• An Giang
  • Bình Dương
  • Bình Phước
  • Bình Thuận
  • Bình Định
  • Bạc Liêu
  • Bắc Giang
  • Bắc Kạn
  • Bắc Ninh
  • Bến Tre
  • Cao Bằng
  • Cà Mau
  • Cần Thơ
  • Điện Biên
  • Đà Nẵng
  • Đà Lạt
  • Đắk Lắk
  • Đắk Nông
  • Đồng Nai
  • Đồng Tháp
  • Gia Lai
  • Hà Nội
  • Hồ Chí Minh
  • Hà Giang
  • Hà Nam
  • Hà Tây
  • Hà Tĩnh
  • Hòa Bình
  • Hưng Yên
  • Hải Dương
  • Hải Phòng
  • Hậu Giang
  • Khánh Hòa
  • Kiên Giang
  • Kon Tum
  • Lai Châu
  • Long An
  • Lào Cai
  • Lâm Đồng
  • Lạng Sơn
  • Nam Định
  • Nghệ An
  • Ninh Bình
  • Ninh Thuận
  • Phú Thọ
  • Phú Yên
  • Quảng Bình
  • Quảng Nam
  • Quảng Ngãi
  • Quảng Ninh
  • Quảng Trị
  • Sóc Trăng
  • Sơn La
  • Thanh Hóa
  • Thái Bình
  • Thái Nguyên
  • Thừa Thiên Huế
  • Tiền Giang
  • Trà Vinh
  • Tuyên Quang
  • Tây Ninh
  • Vĩnh Long
  • Vĩnh Phúc
  • Vũng Tàu
  • Yên Bái

Tags: Chuyển quyền sử dụng đất

Có được chuyển nhượng đất sau khi có thông báo thu hồi?

Có được chuyển nhượng đất sau khi có thông báo thu hồi?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 14/08/2021 08:02

(Chinhphu.vn) - Ông Nguyễn Phan Khoa (Đồng Tháp) hỏi, sau khi có thông báo thu hồi đất thì cá nhân, tổ chức có được quyền chuyển nhượng và được cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất hay không? Văn bản, điều luật nào quy định về vấn đề này?

Hướng dẫn thực hiện chuyển quyền sử dụng đất

Hướng dẫn thực hiện chuyển quyền sử dụng đất

Trả lời công dân - doanh nghiệp 14/09/2020 07:02

(Chinhphu.vn) - Ông Lưu Thành Công (Đà Nẵng) hỏi, giấy tờ về chuyển quyền sử dụng đất theo quy định tại Khoản 2 Điều 82 Nghị định số 43/2014/NĐ-CP quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật Đất đai được hiểu như thế nào và gồm những loại giấy tờ gì?

Việc xác nhận hộ sản xuất nông nghiệp khi chuyển quyền sử dụng đất

Việc xác nhận hộ sản xuất nông nghiệp khi chuyển quyền sử dụng đất

Trả lời công dân - doanh nghiệp 21/07/2020 16:20

(Chinhphu.vn) – Gia đình ông Lê Đình Hội có hộ khẩu thường trú tại phường Phước Long B, Quận 9, TPHCM. Gia đình ông đang xin chuyển quyền sử dụng đất nông nghiệp tại phường Bình Trưng Đông, Quận 2.

Quy định về thu tiền sử dụng đất

Quy định về thu tiền sử dụng đất

Hướng dẫn chính sách, pháp luật 21/11/2012 13:51

(Chinhphu.vn) - Gia đình ông Lưu Xuân Đường (xuanduongdbp@..) sử dụng 1 thửa đất, được cấp thẩm quyền xác nhận đã sử dụng trước ngày 15/10/1993, không nằm trong quy hoạch, sử dụng ổn định, đúng mục đích, không có tranh chấp.

Về tặng quyền sử dụng đất trong quy hoạch

Về tặng quyền sử dụng đất trong quy hoạch

Hướng dẫn chính sách, pháp luật 24/10/2012 08:08

(Chinhphu.vn) - Vừa qua, ông Vũ Văn Minh (vanminhcs12@...) có thực hiện tặng quyền sử dụng thửa đất nông nghiệp (đã có sổ đỏ) cho 2 con. Ông Minh đã nộp đầy đủ lệ phí và hồ sơ tặng quyền sử dụng đất này cũng đã được UBND huyện xác nhận.

}