• An Giang
  • Bình Dương
  • Bình Phước
  • Bình Thuận
  • Bình Định
  • Bạc Liêu
  • Bắc Giang
  • Bắc Kạn
  • Bắc Ninh
  • Bến Tre
  • Cao Bằng
  • Cà Mau
  • Cần Thơ
  • Điện Biên
  • Đà Nẵng
  • Đà Lạt
  • Đắk Lắk
  • Đắk Nông
  • Đồng Nai
  • Đồng Tháp
  • Gia Lai
  • Hà Nội
  • Hồ Chí Minh
  • Hà Giang
  • Hà Nam
  • Hà Tây
  • Hà Tĩnh
  • Hòa Bình
  • Hưng Yên
  • Hải Dương
  • Hải Phòng
  • Hậu Giang
  • Khánh Hòa
  • Kiên Giang
  • Kon Tum
  • Lai Châu
  • Long An
  • Lào Cai
  • Lâm Đồng
  • Lạng Sơn
  • Nam Định
  • Nghệ An
  • Ninh Bình
  • Ninh Thuận
  • Phú Thọ
  • Phú Yên
  • Quảng Bình
  • Quảng Nam
  • Quảng Ngãi
  • Quảng Ninh
  • Quảng Trị
  • Sóc Trăng
  • Sơn La
  • Thanh Hóa
  • Thái Bình
  • Thái Nguyên
  • Thừa Thiên Huế
  • Tiền Giang
  • Trà Vinh
  • Tuyên Quang
  • Tây Ninh
  • Vĩnh Long
  • Vĩnh Phúc
  • Vũng Tàu
  • Yên Bái

Tags: ký hợp đồng

Có thể ủy quyền ký hợp đồng lao động theo mùa vụ?

Có thể ủy quyền ký hợp đồng lao động theo mùa vụ?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 22/08/2019 14:02

(Chinhphu.vn) - Công ty ông Ngô Văn Thứ (Hà Nội) thường xuyên ký hợp đồng lao động thời vụ với nhiều người lao động. Để giảm thiểu việc ký kết hợp đồng thời vụ với nhiều người, công ty đề nghị một nhóm người ủy quyền lại cho một người là tổ trưởng ký. Ông Thứ hỏi, việc ủy quyền này có đúng quy định không?

Có được thay đổi model hàng hóa sau khi ký hợp đồng?

Có được thay đổi model hàng hóa sau khi ký hợp đồng?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 05/05/2019 07:02

(Chinhphu.vn) – Trong hồ sơ dự thầu của đơn vị bà Lê Thị Kim Tuyến (Đồng Tháp) có cam kết cung cấp thiết bị A chính hãng. Sau khi có thông báo trúng thầu và ký hợp đồng, đơn vị bà tìm nguồn cung thiết bị A nhưng đã hết do hãng không còn sản xuất và thay thế bằng thiết bị A+.

Tiếp tục làm việc sau 60 tuổi, có phải ký lại hợp đồng?

Tiếp tục làm việc sau 60 tuổi, có phải ký lại hợp đồng?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 03/12/2018 15:45

(Chinhphu.vn) – Trường hợp người lao động tiếp tục lao động sau 60 tuổi đối với nam hoặc 55 tuổi đối với nữ thì Công ty CP Kết cấu Thép Toàn Thịnh (Long An) thỏa thuận với người lao động để sửa đổi, bổ sung hợp đồng lao động theo quy định tại Điều 5 Thông tư số 47/2015/TT-BLĐTBXH.

Có được điều chỉnh giá gói thầu sau khi ký hợp đồng?

Có được điều chỉnh giá gói thầu sau khi ký hợp đồng?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 25/09/2018 10:02

(Chinhphu.vn) – Nếu chủ đầu tư và nhà thầu đã tiến hành ký kết hợp đồng thì việc thực hiện hợp đồng, thanh toán đối với hợp đồng trọn gói phải tuân thủ theo quy định tại Điều 62 Luật Đấu thầu.

Quy định về ký hợp đồng với nhân viên phục vụ tại bệnh viện

Quy định về ký hợp đồng với nhân viên phục vụ tại bệnh viện

Trả lời công dân - doanh nghiệp 08/06/2018 07:02

(Chinhphu.vn) – Bà Lê Na (Long An) làm việc tại bệnh viện chuyên khoa tuyến tỉnh. Căn cứ Nghị định 68/2000/NĐ-CP và Thông tư 15/2001/TT-BTCCBCP, bệnh viện của bà ký hợp đồng lao động có thời hạn đối với các chức danh nhân viên phục vụ.

Thương thảo hợp đồng trước khi có kế hoạch lựa chọn nhà thầu?

Thương thảo hợp đồng trước khi có kế hoạch lựa chọn nhà thầu?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 24/07/2017 15:02

(Chinhphu.vn) – Gói thầu có giá trị không quá 100 triệu đồng đối với gói thầu thuộc dự án mua sắm thường xuyên được áp dụng hình thức chỉ định thầu.

Có được ủy quyền cho chi nhánh ký kết hợp đồng?

Có được ủy quyền cho chi nhánh ký kết hợp đồng?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 19/07/2016 11:02

(Chinhphu.vn) - Luật Doanh nghiệp quy định, chi nhánh là đơn vị phụ thuộc của doanh nghiệp, có nhiệm vụ thực hiện toàn bộ hoặc một phần chức năng của doanh nghiệp kể cả chức năng đại diện theo ủy quyền.

Ai có thẩm quyền ký kết hợp đồng lao động tại DN?

Ai có thẩm quyền ký kết hợp đồng lao động tại DN?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 16/03/2016 09:02

(Chinhphu.vn) - Trong công ty cổ phần, Chủ tịch Hội đồng quản trị là người đại diện theo pháp luật, nhưng theo Luật Doanh nghiệp, Tổng Giám đốc là người trực tiếp quản lý, điều hành hoạt động sản xuất, kinh doanh và có quyền tuyển dụng lao động. Vậy, ai là người trực tiếp ký kết hợp đồng với người lao động?

}