(Chinhphu.vn) - Ông Vũ Thế Vinh được tuyển dụng về công tác tại trường THCS Quang Trung, thị trấn Ea Súp, huyện Ea Súp, tỉnh Đắk Lắk từ tháng 9/2006. Tháng 9/2009, ông được điều động về trường THCS Bế Văn Đàn thuộc xã Cư Kbang, huyện Ea Súp, là xã có điều kiện kinh tế-xã hội đặc biệt khó khăn.

Ông Vinh đã hưởng phụ cấp thu hút đủ 5 năm và hiện vẫn công tác tại trường THCS Bế Văn Đàn. Ông Vinh hỏi, trường hợp của ông có tiếp tục hưởng phụ cấp thu hút nữa không?

UBND huyện Ea Súp, tỉnh Đắk Lắk trả lời trường hợp ông Vũ Thế Vinh như sau:

Căn cứ quy định về phụ cấp thu hút tại Khoản 2, Điều 1 Nghị định số 19/2013/NĐ-CP ngày 23/2/2013 của Chính phủ bổ sung Khoản 3, Điều 8 Nghị định số 61/2006/NĐ-CP của Chính phủ và theo nội dung Công văn số 613/SNV-CCVC ngày 19/5/2016 của Sở Nội vụ tỉnh Đắk Lắk trả lời về chế độ chính sách theo Nghị định 19/2013/NĐ-CP: "... quy định này chỉ áp dụng đối với các trường hợp là nhà giáo, cán bộ quản lý được luân chuyển và có thời hạn luân chuyển cụ thể theo quy định; không áp dụng đối với các trường hợp viên chức được điều động, phân công công tác không xác định thời hạn".

Như vậy, trường hợp ông Vũ Thế Vinh, giáo viên trường THCS Bế Văn Đàn, huyện Ea Súp, không tiếp tục được hưởng phụ cấp thu hút theo quy định tại Khoản 2, Điều 1 Nghị định số 19/2013/NĐ-CP ngày 23/2/2013 của Chính phủ.

Chinhphu.vn

 

Từ khóa: đặc biệt khó khăn , phụ cấp thu hút , điều không , xác định thời hạn