• An Giang
  • Bình Dương
  • Bình Phước
  • Bình Thuận
  • Bình Định
  • Bạc Liêu
  • Bắc Giang
  • Bắc Kạn
  • Bắc Ninh
  • Bến Tre
  • Cao Bằng
  • Cà Mau
  • Cần Thơ
  • Điện Biên
  • Đà Nẵng
  • Đà Lạt
  • Đắk Lắk
  • Đắk Nông
  • Đồng Nai
  • Đồng Tháp
  • Gia Lai
  • Hà Nội
  • Hồ Chí Minh
  • Hà Giang
  • Hà Nam
  • Hà Tây
  • Hà Tĩnh
  • Hòa Bình
  • Hưng Yên
  • Hải Dương
  • Hải Phòng
  • Hậu Giang
  • Khánh Hòa
  • Kiên Giang
  • Kon Tum
  • Lai Châu
  • Long An
  • Lào Cai
  • Lâm Đồng
  • Lạng Sơn
  • Nam Định
  • Nghệ An
  • Ninh Bình
  • Ninh Thuận
  • Phú Thọ
  • Phú Yên
  • Quảng Bình
  • Quảng Nam
  • Quảng Ngãi
  • Quảng Ninh
  • Quảng Trị
  • Sóc Trăng
  • Sơn La
  • Thanh Hóa
  • Thái Bình
  • Thái Nguyên
  • Thừa Thiên Huế
  • Tiền Giang
  • Trà Vinh
  • Tuyên Quang
  • Tây Ninh
  • Vĩnh Long
  • Vĩnh Phúc
  • Vũng Tàu
  • Yên Bái

Tags: nghỉ hè

Nhân viên thư viện trường học có được nghỉ hè?

Nhân viên thư viện trường học có được nghỉ hè?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 24/08/2022 07:02

(Chinhphu.vn) - Bà Hà Thanh Hoàn (Quảng Ninh) là nhân viên thư viện tại trường THCS. Theo Điều 29 Thông tư số 32/2020/TT-BGDĐT của Bộ Giáo dục và Đào tạo, giáo viên, nhân viên có quyền được nghỉ hè. Bà Hoàn hỏi, vậy nhân viên thư viện có được nghỉ hè theo Thông tư này không?

Giáo viên trường chuyên biệt nghỉ hè có được phụ cấp trách nhiệm?

Giáo viên trường chuyên biệt nghỉ hè có được phụ cấp trách nhiệm?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 28/10/2021 09:02

(Chinhphu.vn) - Bà Đoàn Thị Thúy Hằng (Gia Lai) hỏi, trong thời gian nghỉ hè 2 tháng, học sinh không đi học, giáo viên dạy tại trường phổ thông dân tộc bán trú có được hưởng phụ cấp trách nhiệm 0,3 hay không?

Chế độ với giáo viên nghỉ thai sản trùng nghỉ hè

Chế độ với giáo viên nghỉ thai sản trùng nghỉ hè

Trả lời công dân - doanh nghiệp 18/11/2019 17:02

(Chinhphu.vn) – Bà Nguyễn Thị Quỳnh Tiên (Ninh Thuận) là giáo viên tiểu học đã vào biên chế. Ngày 16/5/2019 bà sinh con và nghỉ thai sản. Thời gian nghỉ thai sản của bà trùng vào 2 tháng hè. Bà Tiên hỏi, bà có được nghỉ bù hè không?

Nghỉ thai sản trùng nghỉ hè 2 tháng, giáo viên có được nghỉ bù?

Nghỉ thai sản trùng nghỉ hè 2 tháng, giáo viên có được nghỉ bù?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 12/12/2018 09:02

(Chinhphu.vn) – Giáo viên nữ có thời gian nghỉ thai sản trùng với thời gian nghỉ hè thì sẽ được cơ sở giáo dục bố trí thời gian nghỉ hàng năm sau khi nghỉ thai sản hoặc thanh toán tiền nghỉ hàng năm.

