Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Giấy ủy quyền của nhà thầu thế nào là hợp lệ?

07:02, 29/12/2020

Công ty bà Nguyễn Ngọc Hương Giang (Tiền Giang) thực hiện đấu thầu rộng rãi quốc tế gói mua sắm hàng hóa. Thời điểm đóng thầu ngày 15/11/2020. Trong quá trình đánh giá hồ sơ dự thầu, nhà...

Hủy kết quả chọn nhà thầu trong trường hợp nào?

07:02, 25/12/2020

Việc hủy thầu được thực hiện khi thuộc các trường hợp quy định tại Điều 17 Luật Đấu thầu. Việc hủy, đình chỉ, không công nhận kết quả lựa chọn nhà thầu được thực hiện theo quy định...

Căn cứ đánh giá tính hợp lệ của bảo đảm dự thầu

15:02, 24/12/2020

Việc chưa cập nhật số thông báo mời thầu không ảnh hưởng đến nội dung cơ bản của bảo đảm dự thầu nên đây được coi là sai sót không cơ bản, bảo đảm dự thầu tiếp tục...

Gói thầu chia nhiều phần không đấu thầu qua mạng

17:45, 10/12/2020

Hiện nay, Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia chưa xây dựng được chức năng đấu thầu qua mạng đối với gói thầu chia phần.

Đấu thầu qua mạng, nhà thầu có phải nộp hàng mẫu?

08:02, 10/12/2020

Việc yêu cầu nhà thầu phải cung cấp hàng mẫu đối với hàng hóa thông dụng, sẵn có trên thị trường khi áp dụng đấu thầu qua mạng có thể làm hạn chế sự tham gia của nhà...

Điều kiện dự thầu đối với hộ kinh doanh cá thể

09:02, 18/12/2020

Hộ kinh doanh cá thể đã đăng ký doanh nghiệp, hoạt động hợp pháp theo quy định của pháp luật về doanh nghiệp và đáp ứng đầy đủ các điều kiện khác theo quy định tại Khoản 1...

Được yêu cầu nhà thầu cung cấp bản chính để đối chiếu

07:02, 02/12/2020

Trường hợp bên mời thầu, tổ chuyên gia có nghi ngờ về tính trung thực của các tài liệu đính kèm trong E-HSDT thì cần yêu cầu nhà thầu làm rõ theo quy định.

Chủ đầu tư có được ký tài liệu với tư cách bên mời thầu?

08:02, 28/11/2020

Bà Nguyễn Thị Liêm (TPHCM) hỏi, trong quá trình lựa chọn nhà thầu, cá nhân chủ đầu tư là người ký các quyết định phê duyệt dự toán, hồ sơ mời thầu... thì có được ký các tài...

Có giới hạn số lượng nhà thầu trong liên danh?

08:02, 30/11/2020

Ông Đặng Mạnh Cường (Hà Nội) hỏi, khi tham gia đấu thầu qua mạng gói thầu xây lắp có quy định nào bắt buộc số lượng nhà thầu trong liên danh và tỷ lệ giá trị gói thầu...

Quy định về mời thầu dự án có sử dụng đất

08:02, 20/11/2020

Hồ sơ mời thầu được phát hành rộng rãi cho các nhà đầu tư tham gia đấu thầu kể cả các nhà đầu tư không nộp hồ sơ đăng ký thực hiện dự án hoặc không đáp ứng...