Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Quy định mới về chế độ trợ cấp, phụ cấp, ưu đãi người có công với cách mạng

19:31, 24/07/2021

Chính phủ vừa ban hành Nghị định 75/2021/NĐ-CP quy định mức hưởng trợ cấp, phụ cấp và các chế độ ưu đãi người có công với cách mạng.

Thời gian nghỉ sinh con có hưởng phụ cấp ưu đãi nghề?

08:02, 13/07/2021

Ông Thành Nam (Đồng Tháp) hỏi, công chức là thủ kho dự trữ quốc gia thuộc Tổng cục Dự trữ Nhà nước trong thời gian nghỉ thai sản có được hưởng phụ cấp ưu đãi nghề dự trữ...

Chuyển sang chuyên trách bảo vệ rừng được bảo lưu phụ cấp

07:02, 11/07/2021

Việc bảo lưu phụ cấp viên chức đã được xếp ngạch kiểm lâm được quy định cụ thể tại Điều 20 Nghị định số 01/2019/NĐ-CP ngày 1/1/2019 của Chính phủ về kiểm lâm và lực lượng chuyên trách...

Quân nhân dự bị có được đăng ký nhận phụ cấp qua thẻ ATM?

09:02, 09/07/2021

Ông Phạm Duy Hiệp (Thái Bình) là sĩ quan dự bị được nhận phụ cấp hàng tháng nhưng do điều kiện đi làm xa không về nhận thường xuyên được. Ông Hiệp hỏi, ông có thể đăng ký...

Làm công tác huấn luyện võ thuật có được phụ cấp đặc thù?

07:02, 07/07/2021

Ông Lê Văn Dùng vào ngành Công an ngày 1/1/1980, quân hàm Đại tá, làm trưởng khoa và trực tiếp giảng dạy môn võ thuật tại trường cao đẳng từ tháng 5/1989, đến ngày 1/10/2019 ông nghỉ chờ...

Mức phụ cấp cho người chụp chiếu, siêu âm bệnh nhân COVID-19

07:02, 08/07/2021

Nhân viên y tế khi thực hiện nhiệm vụ chụp cắt lớp vi tính, chụp chiếu X-quang tại giường, siêu âm tại giường cho bệnh nhân COVID-19, nghi mắc COVID-19 tại khu vực cách ly của cơ sở...

Viên chức biệt phái được hưởng những quyền lợi gì?

07:02, 02/07/2021

Ông Đậu Đình Cường (Nghệ An) là viên chức thuộc Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn, biên chế của Ban quản lý khu bảo tồn thiên nhiên. Ông được biệt phái về công tác tại Ban...

Viên chức y tế trường học có được phụ cấp ưu đãi nghề?

15:02, 01/07/2021

Ông Hồ Đắc Thành (Bình Định) là viên chức y tế trường học tại vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn. Ông Thành hỏi, theo quy định, ông có được hưởng phụ...

Phụ cấp phòng cháy, chữa cháy có tính đóng BHXH?

07:02, 03/07/2021

Đội trưởng, đội phó đội phòng cháy, chữa cháy của công ty ông Thanh Lâm (Bình Dương) được một khoản phụ cấp hằng tháng tương đương 0,3% mức lương cơ sở. Ông Lâm hỏi, khoản này có tính...

Có được hưởng đồng thời phụ cấp thu hút và phụ cấp lâu năm?

08:02, 08/07/2021

Cán bộ, công chức, viên chức công tác ở vùng có điều kiện kinh tế-xã hội đặc biệt khó khăn đúng đối tượng thì được hưởng đồng thời 2 loại phụ cấp quy định tại Điều 4 và...