Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Phải bảo đảm tiêu chuẩn, điều kiện đối với vị trí dự kiến bổ nhiệm

08:02, 20/09/2021

Ông Trịnh Doãn Hoàng làm Kế toán trưởng tại Ban quản lý dự án các công trình huyện, có thời gian công tác 15 năm liên tục, tính từ ngày được tuyển dụng chính thức vào năm 2006.

Có được cộng dồn thời gian công tác để tính nâng lương?

14:02, 16/09/2021

Ông Nguyễn Thành Trung (Bình Phước) có bằng Kỹ sư nông học năm 2015, bằng cử nhân Quản lý nhà nước năm 2020. Ông Trung trúng tuyển viên chức trung tâm dịch vụ nông nghiệp huyện, có Quyết...

Bằng trung cấp nghề văn thư có thay được chứng chỉ bồi dưỡng ngạch?

11:20, 17/09/2021

Một trong những yêu cầu về tiêu chuẩn về trình độ đào tạo, bồi dưỡng của ngạch văn thư viên có chứng chỉ bồi dưỡng nghiệp vụ văn thư theo tiêu chuẩn ngạch văn thư viên. Hiện nay,...

Xếp lương công chức Quản lý thị trường theo 4 ngạch

15:35, 08/09/2021

Đây là đề xuất của Bộ Công Thương tại dự thảo Thông tư quy định mã số, tiêu chuẩn chuyên môn, nghiệp vụ và xếp lương đối với các ngạch công chức Quản lý thị trường.

Giảng viên chuyển về trường THPT, xếp hạng chức danh thế nào?

14:02, 20/07/2021

Ông Lệnh Anh Minh (Hà Giang) hỏi, giảng viên chính (hạng II) tại trường cao đẳng sư phạm chuyển về giảng dạy tại trường THPT sẽ được xếp là giáo viên THPT hạng II hay hạng I?

Chuyển sang chuyên trách bảo vệ rừng được bảo lưu phụ cấp

07:02, 11/07/2021

Việc bảo lưu phụ cấp viên chức đã được xếp ngạch kiểm lâm được quy định cụ thể tại Điều 20 Nghị định số 01/2019/NĐ-CP ngày 1/1/2019 của Chính phủ về kiểm lâm và lực lượng chuyên trách...

Cách tính lương giáo viên khi chuyển hạng từ 20/3/2021

16:02, 27/04/2021

Ông Nguyễn Văn Dũng (Lai Châu) là giáo viên trung học cơ sở (THCS) hạng II, mã V.07.04.11, hệ số lương hiện hưởng 3,33. Ông Dũng hỏi, nếu ông đủ điều kiện để được xếp vào chức danh...

Xếp lương khi chuyển ngạch cán sự mới

08:02, 11/04/2021

Bà Trần Thị Kim Ngọc (Cần Thơ) hiện đang công tác tại ngành thuế, thuộc diện được chuyển ngạch và xếp lương vào ngạch cán sự (mới) theo quy định tại Thông tư số 05/2017/TT-BNV của Bộ Nội...

Giáo viên tiểu học điều động sang THCS có được chuyển ngạch?

15:45, 19/03/2021

Ông Kiều Quang Huy (Hà Nội) tốt nghiệp cao đẳng sư phạm thể dục, trúng tuyển viên chức ngành giáo dục do UBND huyện tổ chức năm 2007, ngạch giáo viên tiểu học, mã ngạch 15.114, hưởng lương...

Điều kiện thăng hạng viên chức hành chính lên chuyên viên

06:20, 10/03/2021

Ông Phạm Đăng Lịch (Lai Châu) công tác tại Ban quản lý dự án đầu tư xây dựng các công trình dân dụng và công nghiệp. Ngày 22/8/2005, ông được Sở Nội vụ có quyết định hợp đồng...