• An Giang
  • Bình Dương
  • Bình Phước
  • Bình Thuận
  • Bình Định
  • Bạc Liêu
  • Bắc Giang
  • Bắc Kạn
  • Bắc Ninh
  • Bến Tre
  • Cao Bằng
  • Cà Mau
  • Cần Thơ
  • Điện Biên
  • Đà Nẵng
  • Đà Lạt
  • Đắk Lắk
  • Đắk Nông
  • Đồng Nai
  • Đồng Tháp
  • Gia Lai
  • Hà Nội
  • Hồ Chí Minh
  • Hà Giang
  • Hà Nam
  • Hà Tây
  • Hà Tĩnh
  • Hòa Bình
  • Hưng Yên
  • Hải Dương
  • Hải Phòng
  • Hậu Giang
  • Khánh Hòa
  • Kiên Giang
  • Kon Tum
  • Lai Châu
  • Long An
  • Lào Cai
  • Lâm Đồng
  • Lạng Sơn
  • Nam Định
  • Nghệ An
  • Ninh Bình
  • Ninh Thuận
  • Phú Thọ
  • Phú Yên
  • Quảng Bình
  • Quảng Nam
  • Quảng Ngãi
  • Quảng Ninh
  • Quảng Trị
  • Sóc Trăng
  • Sơn La
  • Thanh Hóa
  • Thái Bình
  • Thái Nguyên
  • Thừa Thiên Huế
  • Tiền Giang
  • Trà Vinh
  • Tuyên Quang
  • Tây Ninh
  • Vĩnh Long
  • Vĩnh Phúc
  • Vũng Tàu
  • Yên Bái

Tags: bổ nhiệm hạng

Bổ nhiệm chức danh nghề nghiệp, xét nâng lương trước hạn thế nào?

Bổ nhiệm chức danh nghề nghiệp, xét nâng lương trước hạn thế nào?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 20/09/2022 11:02

(Chinhphu.vn) - Bà Nguyễn Thị Huyền (Đồng Nai) là giáo viên tiểu học hạng II, công tác từ tháng 9/2014. Cuối năm 2020, bà được xét nâng lương trước thời hạn 6 tháng và được hưởng nâng lương từ mức 2,67 lên mức 3,0 vào tháng 3/2021.

Bổ nhiệm chức danh nghề nghiệp không chỉ căn cứ trình độ đào tạo

Bổ nhiệm chức danh nghề nghiệp không chỉ căn cứ trình độ đào tạo

Trả lời công dân - doanh nghiệp 30/04/2022 08:02

(Chinhphu.vn) - Bà Bùi Thị Kim Huệ (Đắk Nông) là giáo viên THCS, được tuyển dụng năm 2013, chuyển ngạch từ cao đẳng sang đại học năm 2017, hưởng lương bậc 3 hệ số 3,00; mã số V07.04.11 (theo Thông tư liên tịch số 22/2015/TTLT-BGDĐT-BNV).

Căn cứ bổ nhiệm, xếp lương giáo viên tiểu học hạng II

Căn cứ bổ nhiệm, xếp lương giáo viên tiểu học hạng II

Trả lời công dân - doanh nghiệp 25/02/2022 07:02

(Chinhphu.vn) - Giáo viên tiểu học hạng II (mã số V.07.03.07) nếu đạt các tiêu chuẩn của hạng chức danh nghề nghiệp hạng II theo quy định tại Điều 4 Thông tư số 02/2021/TT-BGDĐT thì được bổ nhiệm vào chức danh nghề nghiệp giáo viên tiểu học hạng II (mã số V.07.03.28) mà không phải qua kỳ thi/xét thăng hạng.

Giáo viên chưa đủ 9 năm có được chuyển hạng tương đương?

Giáo viên chưa đủ 9 năm có được chuyển hạng tương đương?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 24/02/2022 08:02

(Chinhphu.vn) - Bà Cao Quỳnh (Quảng Bình) công tác được 6 năm tại trường THCS, chức danh nghề nghiệp hạng II (mã số V 07.04.11); hệ số lương 2,67. Bà đã đạt giáo viên dạy giỏi cấp trường, giáo viên dạy giỏi cấp huyện.

Bổ nhiệm lại chức danh nghề nghiệp có cần thời gian giữ hạng?

Bổ nhiệm lại chức danh nghề nghiệp có cần thời gian giữ hạng?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 17/02/2022 10:02

(Chinhphu.vn) - Bổ nhiệm lại hạng chức danh nghề nghiệp từ quy định cũ (Thông tư liên tịch số 22/2015/TTLT-BGDĐT-BNV) sang hạng chức danh nghề nghiệp tương ứng theo quy định mới (Thông tư số 03/2021/TT-BGDĐT) không cần phải xét tiêu chuẩn về thời gian giữ hạng.

Giáo viên THCS được xếp lương mới khi nào?

Giáo viên THCS được xếp lương mới khi nào?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 16/02/2022 10:02

(Chinhphu.vn) - Giáo viên THCS hạng II (mã số V.07.04.11) được bổ nhiệm vào chức danh nghề nghiệp giáo viên THCS hạng II (mã số V.07.04.31) và được áp dụng hệ số lương của viên chức loại A2, nhóm A2.2, từ hệ số lương 4,00 đến hệ số lương 6,38 nếu đạt các tiêu chuẩn của hạng chức danh nghề nghiệp giáo viên THCS hạng II (mã số V.07.04.31).

Xác định hệ số lương của giáo viên THCS hạng II mới

Xác định hệ số lương của giáo viên THCS hạng II mới

Trả lời công dân - doanh nghiệp 02/02/2022 14:02

(Chinhphu.vn) - Ông Nguyễn Đình Vũ (Quảng Ngãi) đang giữ chức danh giáo viên THCS hạng II, mã số V.07.04.11, bậc 4/9, hệ số 3,33. Thời gian nâng lương lần sau được tính từ ngày 1/2/2019.

}