• An Giang
  • Bình Dương
  • Bình Phước
  • Bình Thuận
  • Bình Định
  • Bạc Liêu
  • Bắc Giang
  • Bắc Kạn
  • Bắc Ninh
  • Bến Tre
  • Cao Bằng
  • Cà Mau
  • Cần Thơ
  • Điện Biên
  • Đà Nẵng
  • Đà Lạt
  • Đắk Lắk
  • Đắk Nông
  • Đồng Nai
  • Đồng Tháp
  • Gia Lai
  • Hà Nội
  • Hồ Chí Minh
  • Hà Giang
  • Hà Nam
  • Hà Tây
  • Hà Tĩnh
  • Hòa Bình
  • Hưng Yên
  • Hải Dương
  • Hải Phòng
  • Hậu Giang
  • Khánh Hòa
  • Kiên Giang
  • Kon Tum
  • Lai Châu
  • Long An
  • Lào Cai
  • Lâm Đồng
  • Lạng Sơn
  • Nam Định
  • Nghệ An
  • Ninh Bình
  • Ninh Thuận
  • Phú Thọ
  • Phú Yên
  • Quảng Bình
  • Quảng Nam
  • Quảng Ngãi
  • Quảng Ninh
  • Quảng Trị
  • Sóc Trăng
  • Sơn La
  • Thanh Hóa
  • Thái Bình
  • Thái Nguyên
  • Thừa Thiên Huế
  • Tiền Giang
  • Trà Vinh
  • Tuyên Quang
  • Tây Ninh
  • Vĩnh Long
  • Vĩnh Phúc
  • Vũng Tàu
  • Yên Bái

Tags: xếp lương

Giáo viên có thâm niên vượt khung, xếp lương mới thế nào?

Giáo viên có thâm niên vượt khung, xếp lương mới thế nào?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 18/05/2022 07:02

(Chinhphu.vn) - Ông Nguyễn Thiện Lĩnh (Nghệ An) hỏi, khi chuyển xếp lương giáo viên tiểu học hạng II mã số V.07.03.07 sang giáo viên tiểu học hạng II mã số V.07.03.28 thì những người có thâm niên vượt khung 5%, 6% và 7% sẽ được chuyển sang hệ số nào và thời điểm tính nâng lương lần sau cho những người này như thế nào?

Chuyển chức danh nghề nghiệp, xếp lương thế nào?

Chuyển chức danh nghề nghiệp, xếp lương thế nào?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 06/05/2022 07:02

(Chinhphu.vn) - Bà Kiều Oanh (Quảng Trị) được tuyển dụng làm dân số viên cao đẳng ngày 1/1/2011, mã ngạch 16.306, lương bậc 1, hệ số 2,1. Ngày 1/1/2020, bà được nâng lương lên bậc 4, hệ số 3,03.

Bảo đảm chế độ lương cho giáo viên chuyển ngạch theo Thông tư 02

Bảo đảm chế độ lương cho giáo viên chuyển ngạch theo Thông tư 02

Trả lời công dân - doanh nghiệp 10/03/2022 10:02

(Chinhphu.vn) - Bà Phạm Thị Huế (Nghệ An) là giáo viên tiểu học, vào biên chế tháng 9/2016. Bà có bằng đại học nhưng lại hưởng lương trung cấp. Sắp tới bà được nâng lương thường xuyên lên hệ số 2,46. Nhưng giờ chuyển hạng lương mới thì bà chỉ được nâng lên mức cao hơn liền kề là 2,34 và phải 3 năm nữa mới được xét nâng lương.

Cách xếp hạng và chuyển, xếp lương giáo viên tiểu học theo Thông tư 02

Cách xếp hạng và chuyển, xếp lương giáo viên tiểu học theo Thông tư 02

Trả lời công dân - doanh nghiệp 08/03/2022 09:02

(Chinhphu.vn) - Bà Bùi Thanh Tâm (Long An) là giáo viên tiểu học hạng II, mã số V.07.03.07, hệ số lương 3,33. Bà đáp ứng đủ tiêu chuẩn của giáo viên tiểu học hạng II mới theo Thông tư số 02/2021/TT-BGDĐT, vậy khi chuyển sang hạng II mới thì hệ số lương của bà Tâm là bao nhiêu?

