Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Tuyển dụng công chức, đánh giá năng lực ngoại ngữ, tin học thế nào?

08:02, 23/07/2021

Ông Nguyễn Võ Anh Trường (TPHCM) hỏi, năng lực ngoại ngữ, sử dụng tin học không quy định trong tiêu chuẩn đào tạo bồi dưỡng mà quy định trong tiêu chuẩn năng lực nghiệp vụ, vậy khi tuyển...

Điều kiện dự tuyển làm việc tại ngành Bảo hiểm xã hội?

07:02, 19/07/2021

Bà Phan Thùy Dung hỏi, cách thức ứng tuyển vào cơ quan BHXH như thế nào?

Cách tính thời gian giữ chức danh để thăng hạng viên chức

07:02, 21/07/2021

Thời gian giữ chức danh nghề nghiệp bác sĩ (hạng III) để được thi thăng hạng lên chức danh nghề nghiệp bác sĩ (hạng II) được tính từ thời điểm viên chức đó được bổ nhiệm vào chức...

Giảng viên chuyển về trường THPT, xếp hạng chức danh thế nào?

14:02, 20/07/2021

Ông Lệnh Anh Minh (Hà Giang) hỏi, giảng viên chính (hạng II) tại trường cao đẳng sư phạm chuyển về giảng dạy tại trường THPT sẽ được xếp là giáo viên THPT hạng II hay hạng I?

Chứng chỉ nghiệp vụ theo cấp học là căn cứ tuyển dụng giáo viên

16:02, 13/07/2021

Quy định mã số, tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp và bổ nhiệm, xếp hạng viên chức giảng dạy trong các trường tiểu học công lập, trung học cơ sở công lập là căn cứ thực hiện việc...

Cư trú vùng đặc biệt khó khăn có được trợ cấp lần đầu khi tuyển dụng?

10:02, 05/07/2021

Ông Triệu Minh Tuyền (Lạng Sơn) được tuyển dụng làm cán bộ tại xã đặc biệt khó khăn từ ngày 1/6/2019. Ông là người cư trú tại địa phương tuyển dụng. Ông Tuyền hỏi, ông có được trợ...

Trường hợp nào được cộng điểm ưu tiên khi thi công chức?

07:02, 29/06/2021

Ông Lê Văn Minh (Sơn La) thi lấy chứng chỉ TOELF ITP của IIG tại Hà Nội, đạt 400 điểm. Ông Minh hỏi, chứng chỉ của ông có đủ điều kiện dự thi công chức không? Ông công...

Để xét chuyển sang công chức phải có đủ 5 năm công tác trở lên

10:02, 30/06/2021

Ông Nguyễn Hữu (Khánh Hòa) công tác tại một đơn vị sự nghiệp thuộc UBND huyện, ký hợp đồng làm việc năm 2015 và được tuyển dụng viên chức năm 2018.

Công chức không phải tập sự trong trường hợp nào?

08:02, 22/06/2021

Ông Nguyễn Khánh (Gia Lai) có bằng đại học về quản lý đất đai. Tháng 1/2009 - 6/2017, ông làm cán bộ hợp đồng tại Văn phòng Đăng ký đất đai chi nhánh huyện. Tháng 7/2014 - 4/2021,...

Quy định về thời hạn giữ chức vụ lãnh đạo đối với công chức

09:02, 21/06/2021

Theo phản ánh của bà Vân Anh (Lai Châu), Khoản 2 Điều 41 Nghị định số 138/2020/NĐ-CP về tuyển dụng, sử dụng và quản lý công chức quy định, thời hạn giữ chức vụ lãnh đạo, quản lý...