• An Giang
  • Bình Dương
  • Bình Phước
  • Bình Thuận
  • Bình Định
  • Bạc Liêu
  • Bắc Giang
  • Bắc Kạn
  • Bắc Ninh
  • Bến Tre
  • Cao Bằng
  • Cà Mau
  • Cần Thơ
  • Điện Biên
  • Đà Nẵng
  • Đà Lạt
  • Đắk Lắk
  • Đắk Nông
  • Đồng Nai
  • Đồng Tháp
  • Gia Lai
  • Hà Nội
  • Hồ Chí Minh
  • Hà Giang
  • Hà Nam
  • Hà Tây
  • Hà Tĩnh
  • Hòa Bình
  • Hưng Yên
  • Hải Dương
  • Hải Phòng
  • Hậu Giang
  • Khánh Hòa
  • Kiên Giang
  • Kon Tum
  • Lai Châu
  • Long An
  • Lào Cai
  • Lâm Đồng
  • Lạng Sơn
  • Nam Định
  • Nghệ An
  • Ninh Bình
  • Ninh Thuận
  • Phú Thọ
  • Phú Yên
  • Quảng Bình
  • Quảng Nam
  • Quảng Ngãi
  • Quảng Ninh
  • Quảng Trị
  • Sóc Trăng
  • Sơn La
  • Thanh Hóa
  • Thái Bình
  • Thái Nguyên
  • Thừa Thiên Huế
  • Tiền Giang
  • Trà Vinh
  • Tuyên Quang
  • Tây Ninh
  • Vĩnh Long
  • Vĩnh Phúc
  • Vũng Tàu
  • Yên Bái

Tags: đấu thầu qua mạng

Đăng tải thông tin và lựa chọn nhà thầu trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia

Đăng tải thông tin và lựa chọn nhà thầu trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia

Chính sách và cuộc sống 09/06/2022 17:11

(Chinhphu.vn) - Từ 1/8/2022, việc cung cấp, đăng tải thông tin về đấu thầu và lựa chọn nhà thầu trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia được thực hiện theo quy định tại Thông tư 08/2022/TT-BKHĐT do Bộ Kế hoạch và Đầu tư mới ban hành.

Trường hợp nào gói thầu phải điều chỉnh lại không đấu thầu qua mạng?

Trường hợp nào gói thầu phải điều chỉnh lại không đấu thầu qua mạng?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 26/02/2022 07:02

(Chinhphu.vn) - Gói thầu dịch vụ tư vấn được tổ chức đấu thầu trên Hệ thống mạng đấu thầu Quốc gia chỉ áp dụng được loại hợp đồng trọn gói và loại hợp đồng theo thời gian, chưa áp dụng được loại hợp đồng theo đơn giá cố định, đơn giá điều chỉnh và hợp đồng hỗn hợp.

Cách đánh giá nhân sự chủ chốt khi đấu thầu qua mạng

Cách đánh giá nhân sự chủ chốt khi đấu thầu qua mạng

Trả lời công dân - doanh nghiệp 22/04/2021 15:02

(Chinhphu.vn) – Theo phản ánh của ông Lê Văn Thắng (Hà Nội), trong E-HSMT yêu cầu thời gian thực hiện công việc tương tự đối với chỉ huy trưởng công trình là tối thiểu 10 năm, nhưng E-HSDT nhà thầu chỉ kê khai có 6 năm. Vậy, khi đánh giá hồ sơ dự thầu, bên mời thầu có được yêu cầu nhà thầu kê khai lại hoặc kê khai bổ sung không?

Chào hàng cạnh tranh có phải đấu thầu qua mạng?

Chào hàng cạnh tranh có phải đấu thầu qua mạng?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 18/03/2021 07:20

(Chinhphu.vn) – Từ ngày 1/2/2020 phải tổ chức lựa chọn nhà thầu qua mạng đối với toàn bộ gói thầu áp dụng hình thức đấu thầu rộng rãi, chào hàng cạnh tranh thuộc lĩnh vực hàng hóa, dịch vụ phi tư vấn, dịch vụ tư vấn có giá gói thầu không quá 5 tỷ đồng và thuộc lĩnh vực xây lắp có giá gói thầu không quá 10 tỷ đồng.

Những gói thầu nào phải đấu thầu qua mạng?

Những gói thầu nào phải đấu thầu qua mạng?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 04/02/2021 17:02

(Chinhphu.vn) – Đối với những gói thầu có giá gói thầu không quá 5 tỷ đồng và thuộc lĩnh vực xây lắp có giá gói thầu không quá 10 tỷ đồng (trừ gói thầu có tính chất đặc thù) phải áp dụng đấu thầu qua mạng.

Hướng dẫn đánh giá hồ sơ dự thầu qua mạng

Hướng dẫn đánh giá hồ sơ dự thầu qua mạng

Trả lời công dân - doanh nghiệp 18/01/2021 08:20

(Chinhphu.vn) – Việc đánh giá E-HSDT (trong đó có nội dung nhân sự, hợp đồng tương tự) thực hiện theo quy định tại Khoản 1 Điều 15 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP.