Căn cứ bổ nhiệm, xếp lương giáo viên tiểu học hạng II

Căn cứ bổ nhiệm, xếp lương giáo viên tiểu học hạng II

Trả lời công dân - doanh nghiệp 25/02/2022 07:02

(Chinhphu.vn) - Giáo viên tiểu học hạng II (mã số V.07.03.07) nếu đạt các tiêu chuẩn của hạng chức danh nghề nghiệp hạng II theo quy định tại Điều 4 Thông tư số 02/2021/TT-BGDĐT thì được bổ nhiệm vào chức danh nghề nghiệp giáo viên tiểu học hạng II (mã số V.07.03.28) mà không phải qua kỳ thi/xét thăng hạng.

Giáo viên THCS được xếp lương mới khi nào?

Giáo viên THCS được xếp lương mới khi nào?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 16/02/2022 10:02

(Chinhphu.vn) - Giáo viên THCS hạng II (mã số V.07.04.11) được bổ nhiệm vào chức danh nghề nghiệp giáo viên THCS hạng II (mã số V.07.04.31) và được áp dụng hệ số lương của viên chức loại A2, nhóm A2.2, từ hệ số lương 4,00 đến hệ số lương 6,38 nếu đạt các tiêu chuẩn của hạng chức danh nghề nghiệp giáo viên THCS hạng II (mã số V.07.04.31).

Hướng dẫn xét chuyển chức danh nghề nghiệp giáo viên THCS

Hướng dẫn xét chuyển chức danh nghề nghiệp giáo viên THCS

Trả lời công dân - doanh nghiệp 14/02/2022 14:02

(Chinhphu.vn) - Bà Xuân Mai (Bắc Giang) trúng tuyển viên chức tiểu học năm 2016, giữ chức danh giáo viên tiểu học hạng II, hưởng lương bậc 2; hệ số 2,67. Tuy nhiên, bà được huyện điều động về dạy tại một trường THCS. Hiện tỉnh đang xét chuyển hạng chức danh nghề nghiệp theo thông tư mới.

Xác định hệ số lương của giáo viên THCS hạng II mới

Xác định hệ số lương của giáo viên THCS hạng II mới

Trả lời công dân - doanh nghiệp 02/02/2022 14:02

(Chinhphu.vn) - Ông Nguyễn Đình Vũ (Quảng Ngãi) đang giữ chức danh giáo viên THCS hạng II, mã số V.07.04.11, bậc 4/9, hệ số 3,33. Thời gian nâng lương lần sau được tính từ ngày 1/2/2019.

Hướng dẫn bổ nhiệm ngạch và xếp lương giáo viên tiểu học

Hướng dẫn bổ nhiệm ngạch và xếp lương giáo viên tiểu học

Trả lời công dân - doanh nghiệp 29/11/2021 08:02

(Chinhphu.vn) - Ông Nguyễn Đức Dũng (Hà Nội) hỏi, giáo viên tiểu học hạng II, mã số V07.03.07, hệ số lương 3,66 trở xuống; đạt các tiêu chuẩn theo Thông tư số 02/2021/TT-BGDĐT thì khi bổ nhiệm chức danh nghề nghiệp và xếp lương có được xếp là giáo viên tiểu học hạng II, hệ số lương 4,0 không? Nếu không thì được xếp như thế nào?

Hướng dẫn bổ nhiệm và xếp lương giáo viên THCS hạng II

Hướng dẫn bổ nhiệm và xếp lương giáo viên THCS hạng II

Trả lời công dân - doanh nghiệp 18/11/2021 10:02

(Chinhphu.vn) - Ông Lưu Minh Công (Tuyên Quang) là giáo viên THCS hạng II (mã V.07.04.11), hưởng lương bậc 3 hệ số 3,0. Ông có bằng đại học, chứng nhận chức danh nghề nghiệp hạng II và đủ điều kiện theo Thông tư số 03/2021/TT-BGDĐT. Ông Công hỏi, ông có được chuyển sang giáo viên THCS hạng II mới (mã V.07.04.31) không, nếu được thì xếp lương ở bậc nào?

Không căn cứ vào trình độ đào tạo để xếp lương cao hơn

Không căn cứ vào trình độ đào tạo để xếp lương cao hơn

Trả lời công dân - doanh nghiệp 09/11/2021 07:02

(Chinhphu.vn) - Bà Nguyễn Đoàn Phương Dung (Gia Lai) được tuyển dụng vào tháng 4/2017, trình độ chuyên môn thạc sĩ, có chứng chỉ chức danh nghề nghiệp hạng II. Sau thời gian tập sự, tháng 1/2018, bà được bổ nhiệm giáo viên trung học cơ sở (THCS) hạng II (V.07.04.11), hệ số lương 2,34.

