• An Giang
  • Bình Dương
  • Bình Phước
  • Bình Thuận
  • Bình Định
  • Bạc Liêu
  • Bắc Giang
  • Bắc Kạn
  • Bắc Ninh
  • Bến Tre
  • Cao Bằng
  • Cà Mau
  • Cần Thơ
  • Điện Biên
  • Đà Nẵng
  • Đà Lạt
  • Đắk Lắk
  • Đắk Nông
  • Đồng Nai
  • Đồng Tháp
  • Gia Lai
  • Hà Nội
  • Hồ Chí Minh
  • Hà Giang
  • Hà Nam
  • Hà Tây
  • Hà Tĩnh
  • Hòa Bình
  • Hưng Yên
  • Hải Dương
  • Hải Phòng
  • Hậu Giang
  • Khánh Hòa
  • Kiên Giang
  • Kon Tum
  • Lai Châu
  • Long An
  • Lào Cai
  • Lâm Đồng
  • Lạng Sơn
  • Nam Định
  • Nghệ An
  • Ninh Bình
  • Ninh Thuận
  • Phú Thọ
  • Phú Yên
  • Quảng Bình
  • Quảng Nam
  • Quảng Ngãi
  • Quảng Ninh
  • Quảng Trị
  • Sóc Trăng
  • Sơn La
  • Thanh Hóa
  • Thái Bình
  • Thái Nguyên
  • Thừa Thiên Huế
  • Tiền Giang
  • Trà Vinh
  • Tuyên Quang
  • Tây Ninh
  • Vĩnh Long
  • Vĩnh Phúc
  • Vũng Tàu
  • Yên Bái

Tags: Tư vấn đấu thầu

Có được ký phụ lục để điều chỉnh cơ cấu trong hợp đồng?

Có được ký phụ lục để điều chỉnh cơ cấu trong hợp đồng?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 30/09/2022 11:02

(Chinhphu.vn) - Bà Vũ Thị Thu Hà (Bình Thuận) hỏi, chủ đầu tư có đủ thẩm quyền xử lý theo phương án đề xuất của đơn vị tư vấn đấu thầu không? Việc chủ đầu tư ký kết phụ lục điều chỉnh hợp đồng thay đổi cơ cấu trong hợp đồng với giá trị hợp đồng không thay đổi thì có phù hợp quy định hay không?

Điều kiện tham gia đánh giá gói thầu công nghệ thông tin

Điều kiện tham gia đánh giá gói thầu công nghệ thông tin

Trả lời công dân - doanh nghiệp 16/04/2021 09:02

(Chinhphu.vn) – Công ty ông Nguyễn Văn Long (Đồng Nai) hoạt động trong lĩnh vực tư vấn đấu thầu. Ông tốt nghiệp cử nhân kinh tế, đã được Bộ Kế hoạch và Đầu tư cấp chứng chỉ hành nghề đấu thầu (lĩnh vực xây lắp, mua sắm hàng hóa, cung cấp dịch vụ phi tư vấn, gói thầu mua sắm hàng hoá và xây lắp).

Cách tính chi phí thuê tư vấn đấu thầu

Cách tính chi phí thuê tư vấn đấu thầu

Trả lời công dân - doanh nghiệp 05/08/2019 07:20

(Chinhphu.vn) – Theo Nghị định số 63/2014/NĐ-CP của Chính phủ thì mức chi phí lập hồ sơ mời thầu, hồ sơ yêu cầu được tính bằng 0,1% giá gói thầu. Ông Bùi Văn Phương (Đắk Lắk) cho rằng, quy định này chỉ áp dụng với trường hợp chủ đầu tư, bên mời thầu trực tiếp thực hiện.

Không yêu cầu làm rõ hồ sơ mà loại nhà thầu, đúng hay sai?

Không yêu cầu làm rõ hồ sơ mà loại nhà thầu, đúng hay sai?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 20/03/2019 07:02

(Chinhphu.vn) – Trường hợp hồ sơ dự thầu của nhà thầu thiếu tài liệu chứng minh tư cách hợp lệ, năng lực và kinh nghiệm thì bên mời thầu yêu cầu nhà thầu làm rõ, bổ sung tài liệu để chứng minh tư cách hợp lệ, năng lực và kinh nghiệm.

Chi phí lập hồ sơ mời thầu khi thuê tư vấn

Chi phí lập hồ sơ mời thầu khi thuê tư vấn

Trả lời công dân - doanh nghiệp 22/03/2018 16:02

(Chinhphu.vn) – Ông Ngô Văn Trường (Điện Biên) đề nghị cơ quan chức năng hướng dẫn xác định định mức chi phí lập hồ sơ mời thầu, hồ sơ yêu cầu trường hợp phải thuê tư vấn đấu thầu.

Xử lý tình huống phát sinh trong đấu thầu

Xử lý tình huống phát sinh trong đấu thầu

Trả lời công dân - doanh nghiệp 07/07/2017 14:02

(Chinhphu.vn) - Trường hợp trong phần đề xuất kỹ thuật nhà thầu sử dụng xi măng Hoàng Thạch PCB30 nhưng trong phần đề xuất về tài chính lại chào đơn giá của xi măng PC30 thì đây được coi là tình huống phát sinh trong đấu thầu theo quy định tại Khoản 15, Điều 117 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP.

Xác định chi phí thuê tư vấn đấu thầu thế nào?

Xác định chi phí thuê tư vấn đấu thầu thế nào?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 16/09/2016 09:02

(Chinhphu.vn) - Ông Phan Chí Thiện (An Giang) hỏi: Trong quá trình thẩm định dự án, báo cáo kinh tế - kỹ thuật khi lập dự toán các đơn vị thẩm định áp dụng Quyết định số 957/QĐ-BXD của Bộ Xây dựng để tính các công việc tư vấn mà không áp dụng Điều 9 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP, như vậy có đúng không?

}