• An Giang
  • Bình Dương
  • Bình Phước
  • Bình Thuận
  • Bình Định
  • Bạc Liêu
  • Bắc Giang
  • Bắc Kạn
  • Bắc Ninh
  • Bến Tre
  • Cao Bằng
  • Cà Mau
  • Cần Thơ
  • Điện Biên
  • Đà Nẵng
  • Đà Lạt
  • Đắk Lắk
  • Đắk Nông
  • Đồng Nai
  • Đồng Tháp
  • Gia Lai
  • Hà Nội
  • Hồ Chí Minh
  • Hà Giang
  • Hà Nam
  • Hà Tây
  • Hà Tĩnh
  • Hòa Bình
  • Hưng Yên
  • Hải Dương
  • Hải Phòng
  • Hậu Giang
  • Khánh Hòa
  • Kiên Giang
  • Kon Tum
  • Lai Châu
  • Long An
  • Lào Cai
  • Lâm Đồng
  • Lạng Sơn
  • Nam Định
  • Nghệ An
  • Ninh Bình
  • Ninh Thuận
  • Phú Thọ
  • Phú Yên
  • Quảng Bình
  • Quảng Nam
  • Quảng Ngãi
  • Quảng Ninh
  • Quảng Trị
  • Sóc Trăng
  • Sơn La
  • Thanh Hóa
  • Thái Bình
  • Thái Nguyên
  • Thừa Thiên Huế
  • Tiền Giang
  • Trà Vinh
  • Tuyên Quang
  • Tây Ninh
  • Vĩnh Long
  • Vĩnh Phúc
  • Vũng Tàu
  • Yên Bái

Tags: Phụ cấp đặc thù

Phụ cấp đặc thù có được trừ thuế thu nhập cá nhân?

Phụ cấp đặc thù có được trừ thuế thu nhập cá nhân?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 29/11/2021 11:02

(Chinhphu.vn) – Theo phản ánh của ông Nguyễn Văn Hiếu (Quảng Trị), căn cứ Điểm b Khoản 2 Điều 2 Thông tư số 111/2013/TT-BTC thì tiền thưởng vận hành an toàn điện là chế độ phụ cấp đặc thù ngành điện theo Quyết định số 234/2005/QĐ-TTg, Qu

Làm công tác huấn luyện võ thuật có được phụ cấp đặc thù?

Làm công tác huấn luyện võ thuật có được phụ cấp đặc thù?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 07/07/2021 07:02

(Chinhphu.vn) - Ông Lê Văn Dùng vào ngành Công an ngày 1/1/1980, quân hàm Đại tá, làm trưởng khoa và trực tiếp giảng dạy môn võ thuật tại trường cao đẳng từ tháng 5/1989, đến ngày 1/10/2019 ông nghỉ chờ hưu. Ông Dùng hỏi, ông có được hưởng chế độ đặc thù của huấn luyện viên võ thuật không? Nếu được thì chế độ được hưởng như thế nào?

Các trường hợp được hưởng phụ cấp đặc thù quốc phòng

Các trường hợp được hưởng phụ cấp đặc thù quốc phòng

Trả lời công dân - doanh nghiệp 08/06/2017 08:02

(Chinhphu.vn) - Ông Nguyễn Quốc Dũng (tỉnh Bắc Ninh) là công chức Tư pháp - Hộ tịch làm nhiệm vụ Xã đội phó, hưởng lương hệ số 1,86 theo bằng trung cấp quân sự cơ sở. Ông Dũng hỏi, ông có được hưởng phụ cấp đặc thù quốc phòng không? Nếu được thì cách tính như thế nào?

}