Có được cộng dồn thời gian công tác để tính nâng lương?

Có được cộng dồn thời gian công tác để tính nâng lương?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 16/09/2021 14:02

(Chinhphu.vn) – Ông Nguyễn Thành Trung (Bình Phước) có bằng Kỹ sư nông học năm 2015, bằng cử nhân Quản lý nhà nước năm 2020. Ông Trung trúng tuyển viên chức trung tâm dịch vụ nông nghiệp huyện, có Quyết định ngày 17/12/2019, thuộc ngạch kỹ sư, mã ngạch v.05.02.07.

Quy định về chuyển xếp lương chức danh viên chức lưu trữ

Quy định về chuyển xếp lương chức danh viên chức lưu trữ

Trả lời công dân - doanh nghiệp 23/06/2021 07:02

(Chinhphu.vn) – Bà Hoàng Thu Thủy (Cao Bằng) công tác tại Trung tâm Y tế huyện. Tháng 8/2013, bà được tuyển dụng vào ngạch lưu trữ viên cao đẳng mã 02a014, hệ số lương 2,10. Tháng 8/2014, bà được bổ nhiệm vào ngạch chính thức. Tháng 8/2017, bà được nâng lương lên bậc 2, hệ số 2,41.

Công chức không phải tập sự trong trường hợp nào?

Công chức không phải tập sự trong trường hợp nào?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 22/06/2021 08:02

(Chinhphu.vn) – Ông Nguyễn Khánh (Gia Lai) có bằng đại học về quản lý đất đai. Tháng 1/2009 - 6/2017, ông làm cán bộ hợp đồng tại Văn phòng Đăng ký đất đai chi nhánh huyện. Tháng 7/2014 - 4/2021, ông làm việc theo diện hợp đồng tại vị trí công chức địa chính xây dựng xã. Đóng BHXH được 11 năm 5 tháng.

Xếp lương khi đã có thời gian đóng BHXH bắt buộc

Xếp lương khi đã có thời gian đóng BHXH bắt buộc

Trả lời công dân - doanh nghiệp 06/05/2021 09:02

(Chinhphu.vn) – Bà Nguyễn Thị Xuân Anh (Bến Tre) tốt nghiệp ngành Kế toán Đại học Kinh tế TPHCM năm 2006, đóng BHXH từ tháng 9/2006-12/2017. Ngày 1/12/2018, bà trúng tuyển vào Kho bạc Nhà nước tỉnh, ngạch kế toán viên (mã ngạch 06.031), bậc 1/9, hệ số 2,34 và được phân công công tác tại Phòng Kiểm soát chi.

Điều kiện được tính lương hưu theo diện quân nhân chuyển ngành

Điều kiện được tính lương hưu theo diện quân nhân chuyển ngành

Trả lời công dân - doanh nghiệp 10/02/2021 07:02

(Chinhphu.vn) – Ông Trần Hậu Thìn (Hà Nội) tham gia quân đội từ tháng 9/1971 đến tháng 6/1986 (12 năm 10 tháng), là thượng úy, giáo viên Trường Sỹ quan Lục quân 1. Sau đó, ông chuyển ngành về học tiếp Trường Đại học Dược Hà Nội đến tháng 11/1986.

Tốt nghiệp thạc sĩ trong thời gian tập sự có được xếp lương bậc 2?

Tốt nghiệp thạc sĩ trong thời gian tập sự có được xếp lương bậc 2?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 20/01/2021 10:02

(Chinhphu.vn) – Bà Phạm Thúy Nga (Lào Cai) tốt nghiệp đại học, được tuyển dụng viên chức chuyên ngành xây dựng năm 2017, thực hiện tập sự một năm. Trong thời gian tập sự, bà Nga theo học lớp sau đại học.

Trí thức trẻ được tuyển dụng công chức xếp lương thế nào?

Trí thức trẻ được tuyển dụng công chức xếp lương thế nào?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 28/11/2020 07:02

(Chinhphu.vn) – Bà Nguyễn Thị Nhung (Hà Giang) tốt nghiệp Đại học ngành Khuyến nông, được phân công hỗ trợ cán bộ khuyến nông xã theo Đề án trí thức trẻ của tỉnh từ ngày 1/3/2014, không thực hiện nâng lương thường xuyên. Ngày 20/9/2018, bà được tuyển dụng vào công chức cấp xã với chức danh cán bộ Khuyến nông xã.

