• An Giang
  • Bình Dương
  • Bình Phước
  • Bình Thuận
  • Bình Định
  • Bạc Liêu
  • Bắc Giang
  • Bắc Kạn
  • Bắc Ninh
  • Bến Tre
  • Cao Bằng
  • Cà Mau
  • Cần Thơ
  • Điện Biên
  • Đà Nẵng
  • Đà Lạt
  • Đắk Lắk
  • Đắk Nông
  • Đồng Nai
  • Đồng Tháp
  • Gia Lai
  • Hà Nội
  • Hồ Chí Minh
  • Hà Giang
  • Hà Nam
  • Hà Tây
  • Hà Tĩnh
  • Hòa Bình
  • Hưng Yên
  • Hải Dương
  • Hải Phòng
  • Hậu Giang
  • Khánh Hòa
  • Kiên Giang
  • Kon Tum
  • Lai Châu
  • Long An
  • Lào Cai
  • Lâm Đồng
  • Lạng Sơn
  • Nam Định
  • Nghệ An
  • Ninh Bình
  • Ninh Thuận
  • Phú Thọ
  • Phú Yên
  • Quảng Bình
  • Quảng Nam
  • Quảng Ngãi
  • Quảng Ninh
  • Quảng Trị
  • Sóc Trăng
  • Sơn La
  • Thanh Hóa
  • Thái Bình
  • Thái Nguyên
  • Thừa Thiên Huế
  • Tiền Giang
  • Trà Vinh
  • Tuyên Quang
  • Tây Ninh
  • Vĩnh Long
  • Vĩnh Phúc
  • Vũng Tàu
  • Yên Bái

Tags: phí thẩm định

Công trình thiết kế một bước thu phí thẩm định thế nào?

Công trình thiết kế một bước thu phí thẩm định thế nào?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 09/06/2021 07:02

(Chinhphu.vn) - Trường hợp cơ quan chuyên môn về xây dựng thực hiện công trình xây dựng có thiết kế một bước thì không thu phí thẩm định thiết kế kỹ thuật theo quy định tại Thông tư số 210/2016/TT-BTC.

Không quy định thu phí cấp phép hoạt động khoa học, công nghệ

Không quy định thu phí cấp phép hoạt động khoa học, công nghệ

Trả lời công dân - doanh nghiệp 30/06/2018 09:02

(Chinhphu.vn) – Bà Hoàng Ngân (Gia Lai) thắc mắc, Thông tư 298/2016/TT-BTC chỉ quy định phí thẩm định điều kiện hoạt động khoa học, công nghệ (KHCN), không quy định tỷ lệ trích nộp lệ phí cấp phép hoạt động KHCN. Vậy, tỷ lệ trích nộp của lệ phí cấp phép hoạt động KHCN theo quy định nào?

Căn cứ xác định phí thẩm định báo cáo kinh tế-kỹ thuật

Căn cứ xác định phí thẩm định báo cáo kinh tế-kỹ thuật

Trả lời công dân - doanh nghiệp 14/03/2018 11:02

(Chinhphu.vn) – Ông Nguyễn Tân (Quảng Ngãi) hỏi: Trường hợp chủ đầu tư đã thẩm tra thiết kế bản vẽ thi công và dự toán trước khi thẩm định báo cáo kinh tế - kỹ thuật thì cơ quan Nhà nước thu bằng mức phí quy định hay chỉ được tính thu bằng 50% mức thu phí tương ứng quy định theo Khoản 4, Điều 4 Thông tư 209/2016/TT-BTC?

Thu phí thẩm định dự án đầu tư xây dựng thế nào?

Thu phí thẩm định dự án đầu tư xây dựng thế nào?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 25/10/2017 08:02

(Chinhphu.vn) – Bà Nguyễn Đặng Hoài Thương (tỉnh Thừa Thiên Huế) hỏi, đối với công trình chỉ yêu cầu lập Báo cáo kinh tế - kỹ thuật (thiết kế một bước), khi cơ quan chuyên môn về xây dựng cấp huyện thẩm định thì có được thu phí thẩm định không? Nếu có thì hệ số được xác định theo quy định nào?

Có được chi từ nguồn thu phí thẩm định?

Có được chi từ nguồn thu phí thẩm định?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 13/09/2017 08:02

(Chinhphu.vn) - Ông Trần Kha công tác tại Chi cục Kiểm lâm tỉnh Quảng Ninh. Trước đây, khi đơn vị của ông được giao dự toán thu, chi ngân sách Nhà nước thì trong đó có thể hiện phần chi từ nguồn thu phí thẩm định các công trình liên quan đến lâm nghiệp.

Thẩm định dự án vốn Nhà nước, thu phí thế nào?

Thẩm định dự án vốn Nhà nước, thu phí thế nào?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 24/07/2017 11:20

(Chinhphu.vn) - Ông Lê Nam Sơn (Thái Nguyên) hỏi: Cơ quan thẩm định tại địa phương tôi thu phí thẩm định dự án đối với công trình quy mô nhỏ (thẩm định Báo cáo kinh tế - kỹ thuật) theo Thông tư số 75/2014/TT-BTC, mà không theo Thông tư số 1

Phí thẩm định dự án sử dụng vốn chủ sở hữu

Phí thẩm định dự án sử dụng vốn chủ sở hữu

Trả lời công dân - doanh nghiệp 17/10/2016 14:20

(Chinhphu.vn) - Công ty ông Trần Lê Lương (Hà Tĩnh) đầu tư dự án xây dựng hạ tầng bằng vốn chủ sở hữu. Trong quá trình thẩm tra thiết kế cơ quan quản lý áp mức phí thẩm tra dự toán, thiết kế theo Phụ lục số 1 và 3 kèm theo Thông tư số 75/2014/TT-BTC. Ông Lương hỏi, như vậy có đúng không?

Có được thu thêm phí thẩm định thiết kế, dự toán?

Có được thu thêm phí thẩm định thiết kế, dự toán?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 16/05/2016 10:02

(Chinhphu.vn) – Thiết kế và dự toán là một phần của Báo cáo kinh tế-kỹ thuật, do vậy mức phí thẩm định Báo cáo kinh tế-kỹ thuật đã bao gồm cả phí cho việc thẩm định thiết kế và dự toán.

}