Bố trí thời gian nghỉ bù cho giáo viên thế nào?

Bố trí thời gian nghỉ bù cho giáo viên thế nào?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 04/09/2018 07:02

(Chinhphu.vn) – Ông Hà Văn Thanh (Yên Bái) hỏi: Giáo viên nghỉ thai sản trùng với thời gian nghỉ hè vào tháng 6, 7 thì sẽ được nghỉ bù bao nhiêu ngày theo Công văn 1125/NGCBQLGD-CSNGCB ngày 18/8/2017 của Bộ Giáo dục và Đào tạo?

Bộ GD&ĐT trả lời về chế độ nghỉ thai sản của giáo viên

Bộ GD&ĐT trả lời về chế độ nghỉ thai sản của giáo viên

Trả lời công dân - doanh nghiệp 08/05/2018 07:02

(Chinhphu.vn) – Giáo viên nữ có thời gian nghỉ thai sản trùng với thời gian nghỉ hè thì sẽ được cơ sở giáo dục bố trí thời gian nghỉ hàng năm sau khi nghỉ thai sản hoặc thanh toán tiền nghỉ hàng năm.

Nghỉ thai sản trùng nghỉ hè, có được nghỉ thêm?

Nghỉ thai sản trùng nghỉ hè, có được nghỉ thêm?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 30/12/2017 07:02

(Chinhphu.vn) – Trường hợp giáo viên nữ có thời gian nghỉ thai sản trùng với thời gian nghỉ hè thì sẽ được cơ sở giáo dục bố trí thời gian nghỉ hàng năm hoặc thanh toán tiền nghỉ hàng năm.

Giáo viên mầm non nghỉ thai sản trùng dịp hè có được nghỉ bù?

Giáo viên mầm non nghỉ thai sản trùng dịp hè có được nghỉ bù?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 05/12/2017 07:02

(Chinhphu.vn) - Bà Nguyễn Phượng (TPHCM) là giáo viên mầm non, vào biên chế tháng 8/2015. Bà nghỉ thai sản từ tháng 6/2017. Sở Giáo dục và Đào tạo đã có công văn với nội dung, giáo viên phổ thông nghỉ sinh con trùng vào thời gian nghỉ hè được nghỉ bù. Bà Phượng hỏi, chế độ này có áp dụng với giáo viên mầm non không?

Nghỉ thai sản trùng nghỉ hè, có được nghỉ bù?

Nghỉ thai sản trùng nghỉ hè, có được nghỉ bù?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 07/10/2017 07:02

(Chinhphu.vn) - Vợ của ông Nguyễn Thanh Đức (Hà Giang) là giáo viên tiểu học, đã vào biên chế, nghỉ sinh con từ tháng 4 đến tháng 10/2017. Trong thời gian nghỉ chế độ có 2 tháng trùng với thời gian nghỉ hè. Ông Đức hỏi, vợ ông có được nghỉ bù cho thời gian nghỉ hè không? Thời gian nghỉ bù là bao nhiêu và văn bản nào quy định?

Chế độ đối với giáo viên nghỉ thai sản trùng nghỉ hè

Chế độ đối với giáo viên nghỉ thai sản trùng nghỉ hè

Trả lời công dân - doanh nghiệp 16/09/2017 07:02

(Chinhphu.vn) - Vợ của ông Lê Văn Thi (Đồng Tháp) là giáo viên mầm non, nghỉ chế độ thai sản từ cuối tháng 4/2017 và đến cuối tháng 10/2017 sẽ đi làm. Nhưng thời gian nghỉ thai sản của vợ ông trùng với 8 tuần nghỉ hè. Ông Thi hỏi, vợ ông có được nghỉ bù không? Nếu không thì có được hưởng chế độ gì không?

