Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Chủ đầu tư chịu trách nhiệm xử lý tình huống trong đấu thầu

07:02, 27/04/2021

Việc không thống nhất về tên của bên mời thầu trong E-TBMT, E-HSMT dẫn đến nhà thầu có các cách hiểu khác nhau là lỗi của bên mời thầu, không phải là lỗi của nhà thầu nên có...

Cách đánh giá nhân sự chủ chốt khi đấu thầu qua mạng

15:02, 22/04/2021

Theo phản ánh của ông Lê Văn Thắng (Hà Nội), trong E-HSMT yêu cầu thời gian thực hiện công việc tương tự đối với chỉ huy trưởng công trình là tối thiểu 10 năm, nhưng E-HSDT nhà thầu...

Đánh giá nhân sự trong hồ sơ dự thầu thế nào cho đúng?

16:45, 08/03/2021

Việc đánh giá E-HSDT (trong đó có nội dung nhân sự) thực hiện theo quy định tại Khoản 1 Điều 15 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP và thuộc trách nhiệm của tổ chuyên gia, bên mời thầu.

Yêu cầu về hợp đồng tương tự trong đấu thầu thuốc

14:02, 19/02/2021

Khi tham gia đấu thầu thuốc tại một số cơ sở y tế công lập, công ty ông Tạ Ngọc Lẫm (Hà Nội) cung cấp hợp đồng tương tự với các công ty bán buôn thuốc khác, có...

Thời gian thực hiện gói thầu phải khớp với đề xuất kỹ thuật

08:02, 20/02/2021

Đơn vị ông Nguyễn Văn Tình (Quảng Nam) dự thầu một gói thầu xây lắp. E-HSMT quy định thời gian thực hiện hợp đồng là 120 ngày, nhưng trong đơn dự thầu nhập trực tiếp trên mạng, đơn...

Hồ sơ đề xuất tài chính thế nào là hợp lệ?

07:02, 02/03/2021

Trường hợp hồ sơ đề xuất tài chính có giá dự thầu ghi trong đơn dự thầu không phù hợp, logic với tổng giá dự thầu ghi trong biểu giá tổng hợp thì được coi không hợp lệ.

Có được tính khối lượng sai khác vào giá dự thầu?

11:02, 08/02/2021

Trường hợp nhà thầu phát hiện khối lượng của các hạng mục công việc chưa chính xác so với thiết kế, nhà thầu có thể thông báo cho bên mời thầu và lập một bảng chào giá riêng...

Yêu cầu về hợp đồng tương tự thế nào là hợp lệ?

07:02, 28/01/2021

Trường hợp nhà thầu xuất trình được hợp đồng tương tự với gói thầu đang xét về quy mô, chủng loại, tính chất theo yêu cầu của E-HSMT mà nhà thầu đã thực hiện với tư cách là...

Khi nào nhà thầu được thay đổi nhân sự?

17:45, 22/01/2021

Trường hợp nhân sự do nhà thầu đề xuất trong HSDT không thể tham gia thực hiện hợp đồng vì lý do bất khả kháng thì nhà thầu có thể thay đổi nhân sự khác nhưng phải bảo...

Có bắt buộc công chứng tài liệu trước thời điểm đóng thầu?

07:02, 21/01/2021

Pháp luật về đấu thầu không có quy định bắt buộc các tài liệu chứng minh năng lực, kinh nghiệm (bằng cấp, hợp đồng tương tự) phải được công chứng trước thời điểm đóng thầu.