• An Giang
  • Bình Dương
  • Bình Phước
  • Bình Thuận
  • Bình Định
  • Bạc Liêu
  • Bắc Giang
  • Bắc Kạn
  • Bắc Ninh
  • Bến Tre
  • Cao Bằng
  • Cà Mau
  • Cần Thơ
  • Điện Biên
  • Đà Nẵng
  • Đà Lạt
  • Đắk Lắk
  • Đắk Nông
  • Đồng Nai
  • Đồng Tháp
  • Gia Lai
  • Hà Nội
  • Hồ Chí Minh
  • Hà Giang
  • Hà Nam
  • Hà Tây
  • Hà Tĩnh
  • Hòa Bình
  • Hưng Yên
  • Hải Dương
  • Hải Phòng
  • Hậu Giang
  • Khánh Hòa
  • Kiên Giang
  • Kon Tum
  • Lai Châu
  • Long An
  • Lào Cai
  • Lâm Đồng
  • Lạng Sơn
  • Nam Định
  • Nghệ An
  • Ninh Bình
  • Ninh Thuận
  • Phú Thọ
  • Phú Yên
  • Quảng Bình
  • Quảng Nam
  • Quảng Ngãi
  • Quảng Ninh
  • Quảng Trị
  • Sóc Trăng
  • Sơn La
  • Thanh Hóa
  • Thái Bình
  • Thái Nguyên
  • Thừa Thiên Huế
  • Tiền Giang
  • Trà Vinh
  • Tuyên Quang
  • Tây Ninh
  • Vĩnh Long
  • Vĩnh Phúc
  • Vũng Tàu
  • Yên Bái

Tags: chấm thầu

Có thể điều chỉnh nội dung công việc của nhà thầu liên danh?

Có thể điều chỉnh nội dung công việc của nhà thầu liên danh?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 04/09/2019 09:20

(Chinhphu.vn) – Trường hợp có sự khác nhau giữa phần giá trị nội dung công việc và phần ước tính giá trị tương ứng (%) trong thỏa thuận liên danh thì căn cứ vào phần giá trị nội dung công việc mà từng thành viên đảm nhận để làm cơ sở đánh giá về năng lực và kinh nghiệm.

Căn cứ đánh giá uy tín nhà thầu

Căn cứ đánh giá uy tín nhà thầu

Trả lời công dân - doanh nghiệp 23/08/2019 09:02

(Chinhphu.vn) – Việc đánh giá về kinh nghiệm thực hiện hợp đồng bao gồm số lượng, quy mô, tính chất… của hợp đồng tương tự; việc đánh giá uy tín của nhà thầu bao gồm chất lượng hoàn thành… của nhà thầu đối với hợp đồng trước đó.

Thời gian có hiệu lực của hồ sơ dự thầu

Thời gian có hiệu lực của hồ sơ dự thầu

Trả lời công dân - doanh nghiệp 26/01/2019 07:02

(Chinhphu.vn) – Thời gian có hiệu lực của hồ sơ dự thầu, hồ sơ đề xuất là số ngày được quy định trong hồ sơ mời thầu và được tính kể từ ngày có thời điểm đóng thầu đến ngày cuối cùng có hiệu lực theo quy định trong hồ sơ mời thầu.

Điều kiện được thi chứng chỉ hành nghề đấu thầu

Điều kiện được thi chứng chỉ hành nghề đấu thầu

Trả lời công dân - doanh nghiệp 14/09/2018 08:02

(Chinhphu.vn) – Cá nhân khi tham gia kỳ thi sát hạch cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động đấu thầu phải đáp ứng điều kiện tại Khoản 4, Điều 13 Thông tư số 03/2016/TT-BKHĐT quy định chi tiết đối với hoạt động đào tạo, bồi dưỡng về đấu thầu.

Giải đáp về việc làm rõ hồ sơ dự thầu

Giải đáp về việc làm rõ hồ sơ dự thầu

Trả lời công dân - doanh nghiệp 20/06/2018 10:02

(Chinhphu.vn) – Công ty của ông Ma Công Bồn (Tuyên Quang) tham gia một gói thầu, hồ sơ mời thầu yêu cầu cung cấp hợp đồng tương tự gồm: Hợp đồng cung cấp, biên bản thanh lý hợp đồng và hóa đơn bán hàng kèm theo danh mục.

Sai kích thước hàng hóa trong hồ sơ mời thầu, xử lý thế nào?

Sai kích thước hàng hóa trong hồ sơ mời thầu, xử lý thế nào?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 23/12/2016 09:02

(Chinhphu.vn) - Đơn vị của ông Nguyễn Hữu Quỳnh (Ninh Thuận) mời thầu chào hàng cạnh tranh gói thầu cung cấp thiết bị cho một dự án xây dựng trường học. Khi chấm thầu, đơn vị phát hiện một số chủng loại thiết bị trong hồ sơ mời thầu sai khác kích thước so với bản vẽ thiết kế được duyệt.

Có cần chữ ký của tất cả thành viên tổ chuyên gia đấu thầu?

Có cần chữ ký của tất cả thành viên tổ chuyên gia đấu thầu?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 29/06/2016 08:02

(Chinhphu.vn) – Qua Cổng TTĐT Chính phủ, Ban Quản lý dự án khắc phục thiên tai TP. Hải Phòng đề nghị cơ quan chức năng hướng dẫn một số nội dung liên quan đến quy định phân công công việc của các thành viên trong tổ chuyên gia khi lập báo cáo đánh giá hồ sơ dự thầu.

Có thể yêu cầu nhà thầu kê khai đơn giá chi tiết?

Có thể yêu cầu nhà thầu kê khai đơn giá chi tiết?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 26/02/2016 08:02

(Chinhphu.vn) - Ông Quảng Hoàng Tùng (TP. Đà Nẵng) hỏi: Nhà thầu chào hàng bảng giá tủ điện nhưng không có giá chi tiết từng hạng mục của tủ điện, khi chấm thầu, chủ đầu tư hỏi đơn giá chi tiết của các hạng mục này thì có bị coi là vi phạm quy định không?

}