Thời gian nghỉ hè của giáo viên thay cho nghỉ phép hằng năm

Thời gian nghỉ hè của giáo viên thay cho nghỉ phép hằng năm

Trả lời công dân - doanh nghiệp 06/09/2017 08:02

(Chinhphu.vn) - Vợ ông Đinh Văn Đứng (Gia Lai) là giáo viên tại trường Tiểu học Trần Quốc Toản, xã Ia Bo òng, huyện Chư Prông, tỉnh Gia Lai. Vợ ông hiện đăng ký nghỉ thai sản trùng với thời gian 2 tháng nghỉ hè. Ông Đứng hỏi, vợ ông có được lùi thời gian đăng ký nghỉ thai sản sau hè hoặc được nghỉ bù không?

Chế độ thai sản đối với nhân viên y tế trường học

Chế độ thai sản đối với nhân viên y tế trường học

Trả lời công dân - doanh nghiệp 23/05/2017 07:20

(Chinhphu.vn) - Bà Nguyễn Thị Hòa là nhân viên y tế của một trường công lập thuộc quận Hai Bà Trưng, TP. Hà Nội. Bà được công nhận là viên chức chính thức từ tháng 5/2013, hiện hưởng lương bậc 2, hệ số 2,06; phụ cấp nghề 20%. Đến tháng 5/2017 bà được tăng lương lên bậc 3; hệ số 2,26.

Giáo viên có được phụ cấp thu hút trong thời gian hè?

Giáo viên có được phụ cấp thu hút trong thời gian hè?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 13/07/2015 14:02

(Chinhphu.vn) - Bà Nguyễn Thị Thanh Phương công tác tại trường Tiểu học và THCS Lộc Thịnh, xã Lộc Thịnh, huyện Lộc Ninh, tỉnh Bình Phước. Xã Lộc Thịnh thuộc xã đặc biệt khó khăn theo Quyết định số 2405/QĐ-TTg ngày 10/12/2013 của Thủ tướng Chính phủ nên các giáo viên của trường được hưởng chế độ ưu đãi theo Nghị định 116/2010/NĐ-CP.

Chế độ khi nghỉ thai sản trùng thời gian nghỉ hè

Chế độ khi nghỉ thai sản trùng thời gian nghỉ hè

Trả lời công dân - doanh nghiệp 28/01/2015 08:02

(Chinhphu.vn) - Bà Nguyễn Thị Cúc là giáo viên trường THCS Tân Hoa, huyện Lục Ngạn, tỉnh Bắc Giang. Năm 2014, bà Cúc có thời gian nghỉ thai sản trùng với 2 tháng nghỉ hè nhưng do Nhà trường thiếu giáo viên nên bà không được nghỉ bù thời gian trùng này.

Về đối tượng được thanh toán chế độ nghỉ phép

Về đối tượng được thanh toán chế độ nghỉ phép

Trả lời công dân - doanh nghiệp 04/09/2014 14:02

(Chinhphu.vn) - Theo phản ánh của bà Nguyễn Thị Duyền, giáo viên trường THCS Lê Hoàn, huyện Đức Cơ, tỉnh Gia Lai, từ năm học 2012 - 2013, nhà trường nơi bà Duyền giảng dạy quyết định chỉ chi trả tiền nghỉ phép hè khi giáo viên về nghỉ tại nơi cha mẹ sinh sống, hoặc các trường hợp giáo viên còn cha, còn mẹ.

Trường hợp giáo viên nghỉ thai sản trùng với thời gian nghỉ hè

Trường hợp giáo viên nghỉ thai sản trùng với thời gian nghỉ hè

Hướng dẫn chính sách, pháp luật 05/03/2013 15:15

(Chinhphu.vn) - Bà Hoàng Thị Dung (hoangdunghoaban@...) là Phó Hiệu trưởng trường mầm non thị trấn Phong Thổ, tỉnh Lai Châu. Bà sinh con vào tháng 5/2013, như vậy thời gian nghỉ hè của giáo viên (tháng 6 và tháng 7) trùng với thời gian bà Dung đang nghỉ thai sản.

}