• An Giang
  • Bình Dương
  • Bình Phước
  • Bình Thuận
  • Bình Định
  • Bạc Liêu
  • Bắc Giang
  • Bắc Kạn
  • Bắc Ninh
  • Bến Tre
  • Cao Bằng
  • Cà Mau
  • Cần Thơ
  • Điện Biên
  • Đà Nẵng
  • Đà Lạt
  • Đắk Lắk
  • Đắk Nông
  • Đồng Nai
  • Đồng Tháp
  • Gia Lai
  • Hà Nội
  • Hồ Chí Minh
  • Hà Giang
  • Hà Nam
  • Hà Tây
  • Hà Tĩnh
  • Hòa Bình
  • Hưng Yên
  • Hải Dương
  • Hải Phòng
  • Hậu Giang
  • Khánh Hòa
  • Kiên Giang
  • Kon Tum
  • Lai Châu
  • Long An
  • Lào Cai
  • Lâm Đồng
  • Lạng Sơn
  • Nam Định
  • Nghệ An
  • Ninh Bình
  • Ninh Thuận
  • Phú Thọ
  • Phú Yên
  • Quảng Bình
  • Quảng Nam
  • Quảng Ngãi
  • Quảng Ninh
  • Quảng Trị
  • Sóc Trăng
  • Sơn La
  • Thanh Hóa
  • Thái Bình
  • Thái Nguyên
  • Thừa Thiên Huế
  • Tiền Giang
  • Trà Vinh
  • Tuyên Quang
  • Tây Ninh
  • Vĩnh Long
  • Vĩnh Phúc
  • Vũng Tàu
  • Yên Bái

Tags: đấu thầu rộng rãi

Yêu cầu về hợp đồng tương tự thế nào là hợp lệ?

Yêu cầu về hợp đồng tương tự thế nào là hợp lệ?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 28/01/2021 07:02

(Chinhphu.vn) – Trường hợp nhà thầu xuất trình được hợp đồng tương tự với gói thầu đang xét về quy mô, chủng loại, tính chất theo yêu cầu của E-HSMT mà nhà thầu đã thực hiện với tư cách là nhà thầu chính hoặc nhà thầu phụ thì được coi là đáp ứng yêu cầu về hợp đồng tương tự.

Gói thầu chia nhiều phần không đấu thầu qua mạng

Gói thầu chia nhiều phần không đấu thầu qua mạng

Trả lời công dân - doanh nghiệp 10/12/2020 17:45

(Chinhphu.vn) – Hiện nay, Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia chưa xây dựng được chức năng đấu thầu qua mạng đối với gói thầu chia phần.

Có được gia hạn thời điểm đóng thầu nhiều lần?

Có được gia hạn thời điểm đóng thầu nhiều lần?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 01/11/2019 07:02

(Chinhphu.vn) - Bà Phạm Huỳnh Minh Hương hỏi: Trường hợp đấu thầu rộng rãi thì bên mời thầu có được gia hạn thời điểm đóng thầu nhiều lần vì lý do không đủ số lượng nhà thầu tham gia đấu thầu hay không? Nếu được thì việc gia hạn này có bị giới hạn về số lần hay không?

Điều chỉnh dự án phải hủy thầu?

Điều chỉnh dự án phải hủy thầu?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 10/09/2019 07:02

(Chinhphu.vn) – Trường hợp gói thầu đã lựa chọn nhà thầu nhưng chưa ký hợp đồng và dự án thay đổi quy mô đầu tư thì tiến hành hủy thầu. Thủ tục điều chỉnh dự án thực hiện theo quy định của pháp luật về đầu tư công.

Căn cứ xác định loại gói thầu

Căn cứ xác định loại gói thầu

Trả lời công dân - doanh nghiệp 03/09/2019 08:02

(Chinhphu.vn) – Việc xác định loại gói thầu phải căn cứ vào tính chất, tỷ trọng các phần công việc của gói thầu để xác định cho phù hợp trên cơ sở tuân thủ quy định tại Điều 4 Luật Đấu thầu.

Có xét tính bảo đảm cạnh tranh khi đấu thầu qua mạng?

Có xét tính bảo đảm cạnh tranh khi đấu thầu qua mạng?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 23/08/2019 14:02

(Chinhphu.vn) – Đơn vị bà Phạm Phương Bình (Tây Ninh) đang tổ chức lựa chọn nhà thầu gói thầu thi công xây dựng công trình theo hình thức đấu thầu qua mạng. Tại thời điểm đóng thầu có 2 nhà thầu nộp hồ sơ dự thầu gồm nhà thầu A và B.

Hồ sơ dự thầu không có giấy phép bán hàng có bị loại?

Hồ sơ dự thầu không có giấy phép bán hàng có bị loại?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 20/01/2018 07:02

(Chinhphu.vn) – Công ty ông Phan Nhật Thành (Đà Nẵng) tổ chức lựa chọn nhà thầu cho một gói thầu theo hình thức đấu thầu rộng rãi trong nước, phương thức một giai đoạn một túi hồ sơ. Số lượng nhà thầu tham dự là 3 nhà thầu.

Xử lý trường hợp nhà thầu nộp hai bộ hồ sơ giống nhau

Xử lý trường hợp nhà thầu nộp hai bộ hồ sơ giống nhau

Trả lời công dân - doanh nghiệp 03/02/2017 09:02

(Chinhphu.vn) - Một trong các điều kiện để nhà thầu đáp ứng về tư cách hợp lệ là không có tên trong hai hoặc nhiều hồ sơ dự thầu với tư cách là nhà thầu chính (nhà thầu độc lập hoặc thành viên trong liên danh).

Trường hợp nào được gia hạn thời điểm đóng thầu?

Trường hợp nào được gia hạn thời điểm đóng thầu?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 30/12/2016 08:02

(Chinhphu.vn) - Ông Võ Văn Ba (Long An) hỏi: Bên mời thầu đã gửi trực tiếp bản yêu cầu báo giá cho tối thiểu 3 nhà thầu, nhưng đến khi hết thời hạn nộp báo giá chỉ có 1 nhà thầu nộp thì có được phép gia hạn thời điểm đóng thầu để thực hiện tiếp không? Nếu được thì có phải trả lại hồ sơ báo giá cho nhà thầu trước đó đã nộp không?

Không giới hạn số lần mua sắm trực tiếp trong đấu thầu

Không giới hạn số lần mua sắm trực tiếp trong đấu thầu

Trả lời công dân - doanh nghiệp 09/12/2016 07:02

(Chinhphu.vn) – Công ty của ông Sỹ Nguyên (TP.HCM) có 3 gói thầu có nội dung tương tự, thực hiện vào các thời điểm khác nhau. Công ty đã lựa chọn nhà thầu gói thầu thứ nhất theo hình thức đấu thầu rộng rãi trong nước, áp dụng hình thức mua sắm trực tiếp cho gói thầu thứ hai.

Căn cứ đánh giá hồ sơ dự thầu

Căn cứ đánh giá hồ sơ dự thầu

Trả lời công dân - doanh nghiệp 01/08/2016 14:02

(Chinhphu.vn) - Cơ quan của ông Nguyễn Nam Hải (Hà Nam) tổ chức đấu thầu rộng rãi, phương thức 1 giai đoạn, 2 túi hồ sơ, loại hợp đồng trọn gói cho gói thầu tư vấn thiết kế bản vẽ thi công – dự toán với dự toán chi phí thiết kế là 100 tỷ đồng nhân với hệ số theo Quyết định số 957/QĐ-BXD.

}