• An Giang
  • Bình Dương
  • Bình Phước
  • Bình Thuận
  • Bình Định
  • Bạc Liêu
  • Bắc Giang
  • Bắc Kạn
  • Bắc Ninh
  • Bến Tre
  • Cao Bằng
  • Cà Mau
  • Cần Thơ
  • Điện Biên
  • Đà Nẵng
  • Đà Lạt
  • Đắk Lắk
  • Đắk Nông
  • Đồng Nai
  • Đồng Tháp
  • Gia Lai
  • Hà Nội
  • Hồ Chí Minh
  • Hà Giang
  • Hà Nam
  • Hà Tây
  • Hà Tĩnh
  • Hòa Bình
  • Hưng Yên
  • Hải Dương
  • Hải Phòng
  • Hậu Giang
  • Khánh Hòa
  • Kiên Giang
  • Kon Tum
  • Lai Châu
  • Long An
  • Lào Cai
  • Lâm Đồng
  • Lạng Sơn
  • Nam Định
  • Nghệ An
  • Ninh Bình
  • Ninh Thuận
  • Phú Thọ
  • Phú Yên
  • Quảng Bình
  • Quảng Nam
  • Quảng Ngãi
  • Quảng Ninh
  • Quảng Trị
  • Sóc Trăng
  • Sơn La
  • Thanh Hóa
  • Thái Bình
  • Thái Nguyên
  • Thừa Thiên Huế
  • Tiền Giang
  • Trà Vinh
  • Tuyên Quang
  • Tây Ninh
  • Vĩnh Long
  • Vĩnh Phúc
  • Vũng Tàu
  • Yên Bái

Tags: THCS

Chứng chỉ nghiệp vụ sư phạm cấp năm 2008 có còn giá trị không?

Chứng chỉ nghiệp vụ sư phạm cấp năm 2008 có còn giá trị không?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 28/09/2022 07:02

(Chinhphu.vn) - Ông Hoàng Tâm (Lạng Sơn) tốt nghiệp cao đẳng công nghệ thông tin và có chứng chỉ nghiệp vụ sư phạm bậc 1 của trường Đại học Sư phạm Hà Nội 2, cấp năm 2008. Năm 2009, ông được tuyển dụng vào vị trí giáo viên THCS. Năm 2015, ông tốt nghiệp đại học công nghệ thông tin, hệ vừa làm vừa học.

Dạy ngoại ngữ tại trường THCS cần tiêu chuẩn gì?

Dạy ngoại ngữ tại trường THCS cần tiêu chuẩn gì?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 19/09/2022 08:02

(Chinhphu.vn) - Ông Khương Âu Văn (Hà Nội) tốt nghiệp đại học sư phạm hệ chính quy, chuyên ngành Ngữ văn. Ông có chứng chỉ IELTS 7.5 và có nguyện vọng trở thành giáo viên THCS môn Tiếng Anh. Ông Văn hỏi, ông cần có thêm những loại chứng chỉ, giấy tờ nào để được dạy môn Tiếng Anh tại trường THCS?

Cách tính thời gian giữ hạng đối với giáo viên THCS

Cách tính thời gian giữ hạng đối với giáo viên THCS

Trả lời công dân - doanh nghiệp 06/09/2022 07:02

(Chinhphu.vn) - Ông Ngô Hữu Hải (Quảng Ngãi) hỏi, căn cứ Thông tư số 03/2021/TT-BGDĐT thì thời gian giữ chức danh nghề nghiệp giáo viên THCS hạng III (mã số V.07.04.32) hoặc tương đương đủ từ 9 năm trở lên (không kể thời gian tập sự) được tính như thế nào?

Giáo viên có phải chứng minh đủ 5 nhiệm vụ mới được thăng hạng?

Giáo viên có phải chứng minh đủ 5 nhiệm vụ mới được thăng hạng?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 31/08/2022 08:20

(Chinhphu.vn) - Bà Nguyễn Hồng (Đà Nẵng) là giáo viên THCS hạng II cũ (mã số V.07.04.11), có bằng cử nhân sư phạm và chứng chỉ bồi dưỡng theo tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp giáo viên THCS hạng II, giáo viên dạy giỏi cấp trường, cấp quận.

