• An Giang
  • Bình Dương
  • Bình Phước
  • Bình Thuận
  • Bình Định
  • Bạc Liêu
  • Bắc Giang
  • Bắc Kạn
  • Bắc Ninh
  • Bến Tre
  • Cao Bằng
  • Cà Mau
  • Cần Thơ
  • Điện Biên
  • Đà Nẵng
  • Đà Lạt
  • Đắk Lắk
  • Đắk Nông
  • Đồng Nai
  • Đồng Tháp
  • Gia Lai
  • Hà Nội
  • Hồ Chí Minh
  • Hà Giang
  • Hà Nam
  • Hà Tây
  • Hà Tĩnh
  • Hòa Bình
  • Hưng Yên
  • Hải Dương
  • Hải Phòng
  • Hậu Giang
  • Khánh Hòa
  • Kiên Giang
  • Kon Tum
  • Lai Châu
  • Long An
  • Lào Cai
  • Lâm Đồng
  • Lạng Sơn
  • Nam Định
  • Nghệ An
  • Ninh Bình
  • Ninh Thuận
  • Phú Thọ
  • Phú Yên
  • Quảng Bình
  • Quảng Nam
  • Quảng Ngãi
  • Quảng Ninh
  • Quảng Trị
  • Sóc Trăng
  • Sơn La
  • Thanh Hóa
  • Thái Bình
  • Thái Nguyên
  • Thừa Thiên Huế
  • Tiền Giang
  • Trà Vinh
  • Tuyên Quang
  • Tây Ninh
  • Vĩnh Long
  • Vĩnh Phúc
  • Vũng Tàu
  • Yên Bái

Tags: chi thường xuyên

Có được dùng nguồn chi thường xuyên để đặt hàng sản phẩm truyền hình?

Có được dùng nguồn chi thường xuyên để đặt hàng sản phẩm truyền hình?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 22/10/2021 11:02

(Chinhphu.vn) – Các nhiệm vụ do Đài Phát thanh và Truyền hình thực hiện thuộc danh mục dịch vụ sự nghiệp công sử dụng ngân sách nhà nước theo Nghị định 32/2019/NĐ-CP thì việc quyết định giao nhiệm vụ, đặt hàng cung cấp sản phẩm, dịch vụ công tại địa phương do UBND tỉnh, UBND cấp huyện hoặc cơ quan quản lý trực thuộc được ủy quyền quyết định

Ban quản lý dự án có phải cắt giảm, tiết kiệm chi thường xuyên?

Ban quản lý dự án có phải cắt giảm, tiết kiệm chi thường xuyên?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 30/07/2021 14:02

(Chinhphu.vn) – Ban Quản lý dự án đầu tư xây dựng nhóm II là đơn vị sự nghiệp công lập được giao tự chủ chi thường xuyên thuộc đối tượng điều chỉnh để thực hiện cắt giảm và tiết kiệm chi thường xuyên còn lại của năm 2021 theo Văn bản số 6299/BTC-NSNN và Nghị quyết số 58/NQ-CP.

Có được dùng kinh phí chi thường xuyên để thẩm định giá dự án?

Có được dùng kinh phí chi thường xuyên để thẩm định giá dự án?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 23/06/2021 11:02

(Chinhphu.vn) – Bà Bùi Hồng Nhung (Lai Châu) công tác tại đơn vị sự nghiệp. Năm 2019, đơn vị bà thực hiện các chương trình, dự án trong đó có các mặt hàng cần thẩm định giá để làm căn cứ lập dự toán. Bà Nhung hỏi, chi phí thẩm định giá có được chi vào nguồn chi thường xuyên không?

Hướng dẫn sử dụng nguồn vốn đối với công trình xây dựng mới

Hướng dẫn sử dụng nguồn vốn đối với công trình xây dựng mới

Trả lời công dân - doanh nghiệp 15/06/2021 09:02

(Chinhphu.vn) – Theo phản ánh của bà Nguyễn Thị Kim Thoa (Long An), Phòng Kinh tế - Hạ tầng làm chủ đầu tư công trình xây dựng mới 1 cây cầu phục vụ giao thông (không có sửa chữa). Kinh phí lập dự toán khoảng 450 triệu đồng, sử dụng nguồn kinh phí chi thường xuyên, lĩnh vực sự nghiệp kinh tế.

Quy định về chuyển nguồn từ nguồn thu phí được để lại

Quy định về chuyển nguồn từ nguồn thu phí được để lại

Trả lời công dân - doanh nghiệp 14/01/2021 07:02

(Chinhphu.vn) – Đơn vị sự nghiệp tự bảo đảm chi thường xuyên từ nguồn thu phí được để lại theo quy định Luật Phí và lệ phí thì việc chuyển nguồn từ nguồn thu phí được để lại thực hiện theo quy định tại Điểm b Khoản 2 Điều 12 Luật Phí và lệ phí và Khoản 5 Điều 5 Nghị định số 120/2016/NĐ-CP.

Tiền làm thêm giờ có phải là phụ cấp theo lương?

Tiền làm thêm giờ có phải là phụ cấp theo lương?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 10/01/2021 07:02

(Chinhphu.vn) – Căn cứ Nghị định số 11/2020/NĐ-CP, Thông tư số 62/2020/TT-BTC thì phụ cấp theo lương (cột 5) là các khoản phụ cấp lương theo mục 6100 - mục lục ngân sách hiện hành, có bao gồm mục 6105 (tiền làm đêm; làm thêm giờ).

Hướng dẫn trích lập nguồn cải cách tiền lương

Hướng dẫn trích lập nguồn cải cách tiền lương

Trả lời công dân - doanh nghiệp 25/09/2019 07:02

(Chinhphu.vn) – Việc trích lập nguồn cải cách tiền lương được thực hiện theo các văn bản hướng dẫn qua các năm (Thông tư số 67/2017/TT-BTC; Thông tư số 68/2018/TT-BTC; Thông tư số <a href="http://vanban.chinhphu.vn/portal/page/portal/ch

Cơ chế tự chủ của đơn vị sự nghiệp công lập

Cơ chế tự chủ của đơn vị sự nghiệp công lập

Trả lời công dân - doanh nghiệp 06/11/2018 10:02

(Chinhphu.vn) – Điều 5, Điều 8 Thông tư số 145/2017/TT-BTC đã hướng dẫn cụ thể nguồn tài chính chi thường xuyên và nội dung chi thường xuyên trong các đơn vị sự nghiệp công lập trong lĩnh vực sự nghiệp kinh tế và sự nghiệp khác.

}