QUỐC TANG ĐỒNG CHÍ TỔNG BÍ THƯ NGUYỄN PHÚ TRỌNG - NHÀ LÃNH ĐẠO LỖI LẠC CỦA ĐẢNG
  • An Giang
  • Bình Dương
  • Bình Phước
  • Bình Thuận
  • Bình Định
  • Bạc Liêu
  • Bắc Giang
  • Bắc Kạn
  • Bắc Ninh
  • Bến Tre
  • Cao Bằng
  • Cà Mau
  • Cần Thơ
  • Điện Biên
  • Đà Nẵng
  • Đà Lạt
  • Đắk Lắk
  • Đắk Nông
  • Đồng Nai
  • Đồng Tháp
  • Gia Lai
  • Hà Nội
  • Hồ Chí Minh
  • Hà Giang
  • Hà Nam
  • Hà Tây
  • Hà Tĩnh
  • Hòa Bình
  • Hưng Yên
  • Hải Dương
  • Hải Phòng
  • Hậu Giang
  • Khánh Hòa
  • Kiên Giang
  • Kon Tum
  • Lai Châu
  • Long An
  • Lào Cai
  • Lâm Đồng
  • Lạng Sơn
  • Nam Định
  • Nghệ An
  • Ninh Bình
  • Ninh Thuận
  • Phú Thọ
  • Phú Yên
  • Quảng Bình
  • Quảng Nam
  • Quảng Ngãi
  • Quảng Ninh
  • Quảng Trị
  • Sóc Trăng
  • Sơn La
  • Thanh Hóa
  • Thái Bình
  • Thái Nguyên
  • Thừa Thiên Huế
  • Tiền Giang
  • Trà Vinh
  • Tuyên Quang
  • Tây Ninh
  • Vĩnh Long
  • Vĩnh Phúc
  • Vũng Tàu
  • Yên Bái

Hợp đồng tương tự thuộc danh mục bí mật nhà nước, chứng minh thế nào?

(Chinhphu.vn) - Công ty bà Kim Nguyệt Hằng (Hà Nội) có hợp đồng tương tự đã hoàn thành, đáp ứng được theo yêu cầu của hồ sơ mời thầu. Tuy nhiên, do hợp đồng tương tự có nội dung thuộc danh mục bí mật nhà nước, nên công ty không thể cung cấp các tài liệu chứng minh như hợp đồng, biên bản nghiệm thu, thanh lý, hóa đơn.

22/03/2024 10:02

Bà Hằng hỏi, bà có thể nộp thay thế bằng văn bản của chủ đầu tư xác nhận tính chất tương tự của hợp đồng đã thực hiện hay không?

Về vấn đề này, Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời như sau:

Đối với gói thầu đã phát hành hồ sơ mời thầu trước ngày 1/1/2024, việc tổ chức lựa chọn nhà thầu thực hiện theo quy định của Luật Đấu thầu số 43/2013/QH13, Nghị định số 63/2014/NĐ-CP của Chính phủ.

Đối với gói thầu thuộc phạm vi điều chỉnh của Luật Đấu thầu số 43/2013/QH13 thì việc đánh giá hồ sơ dự thầu thực hiện theo quy định tại Khoản 1 Điều 15 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP của Chính phủ.

Theo đó, trường hợp hợp đồng tương tự của nhà thầu thuộc danh mục bí mật nhà nước thì nhà thầu có thể cung cấp các tài liệu khác để chứng minh năng lực và kinh nghiệm của mình, miễn là tài liệu của nhà thầu cung cấp có đủ cơ sở để chứng minh được nhà thầu đã thực hiện, hoàn thành hợp đồng tương tự theo yêu cầu của hồ sơ mời thầu.

Chinhphu.vn