vn) - Theo Luật Đấu thầu, quy định tự thực hiện được áp dụng đối với gói thầu thuộc dự án, dự toán mua sắm trong trường hợp tổ chức trực tiếp quản lý, sử dụng gói thầu có năng lực kỹ thuật, tài chính và kinh nghiệm đáp ứng yêu cầu của gói thầu.

Không giao đơn vị hạch toán độc lập gói thầu tự thực hiện

Không giao đơn vị hạch toán độc lập gói thầu tự thực hiện

Trả lời công dân - doanh nghiệp 08/02/2017 08:02

(Chinhphu.vn) - Ông Nguyễn Tuấn Đạt hỏi: Nhà Xuất bản (NXB) Hà Nội có chi nhánh trực thuộc, hạch toán độc lập thì có được giao tự thực hiện in ấn dự án Biên soạn xuất bản sách không?

Có được chuyển nhượng phần việc được giao tự thực hiện?

Có được chuyển nhượng phần việc được giao tự thực hiện?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 22/12/2016 11:02

(Chinhphu.vn) - Đơn vị của ông Nguyễn Việt Anh (Bắc Giang) được UBND tỉnh giao nhiệm vụ giải phóng mặt bằng, trong đó có hạng mục di chuyển đường điện 110kV, phương án được phê duyệt 10 tỷ đồng.

Thế nào là thỏa thuận giao việc cho đơn vị trực thuộc?

Thế nào là thỏa thuận giao việc cho đơn vị trực thuộc?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 04/10/2016 09:02

(Chinhphu.vn) - Ông Nguyễn Thanh Phong (Đồng Tháp) công tác tại đơn vị sự nghiệp có thu. Đơn vị của ông được UBND tỉnh giao cho tự thực hiện gói thầu khoảng 25 tỷ đồng, sử dụng vốn vay Quỹ đầu tư phát triển và nguồn vốn 10% thu phí của Phà Đồng Tháp.

Phần việc không tự thực hiện phải tách thành gói thầu riêng

Phần việc không tự thực hiện phải tách thành gói thầu riêng

Trả lời công dân - doanh nghiệp 31/05/2016 08:02

(Chinhphu.vn) - Trung tâm Kiểm định và Bảo dưỡng công trình giao thông thuộc Sở Giao thông vận tải tỉnh Đồng Tháp được UBND tỉnh giao làm chủ đầu tư 1 dự án bằng nguồn vay từ Quỹ phát triển đầu tư theo hình thức tự thực hiện công tác xây lắp.

BQLDA có được tự thực hiện giám sát các gói thầu?

BQLDA có được tự thực hiện giám sát các gói thầu?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 09/06/2015 08:02

(Chinhphu.vn) - Trường hợp đơn vị trực thuộc Chủ đầu tư là đơn vị tự hạch toán thu, chi (hạch toán độc lập) thì Chủ đầu tư không được giao cho đơn vị này thực hiện gói thầu theo hình thức tự thực hiện vì không phù hợp với quy định của pháp luật.

Có được áp dụng hình thức tự thực hiện hay không?

Có được áp dụng hình thức tự thực hiện hay không?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 18/03/2015 10:20

(Chinhphu.vn) - Tại Điều 25 Luật Đấu thầu quy định tự thực hiện được áp dụng đối với gói thầu thuộc dự án, dự toán mua sắm trong trường hợp tổ chức trực tiếp quản lý, sử dụng gói thầu có năng lực kỹ thuật, tài chính và kinh nghiệm đáp ứng yêu cầu của gói thầu.

}