• An Giang
  • Bình Dương
  • Bình Phước
  • Bình Thuận
  • Bình Định
  • Bạc Liêu
  • Bắc Giang
  • Bắc Kạn
  • Bắc Ninh
  • Bến Tre
  • Cao Bằng
  • Cà Mau
  • Cần Thơ
  • Điện Biên
  • Đà Nẵng
  • Đà Lạt
  • Đắk Lắk
  • Đắk Nông
  • Đồng Nai
  • Đồng Tháp
  • Gia Lai
  • Hà Nội
  • Hồ Chí Minh
  • Hà Giang
  • Hà Nam
  • Hà Tây
  • Hà Tĩnh
  • Hòa Bình
  • Hưng Yên
  • Hải Dương
  • Hải Phòng
  • Hậu Giang
  • Khánh Hòa
  • Kiên Giang
  • Kon Tum
  • Lai Châu
  • Long An
  • Lào Cai
  • Lâm Đồng
  • Lạng Sơn
  • Nam Định
  • Nghệ An
  • Ninh Bình
  • Ninh Thuận
  • Phú Thọ
  • Phú Yên
  • Quảng Bình
  • Quảng Nam
  • Quảng Ngãi
  • Quảng Ninh
  • Quảng Trị
  • Sóc Trăng
  • Sơn La
  • Thanh Hóa
  • Thái Bình
  • Thái Nguyên
  • Thừa Thiên Huế
  • Tiền Giang
  • Trà Vinh
  • Tuyên Quang
  • Tây Ninh
  • Vĩnh Long
  • Vĩnh Phúc
  • Vũng Tàu
  • Yên Bái

Tags: trạm biến áp

Thiết kế đường dây và trạm biến áp cần có chứng chỉ gì?

Thiết kế đường dây và trạm biến áp cần có chứng chỉ gì?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 17/03/2022 10:02

(Chinhphu.vn) - Theo quy định tại Điểm b Khoản 3 Điều 67 Nghị định số 15/2021/NĐ-CP thì chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng đối với lĩnh vực thiết kế cơ – điện công trình không bao gồm công trình đường dây và trạm biến áp.

Hướng dẫn phân loại công trình đường dây và trạm biến áp

Hướng dẫn phân loại công trình đường dây và trạm biến áp

Trả lời công dân - doanh nghiệp 15/08/2021 07:02

(Chinhphu.vn) - Ông Vũ Tiến Dũng (Lào Cai) hỏi, đường dây cáp treo cấp điện cho khu dân cư có cấp điện áp từ 0,4kV đến 35kV, đường dây và trạm biến áp có cấp điện áp ≤ 110kV có thuộc công trình công nghiệp không? Nếu không thì thuộc loại công trình nào?

Di chuyển trạm biến áp có cần lập báo cáo nghiên cứu khả thi?

Di chuyển trạm biến áp có cần lập báo cáo nghiên cứu khả thi?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 10/06/2021 11:02

(Chinhphu.vn) – Công ty ông Lê Văn Phi (Thanh Hóa) đang thiết kế hạng mục di chuyển đường dây điện trung, hạ thế và trạm biến áp để phục vụ giải phóng mặt bằng thi công đường giao thông. Kinh phí thực hiện thuộc chi phí bồi thường giải phóng mặt bằng của dự án xây dựng đường giao thông.

Hướng dẫn cấp lại chứng chỉ hành nghề thiết kế

Hướng dẫn cấp lại chứng chỉ hành nghề thiết kế

Trả lời công dân - doanh nghiệp 18/05/2021 10:02

(Chinhphu.vn) - Bà Phạm Thanh (Ninh Thuận) tốt nghiệp chuyên ngành kỹ sư điện, điện tử, có kinh nghiệm hoạt động trong lĩnh vực thiết kế, giám sát đường dây và trạm biến áp và đã được cấp chứng chỉ hành nghề.

Tiêu chí xét cấp chứng chỉ thiết kế đường dây, trạm biến áp

Tiêu chí xét cấp chứng chỉ thiết kế đường dây, trạm biến áp

Trả lời công dân - doanh nghiệp 11/05/2021 10:20

(Chinhphu.vn) - Việc đánh giá, xét cấp chứng chỉ năng lực đối với tổ chức thiết kế, thẩm tra thiết kế công trình đường dây và trạm biến áp thực hiện theo quy định tại Điểm c Khoản 4 Điều 89 và Điều 93 Nghị định số 15/2021/NĐ-CP.

Điều kiện làm giám sát trưởng công trình

Điều kiện làm giám sát trưởng công trình

Trả lời công dân - doanh nghiệp 21/08/2019 07:02

(Chinhphu.vn) - Công trình đường dây và trạm biến áp thuộc công trình công nghiệp, do đó giám sát trưởng công trình đường dây và trạm biến áp phải có chứng chỉ hành nghề giám sát thi công xây dựng công trình công nghiệp.

Thi công công trình điện không cần xin giấy phép điện lực

Thi công công trình điện không cần xin giấy phép điện lực

Trả lời công dân - doanh nghiệp 18/07/2019 07:02

(Chinhphu.vn) – Công ty ông Nguyễn Duy Cường làm thủ tục xin cấp chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng, lĩnh vực thi công/công nghiệp hạng III (đường dây và trạm biến áp, chiếu sáng công cộng). Vậy công ty ông có cần phải có giấy phép hoạt động điện lực nữa không?

Thiết kế trạm biến áp có cần chứng chỉ hoạt động xây dựng?

Thiết kế trạm biến áp có cần chứng chỉ hoạt động xây dựng?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 20/03/2019 08:02

(Chinhphu.vn) – Điều kiện hoạt động tư vấn chuyên ngành điện lực chỉ áp dụng đối với các hạng mục công trình liên quan trực tiếp đến chuyên ngành điện, các hạng mục công trình xây dựng áp dụng theo quy định pháp luật về xây dựng.

Có Giấy phép hoạt động điện lực vẫn cần chứng chỉ xây dựng?

Có Giấy phép hoạt động điện lực vẫn cần chứng chỉ xây dựng?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 16/10/2018 14:02

(Chinhphu.vn) – Công ty của ông Nguyễn Duy Tấn (Vĩnh Phúc) chuyên xây lắp, thiết kế, giám sát công trình điện, đường dây và trạm biến áp đến 35kV, đã có giấy phép hoạt động điện lực do Sở Công Thương cấp với nội dung, được phép hoạt động trong lĩnh vực giám sát, thiết kế công trình điện, đường dây và trạm biến áp đến 35kV.

}