• An Giang
  • Bình Dương
  • Bình Phước
  • Bình Thuận
  • Bình Định
  • Bạc Liêu
  • Bắc Giang
  • Bắc Kạn
  • Bắc Ninh
  • Bến Tre
  • Cao Bằng
  • Cà Mau
  • Cần Thơ
  • Điện Biên
  • Đà Nẵng
  • Đà Lạt
  • Đắk Lắk
  • Đắk Nông
  • Đồng Nai
  • Đồng Tháp
  • Gia Lai
  • Hà Nội
  • Hồ Chí Minh
  • Hà Giang
  • Hà Nam
  • Hà Tây
  • Hà Tĩnh
  • Hòa Bình
  • Hưng Yên
  • Hải Dương
  • Hải Phòng
  • Hậu Giang
  • Khánh Hòa
  • Kiên Giang
  • Kon Tum
  • Lai Châu
  • Long An
  • Lào Cai
  • Lâm Đồng
  • Lạng Sơn
  • Nam Định
  • Nghệ An
  • Ninh Bình
  • Ninh Thuận
  • Phú Thọ
  • Phú Yên
  • Quảng Bình
  • Quảng Nam
  • Quảng Ngãi
  • Quảng Ninh
  • Quảng Trị
  • Sóc Trăng
  • Sơn La
  • Thanh Hóa
  • Thái Bình
  • Thái Nguyên
  • Thừa Thiên Huế
  • Tiền Giang
  • Trà Vinh
  • Tuyên Quang
  • Tây Ninh
  • Vĩnh Long
  • Vĩnh Phúc
  • Vũng Tàu
  • Yên Bái

bổ nhiệm lại

Thủ tướng Chính phủ bổ nhiệm lại lãnh đạo 2 cơ quan

Thủ tướng Chính phủ bổ nhiệm lại lãnh đạo 2 cơ quan

Chỉ đạo, quyết định của Chính phủ - Thủ tướng Chính phủ 26/10/2023 15:10

(Chinhphu.vn) - Phó Thủ tướng Trần Lưu Quang vừa ký các quyết định của Thủ tướng Chính phủ bổ nhiệm lại 2 lãnh đạo Bộ Quốc phòng và Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn.

Đơn vị dưới 7 người có được bổ nhiệm lại cấp phó không?

Đơn vị dưới 7 người có được bổ nhiệm lại cấp phó không?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 19/10/2023 07:02

(Chinhphu.vn) - Bà Hồng Nhung (Thanh Hóa) là Phó Trưởng khoa của một trường cao đẳng. Bà chuẩn bị làm quy trình bổ nhiệm lại, tuy nhiên, khoa của bà hiện chỉ có 3 thành viên (1 Trưởng khoa, 1 Phó Trưởng khoa và 1 nhân viên).

Hết thời hạn bổ nhiệm lại có được hưởng phụ cấp chức vụ?

Hết thời hạn bổ nhiệm lại có được hưởng phụ cấp chức vụ?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 17/05/2023 08:02

(Chinhphu.vn) - Bà Trần Ngọc Trang (Vĩnh Long) hỏi, công chức đã hết thời hạn bổ nhiệm lại nhưng chưa bổ nhiệm lại vì đang trong quá trình kiểm tra, chờ ý kiến kết luận của Ủy ban Kiểm tra Trung ương thì tính từ ngày hết thời hạn bổ nhiệm đến nay (đã trên 6 tháng) có được hưởng phụ cấp chức vụ lãnh đạo không?

Thủ tướng bổ nhiệm lại Thứ trưởng Bộ Công Thương

Thủ tướng bổ nhiệm lại Thứ trưởng Bộ Công Thương

Chỉ đạo, quyết định của Chính phủ - Thủ tướng Chính phủ 13/05/2023 21:21

(Chinhphu.vn) - Thủ tướng Chính phủ Phạm Minh Chính vừa ký Quyết định số 499/QĐ-TTg ngày 13/5/2023 bổ nhiệm lại ông Đặng Hoàng An giữ chức Thứ trưởng Bộ Công Thương.