Nhà thầu kê khai trên webform có phải nộp tài liệu chứng minh?

Nhà thầu kê khai trên webform có phải nộp tài liệu chứng minh?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 06/01/2021 10:02

(Chinhphu.vn) – Đối với nội dung kinh nghiệm thực hiện hợp đồng tương tự, nhà thầu kê khai trên webform để hệ thống đánh giá tự động. Trường hợp được mời vào thương thảo hợp đồng thì phải nộp các tài liệu chứng minh nội dung đã kê khai.

Nhập nhầm thời gian khi đấu thầu qua mạng xử lý thế nào?

Nhập nhầm thời gian khi đấu thầu qua mạng xử lý thế nào?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 05/01/2021 07:02

(Chinhphu.vn) – Công ty CP Xây dựng và Thương mại số 1 Lai Châu tham gia đấu thầu qua mạng một gói thầu xây lắp trên địa bàn tỉnh Lai Châu. Trong quá trình tham gia công ty nhập nhầm đơn vị ngày sang tháng.

Gói thầu chia nhiều phần không đấu thầu qua mạng

Gói thầu chia nhiều phần không đấu thầu qua mạng

Trả lời công dân - doanh nghiệp 10/12/2020 17:45

(Chinhphu.vn) – Hiện nay, Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia chưa xây dựng được chức năng đấu thầu qua mạng đối với gói thầu chia phần.

Đấu thầu qua mạng, nhà thầu có phải nộp hàng mẫu?

Đấu thầu qua mạng, nhà thầu có phải nộp hàng mẫu?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 10/12/2020 08:02

(Chinhphu.vn) – Việc yêu cầu nhà thầu phải cung cấp hàng mẫu đối với hàng hóa thông dụng, sẵn có trên thị trường khi áp dụng đấu thầu qua mạng có thể làm hạn chế sự tham gia của nhà thầu hoặc nhằm tạo lợi thế cho một hoặc một số nhà thầu gây ra sự cạnh tranh không bình đẳng.

Dự án Chương trình mục tiêu quốc gia có phải đấu thầu qua mạng?

Dự án Chương trình mục tiêu quốc gia có phải đấu thầu qua mạng?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 17/09/2020 09:02

(Chinhphu.vn) – Trường hợp gói thầu, dự án thuộc phạm vi áp dụng của Nghị định số 161/2016/NĐ-CP về cơ chế đặc thù trong quản lý đầu tư xây dựng đối với một số dự án thuộc các chương trình mục tiêu quốc gia giai đoạn 2016 - 2020 (được sửa đổi theo Nghị định số 120/2018/NĐ-CP) thì thực hiện theo Nghị định này.

Khi nào phải thực hiện đấu thầu qua mạng?

Khi nào phải thực hiện đấu thầu qua mạng?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 21/08/2020 08:02

(Chinhphu.vn) – Đơn vị của ông Nguyễn Văn Dũng (TPHCM) mời thầu gói thầu tư vấn giám sát hạ tầng kỹ thuật, dự toán gói thầu dưới 5 tỷ đồng. Thông tư số 11/2019/TT-BKHĐT quy định bắt buộc đấu thầu qua mạng đối với gói thầu tư vấn không quá 5 tỷ đồng.

Chọn nhà thầu tư vấn cá nhân, thực hiện thế nào?

Chọn nhà thầu tư vấn cá nhân, thực hiện thế nào?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 24/07/2020 07:02

(Chinhphu.vn) - Trong kế hoạch năm 2020, Ban quản lý dự án ODA của ông Vũ Huy Hoàng (Tuyên Quang) dự kiến thuê tuyển nhóm tư vấn cá nhân trong nước cung cấp dịch vụ điều tra, thiết kế và xây dựng các đề xuất dự án vận động tài trợ.

Yêu cầu về hồ sơ đối với chỉ định thầu rút gọn qua mạng

Yêu cầu về hồ sơ đối với chỉ định thầu rút gọn qua mạng

Trả lời công dân - doanh nghiệp 30/06/2020 08:02

(Chinhphu.vn) – Khi đăng tải kế hoạch lên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia, Hệ thống mặc định đối với chỉ định thầu rút gọn là phương thức một giai đoạn một túi hồ sơ.

Tránh để nhà thầu bị loại cứng nhắc vì chưa đăng ký trên Hệ thống

Tránh để nhà thầu bị loại cứng nhắc vì chưa đăng ký trên Hệ thống

Trả lời công dân - doanh nghiệp 25/03/2020 08:02

(Chinhphu.vn) - Ông Trần Trung Nam đề nghị bãi bỏ khoản 1 Điều 21 Thông tư số 11/2019/TT-BKHĐT của Bộ Kế hoạch và Đầu tư, bởi quy định tại khoản này dễ dẫn tới việc trước đóng thầu nhà thầu là không hợp lệ, nhưng sau đóng thầu nhà thầu lại thành hợp lệ.

