QUỐC TANG ĐỒNG CHÍ TỔNG BÍ THƯ NGUYỄN PHÚ TRỌNG - NHÀ LÃNH ĐẠO LỖI LẠC CỦA ĐẢNG
  • An Giang
  • Bình Dương
  • Bình Phước
  • Bình Thuận
  • Bình Định
  • Bạc Liêu
  • Bắc Giang
  • Bắc Kạn
  • Bắc Ninh
  • Bến Tre
  • Cao Bằng
  • Cà Mau
  • Cần Thơ
  • Điện Biên
  • Đà Nẵng
  • Đà Lạt
  • Đắk Lắk
  • Đắk Nông
  • Đồng Nai
  • Đồng Tháp
  • Gia Lai
  • Hà Nội
  • Hồ Chí Minh
  • Hà Giang
  • Hà Nam
  • Hà Tây
  • Hà Tĩnh
  • Hòa Bình
  • Hưng Yên
  • Hải Dương
  • Hải Phòng
  • Hậu Giang
  • Khánh Hòa
  • Kiên Giang
  • Kon Tum
  • Lai Châu
  • Long An
  • Lào Cai
  • Lâm Đồng
  • Lạng Sơn
  • Nam Định
  • Nghệ An
  • Ninh Bình
  • Ninh Thuận
  • Phú Thọ
  • Phú Yên
  • Quảng Bình
  • Quảng Nam
  • Quảng Ngãi
  • Quảng Ninh
  • Quảng Trị
  • Sóc Trăng
  • Sơn La
  • Thanh Hóa
  • Thái Bình
  • Thái Nguyên
  • Thừa Thiên Huế
  • Tiền Giang
  • Trà Vinh
  • Tuyên Quang
  • Tây Ninh
  • Vĩnh Long
  • Vĩnh Phúc
  • Vũng Tàu
  • Yên Bái

Kỹ sư quản lý đất đai có được cấp chứng chỉ đo đạc, bản đồ?

(Chinhphu.vn) - Ông Dương Hoàng Việt (Thừa Thiên Huế) là kỹ sư ngành quản lý đất đai, có hơn 10 năm làm việc cho Công ty Khảo sát Thiết kế Xây dựng Điện 1 có liên quan đến đo đạc và bản đồ. Vậy ông có được cấp chứng chỉ hành nghề về đo đạc và bản đồ không?

09/10/2023 10:02

Cục Đo đạc, Bản đồ và Thông tin địa lý Việt Nam, Bộ Tài nguyên và Môi trường trả lời vấn đề này như sau:

Cá nhân khi đáp ứng đủ điều kiện quy định tại Khoản 3, Khoản 4 Điều 53 Luật Đo đạc và bản đồ được cấp chứng chỉ hành nghề đo đạc và bản đồ.

Đối chiếu các thông tin của ông cung cấp với các quy định trên, để có đủ điều kiện để xét cấp chứng chỉ hành nghề đo đạc, bản đồ ngoài việc có văn bằng đại học "kỹ sư ngành quản lý đất đai" cần cung cấp: các tài liệu chứng minh có trình độ chuyên môn được đào tạo, thời gian và kinh nghiệm tham gia công việc phù hợp với nội dung đề nghị cấp chứng chỉ hành nghề.

Đăng Khôi