• An Giang
  • Bình Dương
  • Bình Phước
  • Bình Thuận
  • Bình Định
  • Bạc Liêu
  • Bắc Giang
  • Bắc Kạn
  • Bắc Ninh
  • Bến Tre
  • Cao Bằng
  • Cà Mau
  • Cần Thơ
  • Điện Biên
  • Đà Nẵng
  • Đà Lạt
  • Đắk Lắk
  • Đắk Nông
  • Đồng Nai
  • Đồng Tháp
  • Gia Lai
  • Hà Nội
  • Hồ Chí Minh
  • Hà Giang
  • Hà Nam
  • Hà Tây
  • Hà Tĩnh
  • Hòa Bình
  • Hưng Yên
  • Hải Dương
  • Hải Phòng
  • Hậu Giang
  • Khánh Hòa
  • Kiên Giang
  • Kon Tum
  • Lai Châu
  • Long An
  • Lào Cai
  • Lâm Đồng
  • Lạng Sơn
  • Nam Định
  • Nghệ An
  • Ninh Bình
  • Ninh Thuận
  • Phú Thọ
  • Phú Yên
  • Quảng Bình
  • Quảng Nam
  • Quảng Ngãi
  • Quảng Ninh
  • Quảng Trị
  • Sóc Trăng
  • Sơn La
  • Thanh Hóa
  • Thái Bình
  • Thái Nguyên
  • Thừa Thiên Huế
  • Tiền Giang
  • Trà Vinh
  • Tuyên Quang
  • Tây Ninh
  • Vĩnh Long
  • Vĩnh Phúc
  • Vũng Tàu
  • Yên Bái

Tags: ban đầu

Có thể thay đổi nơi khám chữa bệnh BHYT ban đầu?

Có thể thay đổi nơi khám chữa bệnh BHYT ban đầu?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 14/09/2021 08:02

(Chinhphu.vn) – Trước đây, gia đình bà Nguyễn Thị Ngân có hộ khẩu thường trú tại huyện An Lão, TP. Hải Phòng, nên con của bà dưới 6 tuổi được cấp thẻ BHYT có nơi đăng ký khám bệnh, chữa bệnh ban đầu tại Bệnh viện Đa khoa huyện An Lão, TP. Hải Phòng.

Lao động nước ngoài có được đăng ký BHYT tuyển tỉnh, Trung ương?

Lao động nước ngoài có được đăng ký BHYT tuyển tỉnh, Trung ương?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 08/04/2020 10:02

(Chinhphu.vn) – Việc xác định cơ sở khám bệnh, chữa bệnh BHYT ban đầu (thuộc tuyến xã, tuyến huyện, tuyến tỉnh hay tuyến trung ương) để đáp ứng với nhu cầu khám bệnh, chữa bệnh của người có thẻ BHYT là người nước ngoài do Sở Y tế xác định theo quy định của pháp luật về khám bệnh, chữa bệnh.

Đăng ký khám, chữa bệnh ban đầu tại tuyến tỉnh được không?

Đăng ký khám, chữa bệnh ban đầu tại tuyến tỉnh được không?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 17/03/2020 07:02

(Chinhphu.vn) – Theo quy định tại Khoản 1 Điều 26 Luật BHYT, người tham gia BHYT có quyền đăng ký khám, chữa bệnh BHYT ban đầu tại cơ sở khám, chữa bệnh tuyến xã, tuyến huyện hoặc tương đương.

Điều kiện đăng ký BHYT tại Ban Bảo vệ sức khỏe của tỉnh

Điều kiện đăng ký BHYT tại Ban Bảo vệ sức khỏe của tỉnh

Trả lời công dân - doanh nghiệp 26/12/2019 07:02

(Chinhphu.vn) – Đối tượng thuộc diện được quản lý, bảo vệ sức khỏe cán bộ của tỉnh, thành phố được đăng ký khám chữa bệnh ban đầu tại phòng khám thuộc Ban bảo vệ chăm sóc sức khỏe cán bộ tỉnh.

Quyền đăng ký nơi khám, chữa bệnh BHYT ban đầu

Quyền đăng ký nơi khám, chữa bệnh BHYT ban đầu

Trả lời công dân - doanh nghiệp 05/12/2017 11:02

(Chinhphu.vn) – Bà Lương Tú (TP. Hà Nội) hỏi: Mẹ tôi là cán bộ hưu trí, đăng ký nơi khám chữa bệnh BHYT ban đầu tại Bệnh viện E, Hà Nội. Nay, mẹ tôi có thể chuyển BHYT về Bệnh viện y học cổ truyền quân đội được không? Nếu được thì cần chuẩn bị giấy tờ gì?

Mức chi trả của BHYT khi khám, chữa bệnh đúng tuyến?

Mức chi trả của BHYT khi khám, chữa bệnh đúng tuyến?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 28/08/2017 08:02

(Chinhphu.vn) - Con gái ông Nguyễn Quốc Hội (tỉnh Bình Dương) dưới 6 tuổi, đăng ký khám, chữa bệnh ban đầu tại Bệnh viện Đa khoa tỉnh Bình Dương. Ông đưa con đến khám tại Trung tâm y tế TP. Thủ Dầu Một nhưng được trả lời phải đưa con đến đúng nơi đăng ký khám chữa bệnh ban đầu. Ông Hội hỏi, như vậy đúng hay sai?

Người đang tạm trú có thể mua BHYT

Người đang tạm trú có thể mua BHYT

Trả lời công dân - doanh nghiệp 28/11/2015 08:02

(Chinhphu.vn) – Con trai của bà Đặng Thị Quý Ngọc sinh năm 2011 tại Bệnh viện đa khoa tỉnh Đồng Nai, hộ khẩu thường trú tại xã Tiến Thủy, huyện Quỳnh Lưu, tỉnh Nghệ An, nên được cấp thẻ BHYT theo nơi khám, chữa bệnh ban đầu tại xã Tiến Thủy.

}