Phương thức đấu thầu qua mạng với gói thầu phi tư vấn

Phương thức đấu thầu qua mạng với gói thầu phi tư vấn

Doanh nghiệp – Cơ quan chức năng 14/12/2019 17:34

(Chinhphu.vn) – Hiện nay Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia chỉ có mẫu hồ sơ mời thầu qua mạng cho gói thầu dịch vụ phi tư vấn một giai đoạn một túi hồ sơ, chưa có mẫu cho gói thầu dịch vụ phi tư vấn một giai đoạn hai túi hồ sơ.

Dịch vụ phi tư vấn có thể áp dụng đấu thầu qua mạng?

Dịch vụ phi tư vấn có thể áp dụng đấu thầu qua mạng?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 17/09/2019 08:20

(Chinhphu.vn) – Ông Huỳnh Bá Quy (Bình Định) hỏi: Dịch vụ khử trùng xông hơi là dịch vụ tư vấn hay phi tư vấn? Dịch vụ này có thể đấu thầu qua mạng được không?

Có xét tính bảo đảm cạnh tranh khi đấu thầu qua mạng?

Có xét tính bảo đảm cạnh tranh khi đấu thầu qua mạng?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 23/08/2019 14:02

(Chinhphu.vn) – Đơn vị bà Phạm Phương Bình (Tây Ninh) đang tổ chức lựa chọn nhà thầu gói thầu thi công xây dựng công trình theo hình thức đấu thầu qua mạng. Tại thời điểm đóng thầu có 2 nhà thầu nộp hồ sơ dự thầu gồm nhà thầu A và B.

Giải đáp vướng mắc về đánh giá hồ sơ dự thầu qua mạng

Giải đáp vướng mắc về đánh giá hồ sơ dự thầu qua mạng

Trả lời công dân - doanh nghiệp 12/08/2019 16:02

(Chinhphu.vn) – Trường hợp có sự khác biệt giữa thông tin trong file đính kèm E-HSDT do nhà thầu nộp trên Hệ thống và các thông tin kê khai trong webform thì thông tin trong webform là cơ sở để đánh giá E-HSDT.

Xác định giá gói thầu khi áp dụng hợp đồng trọn gói

Xác định giá gói thầu khi áp dụng hợp đồng trọn gói

Trả lời công dân - doanh nghiệp 02/07/2019 17:02

(Chinhphu.vn) – Khi áp dụng hợp đồng trọn gói, giá gói thầu để làm căn cứ xét duyệt trúng thầu phải bao gồm cả chi phí cho các yếu tố rủi ro có thể xảy ra trong quá trình thực hiện hợp đồng, chi phí dự phòng trượt giá.

Sai khác về tiến độ trong hồ sơ dự thầu có hợp lệ hay không?

Sai khác về tiến độ trong hồ sơ dự thầu có hợp lệ hay không?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 29/01/2019 14:02

(Chinhphu.vn) – Ông Đinh Bá Hoàng (Lạng Sơn) hỏi, đơn dự thầu thuộc E-HSDT của nhà thầu ghi thời gian thực hiện hợp đồng 90 tháng, nhưng biểu tiến độ đề xuất và E-HSYC là 3 tháng, vậy đơn dự thầu có hợp lệ không? E-HSDT của nhà thầu có tiếp tục được đánh giá không?

Bảo lãnh dự thầu sai tên đơn vị thụ hưởng có hợp lệ?

Bảo lãnh dự thầu sai tên đơn vị thụ hưởng có hợp lệ?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 10/12/2018 08:02

(Chinhphu.vn) – Công ty CP Quản lý và Xây dựng cầu đường Nam Định tham gia đấu thầu qua mạng và đã đáp ứng tất cả các nội dung chính mà hồ sơ mời thầu yêu cầu. Tuy nhiên, bảo lãnh dự thầu do ngân hàng phát hành ghi sai tên đơn vị thụ hưởng.

Quy định về bổ sung tài liệu khi dự thầu qua mạng

Quy định về bổ sung tài liệu khi dự thầu qua mạng

Trả lời công dân - doanh nghiệp 01/10/2018 14:20

(Chinhphu.vn) – Qua Hệ thống Tiếp nhận, trả lời kiến nghị của doanh nghiệp, Tổng công ty Bảo hiểm BIDV đề nghị cơ quan chức năng giải đáp một số nội dung liên quan đến việc bổ sung tài liệu dự thầu khi tham gia đấu thầu qua mạng.

Sai khác nào trong hồ sơ dự thầu được chấp nhận?

Sai khác nào trong hồ sơ dự thầu được chấp nhận?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 28/09/2018 07:02

(Chinhphu.vn) – Ban Quản lý dự án các công trình xây dựng Nha Trang (bên mời thầu) đang tổ chức đấu thầu qua mạng gói thầu thi công xây dựng. Hồ sơ mời thầu (E-HSMT) được lập theo mẫu ban hành kèm theo Thông tư số 04/2017/TT-BKHĐT quy định chi tiết về lựa chọn nhà thầu qua Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia.

}