Trang chủ » Kết quả tìm kiếm
Từ khóa
Tìm kiếm trong
Tìm theo chuyên mục
Tìm theo ngày đến

Khi nào giáo viên THCS phải có chứng chỉ bồi dưỡng nghề nghiệp?

11:02, 05/05/2021

Bà Nguyễn Tuyết Mai (Bắc Ninh) có bằng Cao đẳng và vào biên chế năm 2014, được xếp vào giáo viên THCS hạng 3. Năm 2014 bà có bằng đại học. Bà Mai hỏi, bà có cần học...

Cách tính thời gian nâng lương tiếp theo khi nâng ngạch

07:02, 28/04/2021

Ông Đặng Thanh Tùng (Hà Nội) là công chức, được nâng lương lên bậc 6/9 (hệ số 3,99) từ ngày 1/4/2016. Ông Tùng xin nghỉ không lương 6 tháng (từ ngày 1/11/2017 đến ngày 30/4/2018). Ngày 2/5/2018, ông...

Cách tính lương giáo viên khi chuyển hạng từ 20/3/2021

16:02, 27/04/2021

Ông Nguyễn Văn Dũng (Lai Châu) là giáo viên trung học cơ sở (THCS) hạng II, mã V.07.04.11, hệ số lương hiện hưởng 3,33. Ông Dũng hỏi, nếu ông đủ điều kiện để được xếp vào chức danh...

Xếp lương khi đã có thời gian đóng BHXH bắt buộc

09:02, 06/05/2021

Bà Nguyễn Thị Xuân Anh (Bến Tre) tốt nghiệp ngành Kế toán Đại học Kinh tế TPHCM năm 2006, đóng BHXH từ tháng 9/2006-12/2017. Ngày 1/12/2018, bà trúng tuyển vào Kho bạc Nhà nước tỉnh, ngạch kế toán...

Điều kiện chuyển từ viên chức sang công chức

15:20, 14/04/2021

Ông Đặng Duy Trung (Quảng Nam) là viên chức, giữ ngạch cán sự từ tháng 2/2017. Tháng 2/2022, ông sẽ đủ 5 năm công tác tại đơn vị sự nghiệp và mới nhận được bằng đại học. Ông...

Có cần bổ sung bằng thạc sĩ để được xếp lương giáo viên hạng I?

07:02, 10/04/2021

Bà Võ Thị Thu Hải (Đà Nẵng) hỏi, nếu đã là giáo viên THCS hạng I thì theo Thông tư số 03/2021/TT-BGDĐT, có phải bổ sung bằng thạc sĩ để được hưởng lương hạng I không? Trường hợp...

Xếp lương khi chuyển ngạch cán sự mới

08:02, 11/04/2021

Bà Trần Thị Kim Ngọc (Cần Thơ) hiện đang công tác tại ngành thuế, thuộc diện được chuyển ngạch và xếp lương vào ngạch cán sự (mới) theo quy định tại Thông tư số 05/2017/TT-BNV của Bộ Nội...

Kiểm lâm chuyển làm bảo vệ rừng có được bảo lưu phụ cấp?

07:02, 05/04/2021

Việc bảo lưu phụ cấp viên chức đã được xếp ngạch kiểm lâm được quy định cụ thể tại Điều 20 Nghị định số 01/2019/NĐ-CP ngày 1/1/2019 của Chính phủ về kiểm lâm và lực lượng chuyên trách...

Nhiều bộ ngành, địa phương đồng thuận bỏ chứng chỉ ngoại ngữ, tin học

10:52, 20/03/2021

Ông Trương Hải Long, Vụ trưởng Vụ Công chức, viên chức (Bộ Nội vụ) cho biết việc bỏ quy định này không có nghĩa là không cần ngoại ngữ, tin học nữa. Thủ tướng đã có quyết định...

Điều kiện về thời gian công tác khi chuyển sang công chức

09:02, 23/03/2021

Ông Nguyễn Anh Tài (Quảng Nam) hỏi, viên chức muốn chuyển sang công chức (vị trí việc làm yêu cầu ngạch chuyên viên) thì viên chức phải giữ ngạch chuyên viên 5 năm trở lên, hay đã làm...