Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Kiểm lâm chuyển làm bảo vệ rừng có được bảo lưu phụ cấp?

07:02, 05/04/2021

Việc bảo lưu phụ cấp viên chức đã được xếp ngạch kiểm lâm được quy định cụ thể tại Điều 20 Nghị định số 01/2019/NĐ-CP ngày 1/1/2019 của Chính phủ về kiểm lâm và lực lượng chuyên trách...

Thời gian nghỉ ốm đau có được hưởng phụ cấp nghề?

15:20, 24/03/2021

Bà Nguyễn Thị Mỹ Phượng (TPHCM) là giáo viên mầm non, đã đóng BHXH được 17 năm. Vừa qua, bà Phượng bị tai nạn lao động, gãy chân phải mổ bắt ốc, nghỉ theo chế độ ốm đau....

Chủ tịch, Thư ký Hội đồng trường cao đẳng có được phụ cấp?

09:02, 22/03/2021

Theo phản ánh của bà Đặng Hoài Anh (Nam Định), Thông tư số 01/2015/TT-BGDĐT có quy định về chế độ phụ cấp cho Chủ tịch và Thư ký Hội đồng trường, nhưng Thông tư số 46/2016/TT-BLĐTBXH lại không...

Cách tính trợ cấp thôi việc đối với công chức

07:02, 16/03/2021

Thời gian làm việc được tính trợ cấp thôi việc là tổng thời gian tính theo năm có đóng BHXH (nếu đứt quãng thì được cộng dồn) chưa nhận trợ cấp thôi việc hoặc trợ cấp phục viên.

Thời gian nâng lương đối với giáo viên được tuyển dụng đặc cách

07:02, 17/03/2021

Bà Ngô Thị Thúy Vy (Bình Thuận) là giáo viên hợp đồng môn tiếng Anh tại trường THCS, đóng BHXH từ ngày 1/9/2012 đến tháng 7/2018, lương bậc 1/9, hệ số 2,34. Tháng 8/2018, bà chấm dứt hợp...

Đi công tác dưới 10km có được thanh toán phụ cấp lưu trú?

15:02, 16/03/2021

Ông Đinh Hoàng Long (Cao Bằng) công tác tại đơn vị sự nghiệp công lập. Ông đi công tác có kế hoạch và giấy đi đường được thủ trưởng đơn vị phê duyệt. Khoảng cách từ trụ sở...

Có được hưởng đồng thời 2 loại phụ cấp chống dịch?

08:02, 16/03/2021

Ông Võ Hoàng Hải (Tây Ninh) làm công tác khám sàng lọc Covid-19, khai báo y tế tại cổng Bệnh viện, trực 24/24h trong suốt 14 ngày và cách ly 14 ngày. Ông Hải hỏi, ông có được...

Không quy định chi phí phụ cấp chống dịch theo giờ

15:20, 15/03/2021

Tại đơn vị của ông Nguyễn Tuấn Đắc (tỉnh Lạng Sơn) cán bộ phun khử trùng, khử khuẩndịch Covid-19 chỉ thực hiện vào một thời điểm nhất định trong ngày là 1 tiếng cuối ngày làm việc. Ông...

Nhân viên lái xe có phải ký lại hợp đồng theo Nghị định 161?

07:02, 22/02/2021

Theo phản ánh của bà Trần Ngọc Hà (Sơn La), căn cứ quy định tại Nghị định số 161/2018/NĐ-CP thì từ tháng 7/2019, lao động hợp đồng theo Nghị định số 68/2000/NĐ-CP phải ký kết lại hợp đồng...

Thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ

09:38, 10/02/2021

Thông cáo báo chí của VPCP về thông tin chỉ đạo, điều hành của Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ ngày 9/2/2021.