• An Giang
  • Bình Dương
  • Bình Phước
  • Bình Thuận
  • Bình Định
  • Bạc Liêu
  • Bắc Giang
  • Bắc Kạn
  • Bắc Ninh
  • Bến Tre
  • Cao Bằng
  • Cà Mau
  • Cần Thơ
  • Điện Biên
  • Đà Nẵng
  • Đà Lạt
  • Đắk Lắk
  • Đắk Nông
  • Đồng Nai
  • Đồng Tháp
  • Gia Lai
  • Hà Nội
  • Hồ Chí Minh
  • Hà Giang
  • Hà Nam
  • Hà Tây
  • Hà Tĩnh
  • Hòa Bình
  • Hưng Yên
  • Hải Dương
  • Hải Phòng
  • Hậu Giang
  • Khánh Hòa
  • Kiên Giang
  • Kon Tum
  • Lai Châu
  • Long An
  • Lào Cai
  • Lâm Đồng
  • Lạng Sơn
  • Nam Định
  • Nghệ An
  • Ninh Bình
  • Ninh Thuận
  • Phú Thọ
  • Phú Yên
  • Quảng Bình
  • Quảng Nam
  • Quảng Ngãi
  • Quảng Ninh
  • Quảng Trị
  • Sóc Trăng
  • Sơn La
  • Thanh Hóa
  • Thái Bình
  • Thái Nguyên
  • Thừa Thiên Huế
  • Tiền Giang
  • Trà Vinh
  • Tuyên Quang
  • Tây Ninh
  • Vĩnh Long
  • Vĩnh Phúc
  • Vũng Tàu
  • Yên Bái

Tags: phụ lục hợp đồng

Hợp đồng theo đơn giá cố định phát sinh khối lượng, xử lý thế nào?

Hợp đồng theo đơn giá cố định phát sinh khối lượng, xử lý thế nào?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 07/03/2022 10:02

(Chinhphu.vn) - Công ty ông Nguyễn Văn Tiến (Lai Châu) đang thực hiện một hợp đồng theo đơn giá cố định. Theo nội dung hợp đồng đã ký thì khối lượng đào móng 100% là đất cấp 3, nhưng khi thi công lại xuất hiện khối đá nằm ngoài phạm vi được khoan thăm dò địa chất, giá trị khối lượng phát sinh không làm vượt giá gói thầu được phê duyệt.

Chỉ được ký kết hợp đồng với nhà thầu có đủ năng lực

Chỉ được ký kết hợp đồng với nhà thầu có đủ năng lực

Trả lời công dân - doanh nghiệp 04/07/2019 11:02

(Chinhphu.vn) - Chủ đầu tư chỉ được ký kết hợp đồng với nhà thầu có đủ năng lực đáp ứng yêu cầu của gói thầu, hợp đồng và báo cáo người quyết định đầu tư quyết định việc điều chỉnh hợp đồng cho phù hợp, bảo đảm tuân thủ đúng hợp đồng đã ký và các quy định pháp luật có liên quan.

Có quy định về giá trị hợp đồng tạm tính?

Có quy định về giá trị hợp đồng tạm tính?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 07/11/2018 11:02

(Chinhphu.vn) - Quyết định chỉ định thầu ghi là giá trị tạm tính, hình thức hợp đồng là trọn gói. Trên quyết định chỉ định thầu và hợp đồng đều có nội dung “giá trị chính thức sẽ căn cứ vào dự toán được duyệt tại quyết định phê duyệt báo cáo kinh tế-kỹ thuật”. Như vậy, chủ đầu tư và nhà thầu lựa chọn hình thức hợp đồng trọn gói là đúng hay sai?

Hợp đồng EPC có được ký phụ lục bổ sung công việc?

Hợp đồng EPC có được ký phụ lục bổ sung công việc?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 03/05/2018 08:02

(Chinhphu.vn) - Việc áp dụng thực hiện hợp đồng EPC cần tuân thủ nguyên tắc quy định tại Điều 3 Thông tư số 30/2016/TT-BXD hướng dẫn hợp đồng thiết kế - cung cấp thiết bị công nghệ và thi công xây dựng công trình.

Giải đáp vướng mắc về thanh toán hợp đồng trọn gói

Giải đáp vướng mắc về thanh toán hợp đồng trọn gói

Trả lời công dân - doanh nghiệp 29/09/2017 09:02

(Chinhphu.vn) - Giá hợp đồng trọn gói là giá không thay đổi trong suốt quá trình thực hiện hợp đồng đối với khối lượng các công việc thuộc phạm vi hợp đồng đã ký kết, trừ trường hợp bất khả kháng và thay đổi phạm vi công việc phải thực hiện.

Trường hợp được ký phụ lục gia hạn hợp đồng

Trường hợp được ký phụ lục gia hạn hợp đồng

Doanh nghiệp – Cơ quan chức năng 14/02/2017 09:02

(Chinhphu.vn) – Qua Hệ thống tiếp nhận, trả lời kiến nghị của doanh nghiệp trên Cổng TTĐT Chính phủ, Bộ Xây dựng đã có văn bản hướng dẫn Công ty TNHH MTV Tư vấn xây dựng Đại Phát Hồng Dân (tỉnh Bạc Liêu) một số nội dung liên quan đến việc gia hạn và điều chỉnh giá hợp đồng xây dựng.

Có được ký phụ lục để tăng giá trị hợp đồng trọn gói?

Có được ký phụ lục để tăng giá trị hợp đồng trọn gói?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 31/01/2017 10:02

(Chinhphu.vn) – Đơn vị của ông Nguyễn Trọng Toàn (tỉnh Bình Dương) ký hợp đồng trọn gói với đơn vị tư vấn lập dự án theo đơn giá tạm tính. Tuy nhiên, sau đó chi phí lập dự án được phê duyệt cao hơn giá trị hợp đồng đã ký, khối lượng công việc không tăng.

Điều chỉnh thời hạn hợp đồng lao động thế nào là đúng?

Điều chỉnh thời hạn hợp đồng lao động thế nào là đúng?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 17/10/2016 12:20

(Chinhphu.vn) – Thời hạn hợp đồng lao động chỉ được sửa đổi một lần bằng phụ lục hợp đồng lao động và không được làm thay đổi loại hợp đồng đã giao kết.

}