QUỐC TANG ĐỒNG CHÍ TỔNG BÍ THƯ NGUYỄN PHÚ TRỌNG - NHÀ LÃNH ĐẠO LỖI LẠC CỦA ĐẢNG
  • An Giang
  • Bình Dương
  • Bình Phước
  • Bình Thuận
  • Bình Định
  • Bạc Liêu
  • Bắc Giang
  • Bắc Kạn
  • Bắc Ninh
  • Bến Tre
  • Cao Bằng
  • Cà Mau
  • Cần Thơ
  • Điện Biên
  • Đà Nẵng
  • Đà Lạt
  • Đắk Lắk
  • Đắk Nông
  • Đồng Nai
  • Đồng Tháp
  • Gia Lai
  • Hà Nội
  • Hồ Chí Minh
  • Hà Giang
  • Hà Nam
  • Hà Tây
  • Hà Tĩnh
  • Hòa Bình
  • Hưng Yên
  • Hải Dương
  • Hải Phòng
  • Hậu Giang
  • Khánh Hòa
  • Kiên Giang
  • Kon Tum
  • Lai Châu
  • Long An
  • Lào Cai
  • Lâm Đồng
  • Lạng Sơn
  • Nam Định
  • Nghệ An
  • Ninh Bình
  • Ninh Thuận
  • Phú Thọ
  • Phú Yên
  • Quảng Bình
  • Quảng Nam
  • Quảng Ngãi
  • Quảng Ninh
  • Quảng Trị
  • Sóc Trăng
  • Sơn La
  • Thanh Hóa
  • Thái Bình
  • Thái Nguyên
  • Thừa Thiên Huế
  • Tiền Giang
  • Trà Vinh
  • Tuyên Quang
  • Tây Ninh
  • Vĩnh Long
  • Vĩnh Phúc
  • Vũng Tàu
  • Yên Bái

Kiêm nhiệm Phó Ban chỉ huy quân sự xã có được phụ cấp?

(Chinhphu.vn) – Ông Vũ Trọng Nghĩa (Yên Bái ) hỏi: Chính trị viên, Phó Ban chỉ huy quân sự cấp xã, Bí thư Đoàn thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh xã kiêm nhiệm có được hưởng chế độ phụ cấp thâm niên không?

08/11/2017 08:02

Về vấn đề này, Bộ Quốc phòng trả lời như sau:

Tại Khoản 1, Điều 21 Luật Dân quân tự vệ quy định, Ban Chỉ huy quân sự cấp xã gồm Chỉ huy trưởng là thành viên UBND cấp xã; Chỉ huy phó; Chính trị viên, Chính trị viên phó là cán bộ kiêm nhiệm.

Do đó, Bí thư đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh xã kiêm nhiệm Chính trị viên, Phó Ban chỉ huy quân sự cấp xã thì được xếp lương theo quy định tại Điều 5 Nghị định số 92/2009/NĐ-CP ngày 22/10/2009 của Chính phủ về chức danh, số lượng, một số chế độ, chính sách đối với cán bộ, công chức ở xã, phường, thị trấn và những người hoạt động không chuyên trách ở cấp xã, không được hưởng phụ cấp thâm niên.

Chinhphu.vn