QUỐC TANG ĐỒNG CHÍ TỔNG BÍ THƯ NGUYỄN PHÚ TRỌNG - NHÀ LÃNH ĐẠO LỖI LẠC CỦA ĐẢNG
  • An Giang
  • Bình Dương
  • Bình Phước
  • Bình Thuận
  • Bình Định
  • Bạc Liêu
  • Bắc Giang
  • Bắc Kạn
  • Bắc Ninh
  • Bến Tre
  • Cao Bằng
  • Cà Mau
  • Cần Thơ
  • Điện Biên
  • Đà Nẵng
  • Đà Lạt
  • Đắk Lắk
  • Đắk Nông
  • Đồng Nai
  • Đồng Tháp
  • Gia Lai
  • Hà Nội
  • Hồ Chí Minh
  • Hà Giang
  • Hà Nam
  • Hà Tây
  • Hà Tĩnh
  • Hòa Bình
  • Hưng Yên
  • Hải Dương
  • Hải Phòng
  • Hậu Giang
  • Khánh Hòa
  • Kiên Giang
  • Kon Tum
  • Lai Châu
  • Long An
  • Lào Cai
  • Lâm Đồng
  • Lạng Sơn
  • Nam Định
  • Nghệ An
  • Ninh Bình
  • Ninh Thuận
  • Phú Thọ
  • Phú Yên
  • Quảng Bình
  • Quảng Nam
  • Quảng Ngãi
  • Quảng Ninh
  • Quảng Trị
  • Sóc Trăng
  • Sơn La
  • Thanh Hóa
  • Thái Bình
  • Thái Nguyên
  • Thừa Thiên Huế
  • Tiền Giang
  • Trà Vinh
  • Tuyên Quang
  • Tây Ninh
  • Vĩnh Long
  • Vĩnh Phúc
  • Vũng Tàu
  • Yên Bái

Có được bổ sung nhân sự, thiết bị sau thời điểm đóng thầu?

(Chinhphu.vn) - Theo ông Bùi Thanh Phúc tham khảo Thông tư 08/2022/TT-BKHĐT hướng dẫn, trường hợp nhân sự chủ chốt, thiết bị, hợp đồng tương tự mà nhà thầu kê khai trong E-HSDT không đáp ứng yêu cầu của E-HSMT, bên mời thầu cho phép nhà thầu làm rõ, thay đổi, bổ sung.

02/06/2023 10:02

Ông Phúc hỏi, đối với nhân sự chủ chốt, thiết bị, hợp đồng tương tự thay đổi, nhà thầu phải trích xuất từ cơ sở dữ liệu mà nhà thầu đã kê khai trên hệ thống trước thời điểm đóng thầu hay được phép bổ sung nhân sự chủ chốt, thiết bị, hợp đồng tương tự trên hệ thống sau thời điểm đóng thầu?

Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau:

Trường hợp các hợp đồng tương tự, nhân sự, thiết bị thi công chủ yếu của nhà thầu kê khai, đính kèm trong E-HSDT không đáp ứng yêu cầu của E-HSMT thì bên mời thầu yêu cầu nhà thầu làm rõ, bổ sung hợp đồng khác từ hồ sơ năng lực của nhà thầu trên Hệ thống theo quy định tại Điểm đ Khoản 2 Điều 32 Thông tư số 08/2012/TT-BKHĐT (bao gồm cả hợp đồng tương tự, nhân sự, thiết bị thi công chủ yếu của nhà thầu kê khai trong hồ sơ năng lực sau thời điểm đóng, mở thầu).

Chinhphu.vn