Nhân viên thư viện trường học có được nghỉ hè?

Nhân viên thư viện trường học có được nghỉ hè?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 24/08/2022 07:02

(Chinhphu.vn) - Bà Hà Thanh Hoàn (Quảng Ninh) là nhân viên thư viện tại trường THCS. Theo Điều 29 Thông tư số 32/2020/TT-BGDĐT của Bộ Giáo dục và Đào tạo, giáo viên, nhân viên có quyền được nghỉ hè. Bà Hoàn hỏi, vậy nhân viên thư viện có được nghỉ hè theo Thông tư này không?

Giữ hạng cũ bao lâu thì giáo viên được thăng hạng mới?

Giữ hạng cũ bao lâu thì giáo viên được thăng hạng mới?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 17/08/2022 14:45

(Chinhphu.vn) - Một trong những điều kiện để giáo viên được đăng ký dự thi hoặc xét thăng hạng chức danh nghề nghiệp giáo viên THCS hạng III lên hạng II là phải có đủ từ 9 năm giữ chức danh nghề nghiệp giáo viên THCS hạng III (mã số V.07.04.32) hoặc tương đương.

Sẽ có quy định mới gỡ vướng thăng hạng giáo viên THCS

Sẽ có quy định mới gỡ vướng thăng hạng giáo viên THCS

Trả lời công dân - doanh nghiệp 09/08/2022 09:20

(Chinhphu.vn) - Bộ Giáo dục và Đào tạo đang nghiên cứu, sửa đổi các Thông tư số 01, 02, 03, 04/2021/TT-BGDĐT bảo đảm tuân thủ một số quy định điều chỉnh mới tại văn bản có tính pháp lý cao hơn và khắc phục một số vướng mắc phát sinh trong quá trình triển khai thực hiện tại địa phương.

Hướng dẫn chuyển hạng giáo viên THCS từ cũ sang mới

Hướng dẫn chuyển hạng giáo viên THCS từ cũ sang mới

Trả lời công dân - doanh nghiệp 07/06/2022 09:02

(Chinhphu.vn) - Ông Vũ Thái Sơn (Lâm Đồng) sinh tháng 4/1968, vào ngành Giáo dục và tham gia BHXH liên tục từ tháng 9/1992, hiện là giáo viên THCS hạng III, mã số V.07.04.12, bậc 10/10; hệ số 4,89, phụ cấp vượt khung 5% từ tháng 1/2021.

Căn cứ chuyển hạng chức danh nghề nghiệp giáo viên THCS

Căn cứ chuyển hạng chức danh nghề nghiệp giáo viên THCS

Trả lời công dân - doanh nghiệp 03/05/2022 07:02

(Chinhphu.vn) - Ông Nguyễn Hữu Lãm (Hậu Giang) có 11 năm làm giáo viên THPT hạng III, mã số V.07.05.15. Ông chuyển xuống giảng dạy tại cấp THCS được 4 năm. Ông đã có chứng chỉ chức danh nghề nghiệp giáo viên THCS hạng II và đáp ứng đủ tiêu chuẩn giáo viên THCS hạng II.

Bổ nhiệm chức danh nghề nghiệp không chỉ căn cứ trình độ đào tạo

Bổ nhiệm chức danh nghề nghiệp không chỉ căn cứ trình độ đào tạo

Trả lời công dân - doanh nghiệp 30/04/2022 08:02

(Chinhphu.vn) - Bà Bùi Thị Kim Huệ (Đắk Nông) là giáo viên THCS, được tuyển dụng năm 2013, chuyển ngạch từ cao đẳng sang đại học năm 2017, hưởng lương bậc 3 hệ số 3,00; mã số V07.04.11 (theo Thông tư liên tịch số 22/2015/TTLT-BGDĐT-BNV).

Có phải học lại nghiệp vụ sư phạm theo thông tư mới?

