• An Giang
  • Bình Dương
  • Bình Phước
  • Bình Thuận
  • Bình Định
  • Bạc Liêu
  • Bắc Giang
  • Bắc Kạn
  • Bắc Ninh
  • Bến Tre
  • Cao Bằng
  • Cà Mau
  • Cần Thơ
  • Điện Biên
  • Đà Nẵng
  • Đà Lạt
  • Đắk Lắk
  • Đắk Nông
  • Đồng Nai
  • Đồng Tháp
  • Gia Lai
  • Hà Nội
  • Hồ Chí Minh
  • Hà Giang
  • Hà Nam
  • Hà Tây
  • Hà Tĩnh
  • Hòa Bình
  • Hưng Yên
  • Hải Dương
  • Hải Phòng
  • Hậu Giang
  • Khánh Hòa
  • Kiên Giang
  • Kon Tum
  • Lai Châu
  • Long An
  • Lào Cai
  • Lâm Đồng
  • Lạng Sơn
  • Nam Định
  • Nghệ An
  • Ninh Bình
  • Ninh Thuận
  • Phú Thọ
  • Phú Yên
  • Quảng Bình
  • Quảng Nam
  • Quảng Ngãi
  • Quảng Ninh
  • Quảng Trị
  • Sóc Trăng
  • Sơn La
  • Thanh Hóa
  • Thái Bình
  • Thái Nguyên
  • Thừa Thiên Huế
  • Tiền Giang
  • Trà Vinh
  • Tuyên Quang
  • Tây Ninh
  • Vĩnh Long
  • Vĩnh Phúc
  • Vũng Tàu
  • Yên Bái

Tags: kỹ sư

Phạm vi hoạt động của chứng chỉ thiết kế cấp - thoát nước

Phạm vi hoạt động của chứng chỉ thiết kế cấp - thoát nước

Trả lời công dân - doanh nghiệp 23/11/2020 12:45

(Chinhphu.vn) - Cá nhân đã được cấp chứng chỉ hành nghề thiết kế cấp – thoát nước công trình hạng I được làm chủ nhiệm thiết kế xây dựng, chủ trì thiết kế, thẩm tra thiết kế bộ môn chuyên ngành cấp - thoát nước của tất cả công trình cùng loại với công trình được ghi trong chứng chỉ hành nghề.

Kỹ sư công trình giao thông có được cấp chứng chỉ hạ tầng kỹ thuật?

Kỹ sư công trình giao thông có được cấp chứng chỉ hạ tầng kỹ thuật?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 30/06/2020 15:02

(Chinhphu.vn) - Chuyên môn phù hợp khi xét cấp chứng chỉ hành nghề thiết kế xây dựng công trình hạ tầng kỹ thuật là chuyên môn được đào tạo thuộc chuyên ngành kỹ thuật có liên quan đến thiết kế các loại công trình hạ tầng kỹ thuật.

Kỹ sư nhà thầu chính EPC phải có chứng chỉ hành nghề

Kỹ sư nhà thầu chính EPC phải có chứng chỉ hành nghề

Trả lời công dân - doanh nghiệp 19/06/2020 14:02

(Chinhphu.vn) - Kỹ sư nhà thầu chính EPC nếu đảm nhận các chức danh quy định tại Khoản 3, Điều 148 Luật Xây dựng năm 2014 thì phải có chứng chỉ hành nghề theo quy định tại Nghị định số 100/2018/NĐ-CP.

Hướng dẫn lập hồ sơ cấp chứng chỉ hành nghề xây dựng

Hướng dẫn lập hồ sơ cấp chứng chỉ hành nghề xây dựng

Trả lời công dân - doanh nghiệp 20/05/2019 16:20

(Chinhphu.vn) – Hồ sơ đề nghị cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng thực hiện theo quy định tại Mục 1, Khoản 14, Điều 1 Nghị định số 100/2018/NĐ-CP về sửa đổi, bổ sung, bãi bỏ một số quy định về điều kiện đầu tư kinh doanh thuộc các lĩnh vực quản lý Nhà nước của Bộ Xây dựng.

Kỹ sư điện có được cấp chứng chỉ giám sát thi công?

Kỹ sư điện có được cấp chứng chỉ giám sát thi công?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 27/03/2019 09:02

(Chinhphu.vn) – Căn cứ Thông tư số 08/2018/TT-BXD ngày 5/10/2018 của Bộ Xây dựng thì chuyên ngành điện thuộc chuyên môn đào tạo phù hợp để cấp chứng chỉ hành nghề giám sát công tác lắp đặt thiết bị vào công trình.

Hơn 1 triệu người thất nghiệp và vấn đề đào tạo

Hơn 1 triệu người thất nghiệp và vấn đề đào tạo

Đời sống 17/08/2016 17:38

(Chinhphu.vn) - Trong quý II/2016, cả nước có hơn 1 triệu người trong độ tuổi lao động bị thất nghiệp, trong đó có tới hơn 400.000 người có chuyên môn kỹ thuật. Điều này đặt ra vấn đề cần chú trọng đổi mới phương pháp đào tạo đáp ứng nhu cầu thực tế.

}