• An Giang
  • Bình Dương
  • Bình Phước
  • Bình Thuận
  • Bình Định
  • Bạc Liêu
  • Bắc Giang
  • Bắc Kạn
  • Bắc Ninh
  • Bến Tre
  • Cao Bằng
  • Cà Mau
  • Cần Thơ
  • Điện Biên
  • Đà Nẵng
  • Đà Lạt
  • Đắk Lắk
  • Đắk Nông
  • Đồng Nai
  • Đồng Tháp
  • Gia Lai
  • Hà Nội
  • Hồ Chí Minh
  • Hà Giang
  • Hà Nam
  • Hà Tây
  • Hà Tĩnh
  • Hòa Bình
  • Hưng Yên
  • Hải Dương
  • Hải Phòng
  • Hậu Giang
  • Khánh Hòa
  • Kiên Giang
  • Kon Tum
  • Lai Châu
  • Long An
  • Lào Cai
  • Lâm Đồng
  • Lạng Sơn
  • Nam Định
  • Nghệ An
  • Ninh Bình
  • Ninh Thuận
  • Phú Thọ
  • Phú Yên
  • Quảng Bình
  • Quảng Nam
  • Quảng Ngãi
  • Quảng Ninh
  • Quảng Trị
  • Sóc Trăng
  • Sơn La
  • Thanh Hóa
  • Thái Bình
  • Thái Nguyên
  • Thừa Thiên Huế
  • Tiền Giang
  • Trà Vinh
  • Tuyên Quang
  • Tây Ninh
  • Vĩnh Long
  • Vĩnh Phúc
  • Vũng Tàu
  • Yên Bái

Tags: Phụ cấp ưu đãi nghề

Thời gian nghỉ sinh con có hưởng phụ cấp ưu đãi nghề?

Thời gian nghỉ sinh con có hưởng phụ cấp ưu đãi nghề?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 13/07/2021 08:02

(Chinhphu.vn) – Ông Thành Nam (Đồng Tháp) hỏi, công chức là thủ kho dự trữ quốc gia thuộc Tổng cục Dự trữ Nhà nước trong thời gian nghỉ thai sản có được hưởng phụ cấp ưu đãi nghề dự trữ quốc gia mức 25% không?

Thời gian nghỉ ốm đau có được hưởng phụ cấp nghề?

Thời gian nghỉ ốm đau có được hưởng phụ cấp nghề?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 24/03/2021 15:20

(Chinhphu.vn) – Bà Nguyễn Thị Mỹ Phượng (TPHCM) là giáo viên mầm non, đã đóng BHXH được 17 năm. Vừa qua, bà Phượng bị tai nạn lao động, gãy chân phải mổ bắt ốc, nghỉ theo chế độ ốm đau. Bà Phượng hỏi, trong thời gian nghỉ hưởng bảo hiểm bà có được hưởng các loại phụ cấp như phụ cấp ưu đãi 35%, phụ cấp mầm non 25% không?

Kỹ sư tin học tại bệnh viện được hưởng phụ cấp thế nào?

Kỹ sư tin học tại bệnh viện được hưởng phụ cấp thế nào?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 11/06/2020 11:02

(Chinhphu.vn) – Ông Nguyễn Bá Khoa (Bình Thuận) là cán bộ tin học, ngạch kỹ sư, làm nhiệm vụ quản lý, sửa chữa, bảo dưỡng hệ thống máy tính và phần mềm quản lý bệnh viện; được xét hưởng phụ cấp ưu đãi theo nghề là 20%. Ông Khoa hỏi, ông được hưởng phụ cấp ưu đãi như vậy có đúng không?

Thời gian nghỉ thai sản giáo viên có được phụ cấp ưu đãi nghề?

Thời gian nghỉ thai sản giáo viên có được phụ cấp ưu đãi nghề?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 29/03/2020 08:02

(Chinhphu.vn) - Bà Trần Hường (tỉnh Bắc Giang) hỏi, giáo viên công tác, giảng dạy ở các trường học gồm THCS, dân tộc nội trú, tiểu học, mầm non... ở các xã không phải vùng kinh tế-xã hội (KT-XH) đặc biệt khó khăn thì trong thời gian nghỉ thai sản có được hưởng phụ cấp ưu đãi nghề giáo không? Theo văn bản nào?

Chuyển chức danh nghề nghiệp hưởng phụ cấp nghề thế nào?

Chuyển chức danh nghề nghiệp hưởng phụ cấp nghề thế nào?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 25/02/2019 07:02

(Chinhphu.vn) – Trong khi chưa có văn bản điều chỉnh, bổ sung, thay thế Quyết định số 132/2006/QĐ-TTg, việc thực hiện chế độ phụ cấp ưu đãi nghề đối với các viên chức chuyên ngành bảo vệ thực vật, thú y vẫn tiếp tục được áp dụng theo quy định tại Thông tư liên tịch số 64/2006/TTLT-BNN-BNV-BTC.

Có được hưởng phụ cấp trong thời gian đi học?

Có được hưởng phụ cấp trong thời gian đi học?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 20/01/2016 09:02

(Chinhphu.vn) – Ông Vũ Trọng Khôi, công tác tại Bệnh viện Đa khoa huyện Sông Mã, tỉnh Sơn La hỏi: Các trường hợp đi học về chuyên môn y tế nêu tại Khoản 4, Điều 2 Nghị định 64/2009/NĐ-CP được hiểu cụ thể là trường hợp nào? Viên chức y tế đi học nâng cao trình độ chuyên môn có được hưởng phụ cấp ưu đãi nghề không?

}