Có phải học lại nghiệp vụ sư phạm theo thông tư mới?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 03/03/2022 15:20

(Chinhphu.vn) - Bà Lê Diễm Hạnh (Vĩnh Long) là giáo viên THPT, đã giảng dạy được 9 năm. Bà tốt nghiệp đại học công nghệ thông tin của Trường Đại học Cần Thơ. Khi ra trường, bà có học chứng chỉ nghiệp vụ sư phạm do Trường Đại học Cần Thơ cấp.

Không cần xét tiêu chuẩn thời gian khi bổ nhiệm lại hạng chức danh nghề

Không cần xét tiêu chuẩn thời gian khi bổ nhiệm lại hạng chức danh nghề

Trả lời công dân - doanh nghiệp 02/03/2022 09:02

(Chinhphu.vn) - Ông Nguyễn Thành Long (Bắc Giang) hỏi, địa phương ông có văn bản quy định khi chuyển ngạch giáo viên từ mã số V 07.04.11 sang mã số V 07.04.31 bắt buộc phải có thời gian giữ hạng đủ 9 năm, như vậy là đúng hay sai?

Các nhiệm vụ của giáo viên THCS hạng III

Các nhiệm vụ của giáo viên THCS hạng III

Trả lời công dân - doanh nghiệp 01/03/2022 09:02

(Chinhphu.vn) - Theo phản ánh của bà Nguyễn Thị Lâm (Lâm Đồng), Thông tư số 03/2021/TT-BGDĐT quy định mã số, tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp giáo viên THCS đến nay chưa thấy được áp dụng. Bà Lâm hỏi, để biết được chức năng, nhiệm vụ của giáo viên THCS hạng III bà phải áp dụng quy định nào?

Giáo viên chưa đủ 9 năm có được chuyển hạng tương đương?

Giáo viên chưa đủ 9 năm có được chuyển hạng tương đương?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 24/02/2022 08:02

(Chinhphu.vn) - Bà Cao Quỳnh (Quảng Bình) công tác được 6 năm tại trường THCS, chức danh nghề nghiệp hạng II (mã số V 07.04.11); hệ số lương 2,67. Bà đã đạt giáo viên dạy giỏi cấp trường, giáo viên dạy giỏi cấp huyện.

Chỉ yêu cầu thời gian giữ hạng khi thi hoặc xét thăng hạng viên chức

Chỉ yêu cầu thời gian giữ hạng khi thi hoặc xét thăng hạng viên chức

Trả lời công dân - doanh nghiệp 21/02/2022 14:02

(Chinhphu.vn) - Bà Hà Thị Thanh Mẫn (Ninh Thuận) là giáo viên được tuyển dụng năm 2014 vào ngạch 15a201. Năm 2015, bà chuyển sang mã ngạch V.07.04.11 dành cho giáo viên THCS hạng II.

Bổ nhiệm lại chức danh nghề nghiệp có cần thời gian giữ hạng?

Bổ nhiệm lại chức danh nghề nghiệp có cần thời gian giữ hạng?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 17/02/2022 10:02

(Chinhphu.vn) - Bổ nhiệm lại hạng chức danh nghề nghiệp từ quy định cũ (Thông tư liên tịch số 22/2015/TTLT-BGDĐT-BNV) sang hạng chức danh nghề nghiệp tương ứng theo quy định mới (Thông tư số 03/2021/TT-BGDĐT) không cần phải xét tiêu chuẩn về thời gian giữ hạng.

Điều kiện về chứng chỉ nghiệp vụ trong tuyển dụng đặc cách

Điều kiện về chứng chỉ nghiệp vụ trong tuyển dụng đặc cách

Trả lời công dân - doanh nghiệp 09/02/2022 09:02

(Chinhphu.vn) - Ông Trần Mạnh Hùng (Hưng Yên) là giáo viên hợp đồng tại trường THCS từ trước năm 2015, có đóng BHXH. Ông có bằng cử nhân Ngữ văn, chứng chỉ nghiệp vụ sư phạm môn Ngữ văn do Trường Đại học Sư phạm Hà Nội 2 cấp tháng 6/2012.