Không bổ nhiệm ngạch đối với cán bộ xã

Không bổ nhiệm ngạch đối với cán bộ xã

Trả lời công dân - doanh nghiệp 03/08/2020 07:02

(Chinhphu.vn) – Anh của ông Lý Văn Mau (Kiên Giang) là Bí thư Đảng ủy xã, Chủ tịch HĐND xã. Anh của ông đang xếp lương ngạch chuyên viên (01.003) bậc cuối, đã tốt nghiệp đại học. Anh của ông không đủ tuổi tái cử cấp ủy, cũng như HĐND nhiệm kỳ tới nên xin nghỉ hưu trước tuổi, đồng thời xin nâng ngạch lương lên chuyên viên chính.

Xếp lương với công chức đã có thời gian đóng BHXH

Xếp lương với công chức đã có thời gian đóng BHXH

Trả lời công dân - doanh nghiệp 05/07/2020 07:02

(Chinhphu.vn) - Bà Nguyễn Thị Mỹ Trang (Quảng Nam) tốt nghiệp đại học chuyên ngành kinh tế nông nghiệp và phát triển nông thôn năm 2006, thạc sỹ kinh tế phát triển năm 2011. Từ ngày 1/3/2007, bà thử việc giảng dạy tại trường cao đẳng kinh tế. Từ 1/5/2007 đến 20/4/2020, bà là giảng viên chính thức, dạy môn Thống kê.

Căn cứ xếp lương đối với nhân viên trường học

Căn cứ xếp lương đối với nhân viên trường học

Trả lời công dân - doanh nghiệp 29/06/2020 15:20

(Chinhphu.vn) - Bà Thanh Nguyên (Quảng Nam) có bằng tốt nghiệp đại học hệ chính quy chuyên ngành công nghệ sinh học và Chứng chỉ bồi dưỡng nghiệp vụ thiết bị trường học. Bà được Phòng Giáo dục ký hợp đồng xác định thời hạn, vị trí việc làm nhân viên thư viện-thiết bị, xếp lương hệ số 2,34.

Công chức xã có được điều chỉnh lương sau khi học thạc sĩ?

Công chức xã có được điều chỉnh lương sau khi học thạc sĩ?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 30/04/2020 08:02

(Chinhphu.vn) - Năm 2019, bà Nguyễn Kim Thoa (Hà Nội) trúng tuyển công chức cấp xã, chuyên ngành Địa chính xây dựng, trình độ đại học khoa Quản lý đất đai, được hưởng 85% lương bậc 1 hệ số 2,34. Tháng 1/2020, bà Thoa tốt nghiệp thạc sĩ chuyên ngành Quản lý đất đai. Bà Thoa hỏi, bà có được điều chỉnh lương theo Nghị định 34/2019/NĐ-CP và Thông tư số <a href="http://v

Có được cộng năm công tác trước khi thôi việc để tính nâng lương?

Có được cộng năm công tác trước khi thôi việc để tính nâng lương?

Trả lời công dân - doanh nghiệp 18/04/2020 07:02

(Chinhphu.vn) – Ông Hiếu Nghĩa (Tây Ninh, ms.hieunghia@...) đang là công chức một cơ quan Sở. Trước đây ông đã là công chức, công tác được 1 năm 9 tháng tại cơ quan UBND huyện thì thôi việc vì lý do cá nhân. 9 tháng sau khi thôi việc, ông trúng tuyển công chức cơ quan Sở.

Bổ nhiệm, xếp lương giáo viên tiểu học khi tuyển dụng

Bổ nhiệm, xếp lương giáo viên tiểu học khi tuyển dụng

Trả lời công dân - doanh nghiệp 17/04/2020 08:20

(Chinhphu.vn) - Bà Dương Linh(duonglynh83@...) dạy môn tiếng Anh tại 1 trường tiểu học ở tỉnh Đồng Nai được 8 năm, đã hưởng mức lương và đóng BHXH ở bậc 3/9 hệ số 3,0. Năm 2013 bà xin thôi việc, bảo lưu thời gian đóng BHXH, chưa nhận BHXH một lần.

}