Viên chức có thể được bổ nhiệm lại chức vụ quản lý mấy lần?

Viên chức có thể được bổ nhiệm lại chức vụ quản lý mấy lần?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 25/04/2023 08:02

(Chinhphu.vn) - Thời hạn viên chức giữ một chức vụ quản lý không quá 2 nhiệm kỳ liên tiếp được thực hiện theo quy định của pháp luật chuyên ngành. Do vậy, viên chức có thể được bổ nhiệm lại giữ một chức vụ quản lý với số lần không hạn chế, trừ trường hợp có quy định khác của Đảng hoặc của pháp luật chuyên ngành.

Điều kiện bổ nhiệm lại chức vụ lãnh đạo

Điều kiện bổ nhiệm lại chức vụ lãnh đạo

Trả lời công dân - doanh nghiệp 26/03/2022 08:02

(Chinhphu.vn) - Công chức, viên chức giữ chức vụ lãnh đạo, quản lý nếu đến thời hạn bổ nhiệm lại thì phải đáp ứng tiêu chuẩn chức danh lãnh đạo quản lý theo quy định của cơ quan, đơn vị có thẩm quyền tại thời điểm bổ nhiệm lại.

Quyết định bổ nhiệm cần ghi rõ thời hạn giữ chức vụ

Quyết định bổ nhiệm cần ghi rõ thời hạn giữ chức vụ

Trả lời công dân - doanh nghiệp 22/08/2020 08:02

(Chinhphu.vn) – Ông Phạm Trường Sơn (TPHCM) đang công tác tại Phòng Tổ chức của đơn vị sự nghiệp công lập. Vừa qua ông Sơn tham mưu Giám đốc ký ban hành quyết định bổ nhiệm lại viên chức quản lý. Tại Điều 2 của Quyết định có ghi “Thời hạn bổ nhiệm lại là 5 năm, từ ngày 1/7/2020”.

Trường hợp CCVC không được bổ nhiệm lại chức vụ lãnh đạo

Trường hợp CCVC không được bổ nhiệm lại chức vụ lãnh đạo

Trả lời công dân - doanh nghiệp 28/04/2020 14:02

(Chinhphu.vn) - Ông Trần Công Lý (Cà Mau) được bổ nhiệm giữ chức vụ Hiệu trưởng Trường mầm non từ ngày 7/1/2010, đến ngày 2/4/2015 ông được bổ nhiệm lại chức vụ Hiệu trưởng, thời hạn bổ nhiệm lại là 5 năm, được tính kể từ ngày 7/1/2015.

Bổ nhiệm lãnh đạo Công an Tiền Giang, Hà Nội, TAND Thừa Thiên-Huế

Bổ nhiệm lãnh đạo Công an Tiền Giang, Hà Nội, TAND Thừa Thiên-Huế

Tổ chức nhân sự 17/07/2019 18:43

(Chinhphu.vn) - Bộ trưởng Bộ Công an, Chánh án Tòa án nhân dân Tối cao vừa có các quyết định liên quan đến nhân sự Công an Tiền Giang, Hà Nội và Tòa án nhân dân tỉnh Thừa Thiên-Huế.

Quy định bổ nhiệm lại kế toán trưởng trường học

Quy định bổ nhiệm lại kế toán trưởng trường học

Trả lời công dân - doanh nghiệp 20/06/2019 07:02

(Chinhphu.vn) – Ông Nguyễn Đức Tuấn (Sơn La) được bổ nhiệm kế toán trưởng trường học vào ngày 6/11/2014. Ngày 1/2/2018, theo quy định về thời hạn định kỳ luân chuyển vị trí công tác, ông nhận được quyết định điều động viên chức đến một trường học khác cùng địa bàn.

}