Xác định hệ số lương của giáo viên THCS hạng II mới

Xác định hệ số lương của giáo viên THCS hạng II mới

Trả lời công dân - doanh nghiệp 02/02/2022 14:02

(Chinhphu.vn) - Ông Nguyễn Đình Vũ (Quảng Ngãi) đang giữ chức danh giáo viên THCS hạng II, mã số V.07.04.11, bậc 4/9, hệ số 3,33. Thời gian nâng lương lần sau được tính từ ngày 1/2/2019.

Điều kiện xét chuyển chức danh nghề nghiệp

Điều kiện xét chuyển chức danh nghề nghiệp

Trả lời công dân - doanh nghiệp 16/12/2021 14:02

(Chinhphu.vn) - Khi giáo viên tiểu học được chuyển sang dạy cấp THCS và đạt các tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp giáo viên THCS thì được bổ nhiệm vào hạng chức danh nghề nghiệp giáo viên THCS tương ứng thông qua hình thức xét chuyển.

Giáo viên THPT chuyển sang dạy THCS, xếp hạng thế nào?

Giáo viên THPT chuyển sang dạy THCS, xếp hạng thế nào?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 10/12/2021 08:02

(Chinhphu.vn) - Bà Ngọc Hồng (Tiền Giang) là giáo viên THPT giữ ngạch 15.113, hạng III (mã số V.07.05.15). Nay bà xin chuyển về dạy THCS. Bà Hồng hỏi, bà được xếp vào ngạch giáo viên THCS hạng mấy?

Thăng hạng chức danh nghề nghiệp phải qua xét hoặc thi

Thăng hạng chức danh nghề nghiệp phải qua xét hoặc thi

Trả lời công dân - doanh nghiệp 08/12/2021 09:02

(Chinhphu.vn) - Ông Phạm Văn Tuân (Đắk Nông) là giáo viên THCS, căn cứ Thông tư số 03/2021/TT-BGDĐT của Bộ Giáo dục và Đào tạo, ông đã đủ các tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng, năng lực chuyên môn, nghiệp vụ, thời gian giữ hạng II và các tiêu chuẩn khác.

Giáo viên cao đẳng có được xét chuyển sang dạy THCS?

Giáo viên cao đẳng có được xét chuyển sang dạy THCS?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 19/11/2021 10:02

(Chinhphu.vn) - Bà Lê Yến Nhi đã thi và trúng tuyển biên chế giáo viên Tiếng Anh tại một trường cao đẳng ở TPHCM. Sắp tới bà muốn xin chuyển về làm giáo viên dạy môn Tiếng Anh tại trường trung học cơ sở (THCS) ở tỉnh Bình Định.

Hướng dẫn bổ nhiệm và xếp lương giáo viên THCS hạng II

Hướng dẫn bổ nhiệm và xếp lương giáo viên THCS hạng II

Trả lời công dân - doanh nghiệp 18/11/2021 10:02

(Chinhphu.vn) - Ông Lưu Minh Công (Tuyên Quang) là giáo viên THCS hạng II (mã V.07.04.11), hưởng lương bậc 3 hệ số 3,0. Ông có bằng đại học, chứng nhận chức danh nghề nghiệp hạng II và đủ điều kiện theo Thông tư số 03/2021/TT-BGDĐT. Ông Công hỏi, ông có được chuyển sang giáo viên THCS hạng II mới (mã V.07.04.31) không, nếu được thì xếp lương ở bậc nào?

Các nhiệm vụ giáo viên phải thực hiện sau khi bổ nhiệm hạng

Các nhiệm vụ giáo viên phải thực hiện sau khi bổ nhiệm hạng

Trả lời công dân - doanh nghiệp 08/11/2021 10:02

(Chinhphu.vn) - Bà Nguyễn Hồng (Đà Nẵng) là giáo viên trung học cơ sở (THCS) hạng II cũ (mã số V.07.04.11), có bằng cử nhân sư phạm và chứng chỉ bồi dưỡng theo tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp giáo viên THCS hạng II, giáo viên dạy giỏi cấp trường, cấp quận.

}