QUỐC TANG ĐỒNG CHÍ TỔNG BÍ THƯ NGUYỄN PHÚ TRỌNG - NHÀ LÃNH ĐẠO LỖI LẠC CỦA ĐẢNG
  • An Giang
  • Bình Dương
  • Bình Phước
  • Bình Thuận
  • Bình Định
  • Bạc Liêu
  • Bắc Giang
  • Bắc Kạn
  • Bắc Ninh
  • Bến Tre
  • Cao Bằng
  • Cà Mau
  • Cần Thơ
  • Điện Biên
  • Đà Nẵng
  • Đà Lạt
  • Đắk Lắk
  • Đắk Nông
  • Đồng Nai
  • Đồng Tháp
  • Gia Lai
  • Hà Nội
  • Hồ Chí Minh
  • Hà Giang
  • Hà Nam
  • Hà Tây
  • Hà Tĩnh
  • Hòa Bình
  • Hưng Yên
  • Hải Dương
  • Hải Phòng
  • Hậu Giang
  • Khánh Hòa
  • Kiên Giang
  • Kon Tum
  • Lai Châu
  • Long An
  • Lào Cai
  • Lâm Đồng
  • Lạng Sơn
  • Nam Định
  • Nghệ An
  • Ninh Bình
  • Ninh Thuận
  • Phú Thọ
  • Phú Yên
  • Quảng Bình
  • Quảng Nam
  • Quảng Ngãi
  • Quảng Ninh
  • Quảng Trị
  • Sóc Trăng
  • Sơn La
  • Thanh Hóa
  • Thái Bình
  • Thái Nguyên
  • Thừa Thiên Huế
  • Tiền Giang
  • Trà Vinh
  • Tuyên Quang
  • Tây Ninh
  • Vĩnh Long
  • Vĩnh Phúc
  • Vũng Tàu
  • Yên Bái

Điều kiện xét nâng ngạch từ cán sự lên chuyên viên

(Chinhphu.vn) – Ông Vũ Mạnh Quang (Hưng Yên) đang giữ ngạch cán sự, đủ điều kiện thi nâng ngạch lên chuyên viên. Ông Quang hỏi, ông đã 2 lần đạt danh hiệu Chiến sĩ thi đua cơ sở thì có được xét nâng ngạch từ cán sự lên chuyên viên theo Khoản 2 Điều 31 Nghị định 138/2020/NĐ-CP không?

11/09/2021 11:02

Về vấn đề này, Bộ Nội vụ trả lời như sau:

Đối với trường hợp xét nâng ngạch công chức từ cán sự lên chuyên viên phải đáp ứng các điều kiện, tiêu chuẩn quy định tại các Điểm a, b và c Khoản 3 Điều 30 Nghị định 138/2020/NĐ-CP quy định về tuyển dụng, sử dụng và quản lý công chức; “được tặng Bằng khen của Thủ tướng Chính phủ và 02 lần đạt danh hiệu Chiến sĩ thi đua cơ sở”.

Theo đó, trường hợp của ông Vũ Mạnh Quang nếu mới đạt 2 lần danh hiệu chiến sĩ thi đua cơ sở thì chưa đủ tiêu chuẩn để xét nâng ngạch.

Chinhphu.vn